55LM6200: hờ sáng như vậy chấp nhận được không mấy bác??

Mình mới lụm em nó về gần 2 tuần trước.Giờ mới rảnh chụp em nó xem độ hờ sáng em nó chấp nhận được kông mấy bác?Cho em xin ý kiến nhé.

Như vậy là bình thường hay sao vậy? mấy bác?

Ðề: 55LM6200: hờ sáng như vậy chấp nhận được không mấy bác??

Hoàn toàn bình thường... đối với tivi LG!

locnp

Well-Known Member

Hở quá nặng, nếu là em thì em không chịu đâu. Nhưng mà muốn bảo hành cũng khó, đây là hiện tượng bình thường, hầu như em led nào cũng bị :(

vanmanh41

Member

Vấn đề là bác chấp nhận được ko, liên quan gì tới anh em

T08

Xem flim hay TV bình thường là được, khỏi lăn tăn cho mệt. Cái 55 nhà tui cũng vậy

Hai Scm

Active Member
Hở sang hơi nhiều, tuy nhiên nếu hình ảnh phim, tivi vẫn đẹp và mượt mà thì chiến bình thường ạ.

trannguyenhien

Active Member
nhà em 42" cũng gần như rứa .chỉ hy vọng nó đừng tiến triển hơn thôi.xem vẫn ngon

vanmanh41

Member
Ðề: Re: Ðề: 55LM6200: hờ sáng như vậy chấp nhận được không mấy bác??

Một câu trả lời thiếu tinh thần xây dựng. Người ta không biết thì mới hỏi.

thì bác cứ nghĩ lại đi, giờ tivi LG nào cũng thấy hở sáng và anh em đã soi quá nhiều, và quan trọng là người chủ của nó xem là chính, và người đó có cấp nhận hay ko.
chứ giờ vác lên đây anh em bảo chấp nhận thôi, là bác ấy phải chấp nhận ah, hay anh em bảo ko thể chấp nhận được, không lẽ bác ấy vất đi.
em chỉ nghĩ vậy, lăn tan gì cho mệt xác

trannguyenhien

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: 55LM6200: hờ sáng như vậy chấp nhận được không mấy bác??

thì bác cứ nghĩ lại đi, giờ tivi LG nào cũng thấy hở sáng và anh em đã soi quá nhiều, và quan trọng là người chủ của nó xem là chính, và người đó có cấp nhận hay ko.
chứ giờ vác lên đây anh em bảo chấp nhận thôi, là bác ấy phải chấp nhận ah, hay anh em bảo ko thể chấp nhận được, không lẽ bác ấy vất đi.
em chỉ nghĩ vậy, lăn tan gì cho mệt xác

tốt nhất cứ kt trước khi mua ok thì lấy không thì đổi.về nhà rồi xem hình ảnh ngon là quan trọng nhất .còn Đừng hở toác ra là Được mỗi lần chuyển chế Độ,bật máy nên là thấy hơi khó chịu.

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: 55LM6200: hờ sáng như vậy chấp nhận được không mấy bác??

tốt nhất cứ kt trước khi mua ok thì lấy không thì đổi.về nhà rồi xem hình ảnh ngon là quan trọng nhất .còn Đừng hở toác ra là Được mỗi lần chuyển chế Độ,bật máy nên là thấy hơi khó chịu.

Em bật đèn neon trong lúc coi thì cũng không đến nỗi nào...

Hung082012

Bác chủ đọc kỹ những bài viết về LG thì sẽ thấy ...bình thường như cân đường hộp sữa thôi mà.

tqn1234

Member
Mấy bác khó tính thật. Mình xem phim trên con LG 47LM6200, tắt hết đèn, để chế độ eco medium (độ sáng màn hình vừa phải) --> hình ảnh vẫn rất tốt, chả thấy vấn đề hở sáng ảnh hưởng gì cả.

Ps: Mà hình như các TV sản xuất gần đây có cải thiện về độ hở sáng thì phải.

locnp

Well-Known Member

Đã đụng đến HD thì phải khó tính thui, bác cũng phải thông cảm anh em. Món ăn tinh thần, phải khó tính mới tiến bộ :)

trannguyenhien

Active Member
Mấy bác khó tính thật. Mình xem phim trên con LG 47LM6200, tắt hết đèn, để chế độ eco medium (độ sáng màn hình vừa phải) --> hình ảnh vẫn rất tốt, chả thấy vấn đề hở sáng ảnh hưởng gì cả.

Ps: Mà hình như các TV sản xuất gần đây có cải thiện về độ hở sáng thì phải.

hở sáng thì chỉ khi màn hình đen thui thì mới nhìn thấy thôi chứ.đang xem thì làm sao mà thấy đc trừ khi cảnh phim tối thôi.

haipvg

Well-Known Member

TV LG thì chỉ được đến thế thôi. Tuy nhiên bật local dimming lên thì khi xem phim thực tế (không phải bật màn đen) thì cũng khó phát hiện ra. Chấp nhận được.

Hai Scm

Active Member
Em thường bật đèn neon lên trong lúc xem phim nên không cảm thấy bị ảnh hưởng bởi vấn đề hở sang,

kronnyx

kiểu này nếu tổng hợp top câu hỏi nhiều nhất 4rum hdvietnam thì "tv xxx LG hở sáng như vầy có chấp nhận được không?" chắc là câu có nhiều lượt hỏi nhất :D

lahabentin

Well-Known Member
Re: Ðề: 55LM6200: hờ sáng như vậy chấp nhận được không mấy bác??

kiểu này nếu tổng hợp top câu hỏi nhiều nhất 4rum hdvietnam thì "tv xxx LG hở sáng như vầy có chấp nhận được không?" chắc là câu có nhiều lượt hỏi nhất :D
Còn có Samsung nữa chứ bác! Nên câu kết sẽ là: " Không hở sáng thì không phải là LED Hàn! "

Bên trên