Amply đèn của Thivan chơi ổn không anh em

jone123

Banned
Vừa rồi đi avshow thấy thivan trình diển âm thanh cũng ổn phết , giá lại mềm hơn hẳn mấy hãng châu âu , thiết kế cũng đẹp nữa . Em tính làm cái amply về chơi trước ok thì tới pre , với cáo dac .

Với cho Em hỏi trước giờ chơi âm thanh amateur thôi cứ nghe dân chơi dùng thuật ngữ nguyên zin như là việc đảm bảo giá trị cho bộ âm thanh . Mà sao em thấy bên vnav hay mấy ông chơi amply đèn thấy độ div , lắp ghép thay thế củ loa , bóng này bóng kia tùm lum o biết làm vậy có làm mất giá trị đồ âm thanh không

Taratino

Active Member
Vừa rồi đi avshow thấy thivan trình diển âm thanh cũng ổn phết , giá lại mềm hơn hẳn mấy hãng châu âu , thiết kế cũng đẹp nữa . Em tính làm cái amply về chơi trước ok thì tới pre , với cáo dac .

Với cho Em hỏi trước giờ chơi âm thanh amateur thôi cứ nghe dân chơi dùng thuật ngữ nguyên zin như là việc đảm bảo giá trị cho bộ âm thanh . Mà sao em thấy bên vnav hay mấy ông chơi amply đèn thấy độ div , lắp ghép thay thế củ loa , bóng này bóng kia tùm lum o biết làm vậy có làm mất giá trị đồ âm thanh không
Độ chế làm mất hết giá trị của đồ âm thanh bác ạ .

ngdhieu

Well-Known Member

1. Về amp tích hợp và pre-pow:
Bác cần xác định rõ cần mua cái nào. Amp tích hợp của Thivan sẽ không ghép được với pre đèn của ThiVan.
Pre-amp thì phải đi với Power-Amp. Pow có thể là pow bán dẫn hay Pow đèn khác, miễn là phù hợp trở kháng đầu vào (thường thì phù hợp thôi).
Thông thường thì không thể ghép Pre với amp tích hợp. (Có 1 số loại amp tích hợp có cầu nối giữa phần pre-amp và Power amp, nếu gỡ cái cầu này ra thì vẫn ghép pre-đèn với pow này được. Amp tích hợp của ThiVan ko có cái cầu này)

2. Về đồ ThiVan:
Độ mất giá của Amp ThiVan nếu bác chơi chán muốn bán lại, thì sẽ cũng tương tự như các loại amp hàng hiệu khác. (30~40% so giá mua mới). Đặc biệt là những mod-miếc của bác người mua thông thường sẽ không coi trọng, cho dù tiền upgrade có khi còn cao hơn cả tiền mua nguyên cái amp.
Do đó người chơi đồ ThiVan thường sẽ giữ đồ khá lâu, ít thay đổi.

3. Về mod-miếc của vnav-er:
DIY, mod đồ audio là một thú vui, người ta làm để thử thách khả năng của mình (tay nghề điện tử, lỗ tai nghe nhạc) và thỏa mãn trí tò mò đối với 1 cái mạch điện tử đơn giản như mạch ampli.

dungsin_lqd

Well-Known Member
Em muốn xem giá power đèn thi văn mà vào toàn thấy giới thiệu sản phẩm thôi.

ngdhieu

Well-Known Member
Em muốn xem giá power đèn thi văn mà vào toàn thấy giới thiệu sản phẩm thôi.

Hạn chế post giá lên website để tránh cho đại lý phân phối tại châu Âu vỡ mặt. (giá bán niêm yết tại shop châu Âu nó khủng khiếp lắm lắm...)
Chủ yếu post các CT khuyến mãi vào thớt bán hàng của shop trong VNAV, hoặc poster giá bán tại chỗ trong các event.
Giá tiêu chuẩn cho nội địa VN và giá khuyến mãi tùy theo thời điểm bác phải ĐT trực tiếp cho GĐ bán hàng kiêm big boss của ông Thi..... :))

Bên trên