5 TV tốt nhất theo từng tiêu chí

terabyte

Banned
Nếu như nói một dòng TV nào đó là tốt nhất, chắc chắn bạn sẽ gặp rất nhiều sự phản đối. Điều này cũng khá dễ hiểu khi một sản phẩm là bao gồm rất nhiều yếu tố, có thể được người này đánh giá cao nhưng với người khác thì nó chẳng mang ý nghĩa gì. Sau đây là 5 TV tốt nhất dựa theo nhu cầu của người sử dụng:

TV có hiệu năng so với giá cả tốt nhất: Plasma Panasonic ST50

Với chỉ với 1500 USD, chất lượng hình ảnh của ST50 được đánh giá là cao hơn cả Samsung Plasma D7000 (TV tốt nhất 2011 do chính CNET bình chọn) có giá tới 2000 US khi mới ra mắt. Không thể phủ nhận bạn có thể tìm thấy sản phẩm có chất lượng tốt hơn nhưng chênh lệch là rất ít còn số tiền bỏ ra thì "một trời một vực". Tại Việt Nam, phiên bản 50 inch của ST50 có giá 31.990.000 VND.

TV tốt nhất cho người dùng phổ thông: Plasma Panasonic UT50

Trừ việc trình diễn hơi kém trong môi trường nhiều sáng do không có tấm chống chói, chất lượng hình ảnh của UT50 gần như tương đương ST50. Với 24.990.000 VND cho phiên bản 50 inch, giá dòng TV này rõ ràng là dễ chịu hơn người anh em cao cấp của nó rất nhiều.

TV tầm trung giá tốt nhất: LED Sharp LC-LE640U

Hãng sản xuất Nhật Bản không chỉ nổi tiếng nhờ các TV có kích thước khủng mà còn được biết tới với các dòng tầm trung rất đáng chú ý. Sharp LC-LE640U là sự kết hợp hoàn hảo giữa chất lượng hình ảnh, kích thước và giá cả. Hiện tại dòng sản phẩm này vẫn chưa có mặt tại Việt Nam, giá tham khảo ở nước ngoài là 1400 USD cho phiên bản 52 inch.

TV tốt nhất cho người chỉ quan tâm đến hình ảnh: LED Toshiba 5200

Dù Samsung là hãng nổi tiếng với các dòng TV giá rẻ, Toshiba mới chính là hãng chiến thắng trong cuộc đua chất lượng. Toshiba 5200 có chất lượng hình ảnh tốt nhất nếu bạn không muốn trả thêm tiền cho các tính năng mà có thể sẽ không bao giờ đụng đến của Smart TV. Với giá ở nước ngoài là 899 USD cho phiên bản 46 inch, điều đáng tiếc là dòng sản phẩm này không hỗ trợ xem nội dung 3D.

TV thiết kế ấn tượng nhất: LED Samsung E8000

Dòng TV đầu bảng của Samsung không chỉ thu hút sự chú ý của giới công nghệ nhờ kiểu dáng như trong phim viễn tưởng mà còn bởi khả năng điều khiển bằng cử chỉ và giọng nói vô cùng độc đáo. Mặc dù chất lượng hình ảnh 2D vẫn cần được cải thiện, E8000 được đánh giá là một trong những thiết bị trình chiếu 3D tốt nhất hiện nay. Để có được "chiếc TV đến từ tương lai" của hãng điện tử Hàn Quốc, bạn phải bỏ ra 74.900.000 VND.

Theo CNET

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: 5 TV tốt nhất theo từng tiêu chí

UT50 vẫn là sự lựa chọn tốt nhất về giá và chất lượng hình ảnh! \m/

VThanhgtvt

Well-Known Member

Hjhj. Không thấy có tiêu chí được nhiều người quan tâm: Ngon, bổ, rẻ... bác terabyte nhỉ?

dangthang

Member

Thấy em nào cũng đẹp mà lúa chưa có đòng đòng...:))

H 9999

Active Member

[td]
[/td]
[/tr]
[/table]

Theo CNET
[/QUOTE]

nói chung cũng được thôi ! nếu so với giá tiền trung bình mà mình bỏ ra thì mấy tivi kia cũng đc ! chứ còn nhiều ti vi khác còn ác man hơn mấy ti vi này nhiều ! nhưng đắt gấp từ 2 đến 3 lần so với cũng kích cỡ ! như các dòng tivi BOSE với LÖWE .....
còn em SAMSUNG kia thì mình cũng dùng đc gần năm nay rồi nói chung là ok ! nhưng ko phải là ES 8000 kia mà là ES 8090 ! cùng kích cỡ nhưng trọng lượng nhẹ hơn gần 5 kgs ! và đương nhiên về kỹ thuật thì cũng khác hơn với 8000 VÌ 8000 là made for vietnam còn 8090 là made for germany, austria và switzerland !

ledungvnhp

Tks pro...............................................!

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Em thì vote cho các hãng tv Nhật công nghệ cao màn hình đẹp, samsung chỉ được cái mã và nhiều chức năng.

sao k thấy SONY HX855 đây là TV đc whah hifi tháng 8 ở vị trí top mà, nhất là ở màu sắc chỉ có điều em nó hơi quá tầm với

piggychip

Member

Samsung giá cả hợp lý và có tích hợp nhiều tính năng hay mà, hiện tại Samsung thực sự là một tập đoàn đáng nể, hầu như tất cả các thiết bị điện tử đều có nhãn hiệu samsung cả, thiết kế và giá cả của nó thực sự là rất tốt

nguyenthanhdanh

hi cả nhà ! mình hỏi hơi ngu một tí . Mình định mua con samsung ue55es8000 nhưng không biết thế nào , nên mình muốn các bạn tư vấn mấy vấn đề sau
1 : ti vi có làm giả được không ( câu này ngu vãi ) vì mình đặt trên mạng họ mang đến tận nơi , mình ko có time đi test hàng
2 : mình muốn xem tivi online của đài truyền hình việt nam PHÁT THANH - TRUYỀN HÌNH INTERNET VIỆT NAM ... hay xem các trang phim online có được không và có bị vỡ hình ko ? mình thấy nói cài phần mềm sctv của Công ty Truyền hình cáp Saigontourist khi xem thì ntn và có bị vỡ hình ko ?
cảm ơn các bạn

NHUANKHOM

Member

hi cả nhà ! mình hỏi hơi ngu một tí . Mình định mua con samsung ue55es8000 nhưng không biết thế nào , nên mình muốn các bạn tư vấn mấy vấn đề sau
1 : ti vi có làm giả được không ( câu này ngu vãi ) vì mình đặt trên mạng họ mang đến tận nơi , mình ko có time đi test hàng
2 : mình muốn xem tivi online của đài truyền hình việt nam PHÁT THANH - TRUYỀN HÌNH INTERNET VIỆT NAM ... hay xem các trang phim online có được không và có bị vỡ hình ko ? mình thấy nói cài phần mềm sctv của Công ty Truyền hình cáp Saigontourist khi xem thì ntn và có bị vỡ hình ko ?
cảm ơn các bạn

1.không làm giả được,nên đến tận nới kiểm tra hàng nếu ko sẽ nhận được một cái đèn ngủ cao cấp nhất
2.các thứ đó đều được thực hiện một cách thuyết phục nhất so với các tivi hảng khác

abu

Member

Pana đc nhiều nhỉ. Thích plasma, mỗi tội mùa hè hoi bị nóng

Em cũng vote Plasma pana ST50 mặc dùng em nó ngốn điện cũng tương đối.
Nóng thì em chả sợ mà chắc các bác cũng thế.

Bên trên