5830 và 5770 chọn thằng nào đây các bác

myburin

Member
Ðề: 5830 và 5770 chọn thằng nào đây các bác

MÌnh đang dùng 5770 - Chơi game cũng ổn nếu bạn ko yêu cầu quá cao. Mình thấy game nào con này nó cũng nghiến tốt.

Mà vụ passthrough DTS-HD với DTS-MA của em 5770 là sao hở các bác?:O Nghe lạ lẫm ghê:O

thienloipc

Mình nghĩ không nên mua HD 5830, hao điện hơn cả 5850 mà yếu hơn nhiều, nếu cố được thì lên 5850 luôn, còn không thì 5770 là good rồi.!

Kuangvn

Member

thanks các bác cho em ý kiến, hôm nay em đã mua con vga 5450 1gb, em set dual view vã chọn chế độ: "in theater mode - scale to full screen" ở second display trong mục avivo video setting. em chọn như vậy thì hình ảnh ở màn hình LCD 46" của em hiển thị rất đẹp nhưng khi em xem phim bằng KMplayer thì không hiển thị phụ đề được ( chỉ hiển thị phụ đề trên màn hình lcd 19"). bác nào dùng qua con 5450 rồi cho em chút bí kíp với :)

Àh còn 1 điểm nữa là em xem phim avatar bản bluray 1080 x.264 của eureka vẫn bị hình và tiếng lệch nhau ạ :( cpu vẫn load 7-80% như lúc em xài card 1950 pro)

các bác dùng qua con này giúp em với. thanks các bác.

HD Beginner

thanks các bác cho em ý kiến, hôm nay em đã mua con vga 5450 1gb, em set dual view vã chọn chế độ: "in theater mode - scale to full screen" ở second display trong mục avivo video setting. em chọn như vậy thì hình ảnh ở màn hình LCD 46" của em hiển thị rất đẹp nhưng khi em xem phim bằng KMplayer thì không hiển thị phụ đề được ( chỉ hiển thị phụ đề trên màn hình lcd 19"). bác nào dùng qua con 5450 rồi cho em chút bí kíp với :)

Àh còn 1 điểm nữa là em xem phim avatar bản bluray 1080 x.264 của eureka vẫn bị hình và tiếng lệch nhau ạ :( cpu vẫn load 7-80% như lúc em xài card 1950 pro)

các bác dùng qua con này giúp em với. thanks các bác.

Hình tiếng lệch nhau do CPU làm việc quá sức. CPU làm việc quá sức do CPU phải giải mã, Card hình chưa giải mã. Tóm lại là do bác chưa biết cấu hình để chạy DXVA.

Có 2 thứ có thể hiển thị phụ đề là direct vob sub và fddshow. Tinh chỉnh phù hợp là do lên màn hình thôi. Ví dụ fddshow trong 1 số trường hợp nếu kích vào letter box 16:9 là nó ko hiển thị phụ đề lên màn hình to. Tắt đi lại được.

Cách giải quyết cho bác 1 là bác mày mò theo các cách cấu hình đã hướng dẫn trên này.

Hai là bác cài team viewer vào rồi cho em id. Em cấu hình hộ cho bác.

Kuangvn

Member

@HD Beginner: thanks bác, bác rất nhiệt tình làm em cảm kich lắm a.. em sẽ cố gắng mò mẫm để cấu hình lại như bác hướng dẫn :D Sau khi sức cùng lực kiệt em sẽ quay lại làm phiền đến bác nhé, hihi. thanks bác trước ạ

thovanhim

Member

Hình tiếng lệch nhau do CPU làm việc quá sức. CPU làm việc quá sức do CPU phải giải mã, Card hình chưa giải mã. Tóm lại là do bác chưa biết cấu hình để chạy DXVA.

Có 2 thứ có thể hiển thị phụ đề là direct vob sub và fddshow. Tinh chỉnh phù hợp là do lên màn hình thôi. Ví dụ fddshow trong 1 số trường hợp nếu kích vào letter box 16:9 là nó ko hiển thị phụ đề lên màn hình to. Tắt đi lại được.

Cách giải quyết cho bác 1 là bác mày mò theo các cách cấu hình đã hướng dẫn trên này.

Hai là bác cài team viewer vào rồi cho em id. Em cấu hình hộ cho bác.

Không phải do CPU làm việc quá sức mà do cái ATI Powerplay nó làm xung nhịp của GPU ko đều khi dùng CPU để giải mã video, cái này khắc phục được nhưng hơi loằng ngoằng và có thể nguy hiểm cho cái card nếu làm sai. Tốt nhất bác cứ dùng DXVA còn phim nào ko hỗ trợ thì chịu khó dùng Microsoft DVD Video Decoder vậy

alodimei

Bác Thắng cho em hỏi con 5450 đấy có tương thích PCI-E v1.0 ko bác ? Em đang xài main intel G31 hơi cổ, đăng lăn tăn.

Cám ơn bác.

Bên trên