Âm mưu giày gót nhọn: quá tệ … cho một mối quan hệ!

fourty

Member
Ðề: Âm mưu giày gót nhọn: quá tệ … cho một mối quan hệ!

Nếu có cái nhìn thiển cận và thiếu sâu sắc thì làm ơn cứ coi chứ đừng review.
nói ra thì quơ đũa cả nắm chứ người Việt mình khi tranh luận thường sa đà vào đả kích, nhục mạ cá nhân chứ ko đưa ra luận điểm phản bác ,nếu bạn nói bác chủ thớt thiển cận gì đó thì bạn review theo quan điểm của bạn phim này hay và đáng coi chỗ nào, chứ đừng xã 1 đống rác rồi đi ra!

coithienvn

Ghét nhất thằng Don nguyễn

nanovnnn

Member

đừng có mang phim VN so với hollywood hay .... , cứ xem phim VN như bóng đá VN . so với ĐNA đủ khóc gòi =))

VN nhân tài + nhiệt không ít ,chỉ là ######### từ từ nó củng lộ bộ mặt thật của nó ra . tui nghỉ ai củng bik điều đó

anh0424

Active Member

Đôi khi nghĩ phim dở nhưng vẫn nên đi coi các bạn ạ. Coi để biết nó dở như nào và không chừng lại phát hiện ra cái gì đó hay ho theo góc nhìn cá nhân. Chứ cứ cái tư tưởng ở nhà hóng review rồi ngồi phán thì thôi, tốt nhất cứ đọc và đừng comment :)

Haotakua

Member

Mình thấy phim này hay thì chắc chắn ko hay, còn dở thì cũng ko đến nổi dở, hài tình huống có nhưng ít mảng miếng, diễn xuất của diễn viên chỉ ở mức trung bình khá, tốt nhất có lẻ là Don Nguyễn và... anh bạn partner của Anne. Cốt truyện phim này khá ổn nhưng kịch bản làm chưa tới nên xem không có cảm xúc nhiều.

Đánh giá chung thì mình thấy người làm... trailer là giỏi nhất vì nó đã khiến mình đi xem phim!

À điều mình muốn nói nữa là, dù quảng cáo trong phim là việc rất bình thường trên thế giới, nhưng phim này Shamesung làm quá nhiều và lộ liễu.

Chỉnh sửa lần cuối:

the_calm_dawn

Chưa bao giờ cười được khi xem Don Nguyễn diễn hài :|

Trước giờ phim Việt Nam coi ở rạp thì mình đã coi: Gái nhảy 1 & 2, Những cô gái chân dài & Khi yêu ko quay đầu lại.
Đi coi 3 phim này chỉ vì hiện tượng dân tình xếp hàng dài & tò mò thực hư những bài review, pr cho phim.
Coi xong 3 bộ phim này thì thấy 'Gái nhảy' tạm được.
'Những cô gái chân dài' thì quá tệ cả nội dung lẫn diễn xuất.
'Khi yêu ko quay đầu lại' là bộ phim thuộc thể loại kinh dị nhưng coi ko có đoạn nào hồi hộp hay kinh dị mà chán & buồn ngủ (mặc dù phim có nghệ sĩ Thành Lộc mà mình yêu thích & Ngân Khánh diễn xuất quá tệ).
Túm lại, mình ko thích xem phim Việt lắm nên nếu có xem thì thường đợi có trên các website online mới xem.
Và phim nào thích mới xem chứ ko xem nhiều.

Nếu so sánh phim Việt với phim Mỹ thì rất khập khiễng.
Vì so sánh với mấy phim giải trí TQ, HK, Hàn Quốc cũng đã khập khiễng rồi huống hồ đem so với nền điện ảnh khổng lồ như Hollywood.

Thực ra, phim Việt bây giờ đã khá lên nhiều về mọi mặt, một số phim cũng ok, diễn viên toàn hot girl xinh đẹp ko thua gì ai, mỗi tội nội dung đa phần hơi nhảm & diễn xuất của dv chưa hay lắm. Nên xem phim Việt trên tinh thần người Việt, góp ý những cái hay cái dở để nền điện ảnh tốt lên. Chứ để mà so sánh thì ...

hi_tech

Well-Known Member

hàm trần có phim vượt sóng khá hay

softhdvietnam

Well-Known Member

Một bài viết khá sâu sắc và hay.

Sweet_dream

Zing

12:48 ngày 22/10/2013
'Âm mưu giày gót nhọn' thu gần 8 tỷ sau 4 ngày công chiếu

'Âm mưu giày gót nhọn' thu gần 8 tỷ sau 4 ngày công chiếu - Chiếu rạp - Zing News

Đây là câu trả lời rằng: các bác HDvietnam chỉ là thiểu số! Hehe! Chạy thôi, không là ăn gạch chết!

Đâu phải cứ đi xem là vì thích đâu. Mình mới đi xem phim này về. Bình thường thì mình không bỏ tiền ra xem phim VN bao giờ, nhất là bây giờ Megastar đang bán vé đồng giá 55k trừ Âm mưu giày gót nhọn. Tuy nhiên người bạn đi cùng mình nằng nặc đòi xem phim VN, nói là cứ ra rạp là phải xem phim Việt Nam, báo hại cả 4 người cùng phải xem chung. Mình thì vừa xem vừa tiếc tiền, vì giá vé xem phim là 110k/chiếc, đắt gấp đôi phim khác mà nội dung chẳng có cái gì.

movieslover

chào cả nhà, còn ai đã coi phìm này cho thêm một bài review khách quan cho mọi người biết thêm đe có nên hay ko nên đi coi, thấy báo review khác với bác BuiAn quá nên ko biết có nên đi xem ko

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

chào cả nhà, còn ai đã coi phìm này cho thêm một bài review khách quan cho mọi người biết thêm đe có nên hay ko nên đi coi, thấy báo review khác với bác BuiAn quá nên ko biết có nên đi xem ko

mình hiểu bạn mà, "báo" của bạn mình cũng biết luôn :)

Chỉnh sửa lần cuối:

movieslover

mình hiểu bạn mà, "báo" của bạn mình cũng biết luôn :)

????? ý quả bạn là gì mình ko hiểu? thường mình thích đọc review của bạn poly sao lâu lắm rồi ko thấy review phim cua poly nữa nhỉ

MONK_da

Film critic

Phim này Monk chỉ thích 15 phút mở đầu của nó. Cách dàn dựng, tạo tình huống, thật sự khiến mình cười rất nhiều ở 15 phút đầu phim. Đặc biệt là đoạn hài chơi chữ do phát âm lơ lớ của Việt Kiều.

Nhưng sau đó, câu chuyện được đẩy nhanh 1 cách... vô lý và tình tiết bắt đầu diễn ra theo... ý muốn chủ quan của biên kịch và đạo diễn thì Monk cũng bắt đầu mất hứng (trong vài ngày, từ 1 kẻ vô danh tiến thân nhanh chóng trong giới showbiz, nổi tiếng được hâm mộ, đồng nghiệp kết thân dễ dàng). Các đoạn nhân vật kể khổ giữa phim thì lại không gây xúc động vì sự xuất hiện quá ngắn, background không có, khán giả chưa kịp làm quen với họ thì đã nghe họ tâm sự chuyện ngày xưa, nên tự nhiên giữa phim lại có các khoảng lặng không cần thiết.

Cao trào gần cuối phim là điểm cộng nữa của phim này vì nó thật sự xúc động, Kathy Uyên diễn đoạn này khá tự nhiên, nhưng do chất giọng lơ lớ của 2 diễn viên Việt Kiều mà gần như rất khó nghe và cảm xúc bị ngang ngang.

Đoạn cao trào hay bao nhiêu thì cái kết thúc nó vớ vẩn bấy nhiêu vì kết thúc này như muốn happy ending cho nhân vật chính.

Trong phim này, Monk chỉ thích Don Nguyễn. Rất ghét anh chàng này trong các profile trước đây như đóng giả mấy clip trên YOUTUBE, đóng phim mà cơ mặt diễn quá trớn nhìn giả tạo như Anh Chàng Vượt Thời Gian hay Gia Đình Số Đỏ... Nhưng trong phim này thì lại thấy có vẻ tự nhiên hơn, có lẽ vì được giao vai... không khác mấy ngoài đời nên hóa thân tốt hơn, không phải gồng mình cho vai diễn. Dù cái kiểu hài bóng lộ này vẫn không thể vượt qua nổi Thái Hòa trong Để Mai Tính.

Nhạc phim này không hay trừ bài hát chủ đề ở cuối phim.

Phim này quảng cáo sản phẩm (Product Placement) rất nhiều nhưng khéo léo hơn, không phô theo kiểu diễn viên phải đọc tên sản phẩm ra, mà quảng cáo theo kiểu tình huống. Chẳng hạn Smart TV Samsung được quảng cáo tính năng điều khiển bằng chuyển động, hoặc đoạn cúp điện thì móc ra cái điện thoại Samsung làm đèn pin, và đèn pin từ điện thoại này soi sáng cái logo Samsung trên điện thoại kia. Monk đánh giá cao đạo diễn ở cái khoảng quảng cáo rất khéo này.

Một khán giả khi ra về có nói là phim này hài ít quá, nửa sau tình cảm không, cười không đã. Còn Monk thì cảm thấy phim cố ý làm ra vẻ tình cảm cho bộ phim có chiều sâu nhưng xem không thuyết phục lắm.

Cara

Active Member

Phim này Kathy Uyên diễn vẫn khá chắc tay nhưng không bằng Để Mai Tính, nhan sắc của nàng cũng không lung linh như xưa. Được cái khoản nàng nói tiếng Anh nghe đã thiệt, thích cái accent.
Don Nguyễn diễn cũng tốt nữa, nhớ hồi đó Anh Vũ cũng có 1 vai má mì kiểu này. Mấy dạng vai này thì phải cường điệu mới đúng bài.
Bạn Trúc Diễm diễn kém nhất trong bọn, thua cả em Trương Nhi mới vào nghề. Em Nhi sửa nhiều nhưng nhìn xinh, mong ẻm đừng mong manh mau phải trùng tu như em Angelababy.
Cốt truyện của phim hơi nhiều chi tiết vô lý, đạo diễn xử lý cũng không tinh tế gì cả, đâm ra 2 khoản này khiến phim mất điểm quá nhiều.

Oriental_Noodle

Active Member

Đôi khi nghĩ phim dở nhưng vẫn nên đi coi các bạn ạ. Coi để biết nó dở như nào và không chừng lại phát hiện ra cái gì đó hay ho theo góc nhìn cá nhân. Chứ cứ cái tư tưởng ở nhà hóng review rồi ngồi phán thì thôi, tốt nhất cứ đọc và đừng comment :)

Phim dở mà cứ đút đầu vô coi chi cho tốn thời gian và tiền bạc. Ở VN hay có cái kiểu này, "phim này dở lắm nhưng nhiều người nói dở nên đi xem coi dở cỡ nào". Nhờ mấy người này mà mấy nhà làm phim chẳng quan tâm đến làm dở hay hay, chỉ cần PR tốt là có lời

anh0424

Active Member

Phim dở mà cứ đút đầu vô coi chi cho tốn thời gian và tiền bạc. Ở VN hay có cái kiểu này, "phim này dở lắm nhưng nhiều người nói dở nên đi xem coi dở cỡ nào". Nhờ mấy người này mà mấy nhà làm phim chẳng quan tâm đến làm dở hay hay, chỉ cần PR tốt là có lời

Ý mình là mỗi người phải có nhìn nhận, phán đoán cá nhân riêng, chứ ko thể cứ căn cứ hoàn toàn vào 1 bài review hay điểm imdb được.

Ví dụ cỡ phim của Pixar mới ra mà review dở, mình vẫn phải đi coi nó dở như nào. Và ví dụ như Mộ Rồng, chẳng cần chờ revew, dựa vào phán đoán cá nhân thì mình cũng ở nhà :)

Bên trên