5 Sai Lầm Khi Dưỡng Trắng Da – Bạn Có Mắc Phải

hungphat892

5 Sai Lầm Khi Dưỡng Trắng Da – Bạn Có Mắc Phải
Ngày nay hầu hết chị em đều muốn da của mình trắng hồng và rạng rỡ, vì thế mà tìm nhiều phương pháp và mỹ phẩm để làm đẹp cho da. Thế nhưng nhiều khi nếu chị em mình không biết cách, mắc phải những sai lầm khi chăm sóc da, thì không những không giúp da trở nên đẹp và trắng sáng mà còn khiến cho da của bạn trở nên tệ hơn như đen sạm hay vi khuẩn khiến giảm độ đàn hồi, nổi mụn

---> Serum 24k Dew&Dew ngăn chăn nám, nếp nhăn, ngăn quá trình Oxy hóa, tăng đàn hồi cho da

Sai lầm 1. Sử dụng Càng Nhiều Kem Dưỡng Trắng Càng Cực Tốt

Rất nhiều chị em khi sử dụng Kem dưỡng trắng cho da có suy nghĩ là sử dụng càng nhiều kem dưỡng sẽ cho hiệu quả càng tốt. Đây lại là 1 sai lầm tương đối nghiêm trọng.Vì tùy thuộc làn da như thế nào mà liều lượng dùng kem dưỡng sẽ là khác nhau, nhưng dù làn da có thế nào đi chăng nữa thì việc quá nhiều ko bao giờ là tốt. Vì có thể gây bít lỗ chân lông, sinh vi khuẩn và gây ra mụn, và “tác dụng ngược” trên làn da.

Sai lầm 2. Dưỡng Trắng Cho Da Mà Ko Chống Ánh Nắng Mặt Trời

Đây là sai lầm khá phổ biến mà nhiều chị em hiện nay đang mắc phải hiện nay. Nhiều chị em chỉ lo xoa kem dưỡng da, đắp mặt nạ để dưỡng trắng cho da mà lại không có biện phấp bảo vệ làn da khi ra ngoài trời. Điều này vô tình làm da không những ko trắng sáng mà còn sạm và đen đi. Bởi vì với kem dưỡng da làm loại bỏ lớp da cũ bề ngoài, những tế bào chết và nuôi dưỡng lớp da sâu bên trong và sau thời gian sử dụng để da tái tạo da mới khi đó sẽ trắng sáng nhưng giai đoạn đầu sử dụng thì da sẽ mỏng đi, và đây là thời cơ giúp cho ánh nắng của mặt trời rất dễ tiến công vào da khiến da đen và sạm đi.

---> Nhau Thai Heo Tươi BB Lab với công thức hoàn hảo từ Nhật giúp tái tạo da, ngăn ngừa lão hóa, giúp cải thiện làn da tươi trẻ

Sai lầm 3. Dùng Mặt Nạ Lột

Mặc dù mặt nạ lột mang lại hiệu quả rất tốt và gần như tức thời cho da, nhưng nếu như bạn sử dụng quá nhiều và ko biết cách thì có thể gây ra những kết quả ngược lại.Vì mặt nạ lột sẽ loại bỏ lớp làn da chết, hay lớp bã nhờn bên trên, và sẽ làm cho một làn da mỏng đi, khi đó da của bạn sẽ dễ dàng tổn thương và bắt nắng. Ngoài ra, còn làm lỗ chân lông bạn to lên và giảm đàn hồi của da.

---> Kem nhau thai cừu của Úc Careline giúp cải thiện và dưỡng da tốt nhất

Sai lầm 4. Loại Bỏ Tế Bào Chết Quá Nhiều

Mùa hè nóng bức dễ dẫn tới làn da tiết ra nhờn nhiều gây ra bí, lớp sừng trên làn da dày lên, và nổi mụn. nhưng chị em mình cũng chỉ nên loại bỏ tế bào chết tối đa 2 lần/ tuần. Ko tẩy quá nhiều với sản phẩm chứa hạt thô, chà xát mạnh quá nhiều, có khả năng sẽ làm da bị tổn thương đấy nhé.

Sai lầm 5. Lạm Dụng Dầu Tự Nhiên

Một số mẫu dầu tự nhiên hiện nay như dầu dừa hay olive đang được sử dụng nhiều nhờ vào công dụng và sự an toàn mà nó mang lại. Nhưng bên cạnh việc làm mềm mịn cho da thì dầu này còn kích thích lông mọc lên dày, làm da tối hơn. Và việc quá lạm dụng dầu tự nhiên sẽ khiến cho da chúng ta dễ bị bít tắc lỗ chân lông, sinh vi khuẩn và nổi mụn. Vì thế, thay vì xoa trực tiếp lên da, bạn cần nên nhỏ 1-2 giọt vào mặt nạ dưỡng làn da và chỉ dùng ba lần/tuần để cho kết quả tốt nhất.

Bên trên