Amply Jaguar 203E

dh201hy

Well-Known Member
Ðề: Amply Jaguar 203E

Mình tưởng màu đỏ là + chứ?sao cái này nhìn giả giả ảo ảo thế nào ý?Bên thì chân màu đỏ là +,bên thì lại là -

Haha, một phát hiện thú vị

Haha, một phát hiện thú vị

Thực ra thì nhà mình chính là dùng con ampli này đây!Mua ở 1 siêu thị điện máy!Lúc cắm dây cũng thấy ngờ ngợ..!
Giờ đang đau đầu vì cái chuyện nghe nhạc những đoạn trầm cứ bị ù ù khó chịu dã man,lúc đầu nghĩ do cộng hưởng gì gì đó,thử nhiều lần thì thấy không phải.
Nói chung hết cách,giờ không biết do loa hay do ampli,dàn vừa mới mua chưa được 1 tháng mà nghe ngóng thấy chán nản quá!
Nghe các bác ở trên nói phong thanh hàng giả hàng nhái mà hoang mang quá!

dh201hy

Well-Known Member

Thực ra thì nhà mình chính là dùng con ampli này đây!Mua ở 1 siêu thị điện máy!Lúc cắm dây cũng thấy ngờ ngợ..!
Giờ đang đau đầu vì cái chuyện nghe nhạc những đoạn trầm cứ bị ù ù khó chịu dã man,lúc đầu nghĩ do cộng hưởng gì gì đó,thử nhiều lần thì thấy không phải.
Nói chung hết cách,giờ không biết do loa hay do ampli,dàn vừa mới mua chưa được 1 tháng mà nghe ngóng thấy chán nản quá!

Con của bác cũng vậy, con của bác chủ show quảng cáo cũng vậy thì còn nghe ngón gì nữa bác à.

Ngay cái tên Jarguar của nó đã ko viết đầy đủ rồi thì..........còn gì để nói nữa.

Và em khẳng định 100% là hàng nhái.
Không thấy mấy bác bán hàng ở trang 1 vào cmt nhỉ?

P/S Bác nguyendinhthe đấu dây loa kiểu nào? Kiểu theo đánh dấu hay theo màu của cọc?

Con của bác cũng vậy, con của bác chủ show quảng cáo cũng vậy thì còn nghe ngón gì nữa bác à.

Ngay cái tên Jarguar của nó đã ko viết đầy đủ rồi thì..........còn gì để nói nữa.

Và em khẳng định 100% là hàng nhái.
Không thấy mấy bác bán hàng ở trang 1 vào cmt nhỉ?

P/S Bác nguyendinhthe đấu dây loa kiểu nào? Kiểu theo đánh dấu hay theo màu của cọc?

Uh,mình cũng nghi nó là hàng nhái rồi!
Khổ nỗi hôm đi mua không phải là mình đi mua mà là bố mình mua,cả ampli,cả loa,cả đầu DVD.
Dây loa thì đấu cả 2 kiểu cả theo dấu cả theo mầu vẫn ù như nhau không thay đổi được gì!Nhạc thì nghe 1 loa cũng ù,nghe 2 loa cũng ù,áp sát tai vào loa mà nghe cũng ù nên không có chuyện cộng hưởng cộng hủng hay do bố trí phòng ốc gì hết!Khẳng định 1 là do ampli 2 là do loa!Cũng có thể do 2 cái đó nó không hợp nhau chăng?

Lemithful

Active Member

Dây loa thì đấu cả 2 kiểu cả theo dấu cả theo mầu vẫn ù như nhau không thay đổi được gì!Nhạc thì nghe 1 loa cũng ù,nghe 2 loa cũng ù,áp sát tai vào loa mà nghe cũng ù nên không có chuyện cộng hưởng cộng hủng hay do bố trí phòng ốc gì hết!Khẳng định 1 là do ampli 2 là do loa!Cũng có thể do 2 cái đó nó không hợp nhau chăng?
lấy đại cái máy cát sét củ nào đấu day vào nghe thử có ù ko nếu ko thì vứt amp đi mà thường thìu do amp xuất tiếng ù chứ đây ra loa ù nhỉ??

theo như em kiểm tra trên mang thì tên của công ty sản xuất chiếc âmly này không có,mà tên côngty chính hãng của nó là (서영전자)

heo_bu

Thế là bác bị lừa tình rồi . Chia buồn với bác .

nez

Member

Đã một lần dính chưởng thằng Jaguar rồi, kể cả hàng sóng nhạc. chất lượng không bằng 1 góc boston xịn. Từ giờ cứ boston mà xài ~ 6tr / em

Con này mình mua ở siêu thị Eco mart!
Thú thật tìm thông tin về con này quá khó khăn,rất ít nơi bán đó!

Các bác qua 66 Hai Bà Trưng hàng nhập khẩu 100 % . Có cả CEO nhập khẩu cho các bác xem luôn . Thanks all

dh201hy

Well-Known Member

Các bác qua 66 Hai Bà Trưng hàng nhập khẩu 100 % . Có cả CEO nhập khẩu cho các bác xem luôn . Thanks all

Bác chụp cái cọc loa của bác lên đây xem thế nào cái :D

Bác mediabox không phải là chỗ bác hay sao???? Cũng là hàng nhập khẩu 100% đó bác. Nói thật ngay cái tên đã nói lên là hàng nhái (nhái từ HQ) rồi bác ạ.

Hàng này chỉ bán cho chợ trời, may ra có bác nào ở tỉnh lên ngú ngớ thì dính thôi. Chứ những người đã biết vào cái box này thì hiếm bác nào dính lắm.

Con này đúng là ít nơi bán thật,nhưng ở cái siêu thị Eco-mart đó thì bán nhiều luôn,chí ít cũng còn vài con nữa!
Mà ở đó mình thấy có 2 loại Amply Jaguar
1 loại là Jaguar
1 loại là jarguar suhyoung
Hôm qua mang con jarguar 203e này đi đổi mới để ý!
Tiếc là đã quá thời gian để đổi nên không đổi đc!

Bác chụp cái cọc loa của bác lên đây xem thế nào cái :D

Bác mediabox không phải là chỗ bác hay sao???? Cũng là hàng nhập khẩu 100% đó bác. Nói thật ngay cái tên đã nói lên là hàng nhái (nhái từ HQ) rồi bác ạ.

Hàng này chỉ bán cho chợ trời, may ra có bác nào ở tỉnh lên ngú ngớ thì dính thôi. Chứ những người đã biết vào cái box này thì hiếm bác nào dính lắm.

Mình cũng không biết nhiều về chuyện ampli.tuy hôm đi mua là ông già đi,mình đi học về nhà thấy cả dàn karaoke mới toanh mới biết là ông già mua!Phải đến lúc mình bật nhạc thì mới biết là nó ù ù quá,sau đó mới tìm hiểu ngọn ngành!Nếu là mình đi mua,tuy chưa biết gì nhưng cũng phải nghe thử chán chê rồi mới quyết định,chỉ tại bố mình máu karaoke nên ông mua vội quá!

dh201hy

Well-Known Member

Mình cũng không biết nhiều về chuyện ampli.tuy hôm đi mua là ông già đi,mình đi học về nhà thấy cả dàn karaoke mới toanh mới biết là ông già mua!Phải đến lúc mình bật nhạc thì mới biết là nó ù ù quá,sau đó mới tìm hiểu ngọn ngành!Nếu là mình đi mua,tuy chưa biết gì nhưng cũng phải nghe thử chán chê rồi mới quyết định,chỉ tại bố mình máu karaoke nên ông mua vội quá!

Thôi bác à. Trách các cụ làm sao được. Đến anh em mình nhiều khi đọc chán, nghe chán rồi vẫn dính trưởng đó bác.

Thôi thì đành tin vào cái tâm người bán thôi bác à.

Bác Hiển ơi, hôm nào anh em tổ chức buổi offline cafe về karaoke và âm thanh. Mình rất muốn chia sẻ cho A E về kiến thức của mình. Thấy bác văn hay chữ tốt, muốn bác cùng 1 tay làm một bài viết phân tích tổng hợp cho anh em có cái trực quan

Bác có còn cần giúp đỡ setup không, mình cho anh em đến kiểm tra miễn phí, căn chỉnh lại luôn

Bên trên