add phụ đề tiếng việt vào phim bluray đuôi iso

toanphamvn2003

xin các bác làm ơn chỉ giúp mình dùng phần mềm nào và cách dùng để Add phụ đề tiếng việt vào phim bluray đuôi iso với ? cám ơn các bác rất nhiều

mtv08

Well-Known Member
Ðề: add phụ đề tiếng việt vào phim bluray đuôi iso

Kg thấy ai trả lời thì em góp tý: Em giải nén file .ISO ra, tìm đến file: DVD IFO file. đổi tên sub giống file này - OK thế là chạy fà fà. Fụ đề hiện lên ngon lành.

explorer

Well-Known Member

Kg thấy ai trả lời thì em góp tý: Em giải nén file .ISO ra, tìm đến file: DVD IFO file. đổi tên sub giống file này - OK thế là chạy fà fà. Fụ đề hiện lên ngon lành.

Người ta hỏi Bluray mà Bác trả lời trên DVD ? Tôi coi bằnng HD Player, thì vấn đề quá đơn giản : "đổi tên file sub giống tên file iso (chỉ khác đuôi) - OK thế là chạy fà fà. Fụ đề hiện lên ngon lành ". Đã làm trên đầu Egreat và Datage

vkc

Well-Known Member

xin các bác làm ơn chỉ giúp mình dùng phần mềm nào và cách dùng để Add phụ đề tiếng việt vào phim bluray đuôi iso với ? cám ơn các bác rất nhiều

Dùng power iso extract file iso ra folder, sau đó dùng tsMuxer để ghép phụ đề vào...xong thì dùng image burn đề tạo file iso lại từ folder...
Phức tạp quá nhỉ....tuy nhiên đấy là cách duy nhất nếu muốn ghép phụ đề vào iso

cuongbienhoa

Well-Known Member

Ko biết mấy bạn dùng HDP gì... nhưng với mình thì MED500X light thì dùng phần mềm ImgBurn, chọn file BDMV và burn thành Iso, đưa vào 1 thư mục với phụ đề (đổi tên gống nhau). Vậy là xem phà phà.

vohshop

Nhưng 1 số đầu HDP không load sub được khi play file iso bluray. Nên giải pháp dùng:
- Daemon Lite để mount file iso bluray.
- rồi ghép phụ đề vào bằng tsMuxer.
- sau đó cũng dùng Daemon Lite burn lại thành file iso thế là xong.

Nhân đây em xin hỏi các bác cách add phụ đề vietnamese vào bộ planet earth Blue-ray của em với. Tất cả là bốn đĩa. Thanks every one.

codon477

bác vck ơi bác chỉ dùm em cách dùng image burn đề tạo file iso lại từ folder... với dc ko bác X_X

Bên trên