<Android 7 Nougat> Himedia Q10 pro - Tổng hợp các vấn đề liên quan

oldfriend

Moderator
Dàn của mình máy chơi máy chiếu full để xem phim thôi, tất nhiên chơi máy chiếu qua dàn âm thanh đủ 7.1 và đủ định dạng.

4K mình để trong phòng ngủ coi trên tivi 55 inch thôi, cắm trực tiếp box, lúc này không có dàn âm thanh, chỉ coi dc 4K =)).

Nếu bác mua bộ chia khuyến nghị mua bộ xịn mới ra được 4K và HDR, chứ bộ dỏm ko chia 4K được (đang xem nửa chừng rớt về 1080 hoặc mất hdr)

Oppo thì nó có 2 ngõ HDMI out nhưng 1 ngõ chuyên hình ảnh, 1 ngõ chuyên âm thanh.

lam6630

Well-Known Member
đổi AVR là OK nhất . Đời mới âm thanh hay hơn , bán dc AVR củ .
DENON X4200W lướt này tầm 18 đến 20T .

Buito

Gần đây Q10 pro của tôi bị hiện tượng đang xem video một lúc thì bị dừng đột ngột một chút rồi lại chơi tiếp rất khó chịu trên cả bản 2.7 và 2.8 mới nhất dowload từ trang chủ Himedia. Kiểm tra trong ứng dụng thấy xuất hiện phần mềm Test 1.0 dù không cài vẫn có, Gỡ cài đặt xong lại xuất hiện. Có ai bị hiện tượng này không và cách khắc phục. Cảm ơn!

kodiitvplus

Well-Known Member
Gần đây Q10 pro của tôi bị hiện tượng đang xem video một lúc thì bị dừng đột ngột một chút rồi lại chơi tiếp rất khó chịu trên cả bản 2.7 và 2.8 mới nhất dowload từ trang chủ Himedia. Kiểm tra trong ứng dụng thấy xuất hiện phần mềm Test 1.0 dù không cài vẫn có, Gỡ cài đặt xong lại xuất hiện. Có ai bị hiện tượng này không và cách khắc phục. Cảm ơn!

Zalo 01294 188 166 anh em check kiểm tra giúp anh nhé

Buito

Zalo 01294 188 166 anh em check kiểm tra giúp anh nhé
Đã Factory reset lại bản 2.8, không cài đặt bất cứ ứng dung nào cả, chạy OK, không bị test nữa. Vậy có thể do 4 ứng dụng sau đây đã cài đặt: Kodi 18 Alpha 2; Ace Stream Media_v3.1.28.2; Iptv-pro-v3-8-1-patched.78; MX_Player_Pro_v1.9.19.
Không biết do thằng nào trong 4 thằng này, virus chăng?

congtuthanhnam2

Active Member
Nhiều khả năng bị iptv pro hoặc mxplayer pro cũng có thể cả 2 . Mình cũng bị hiện tượng này reset vẫn bị , mình gỡ ra cài 2 apk trên bằng bản free thì hết,

thanhyk

Well-Known Member
Em đang dùng Q10pro với hdd box cổng usb, cáp mạng Lan chung lớp mạng toàn nhà. Trong network pc thấy q10 hay id 192.168.1.xx của q10 (em đoán thế) nhưng không thể mở để xem data trong hdd box được. Bác nào giải ngố em cái. Thi thoảng em muốn copy dữ liệu từ vào hdd box gắn q10 thay vì cứ lôi hdd ra gắn vào pc.

oldfriend

Moderator
Em đang dùng Q10pro với hdd box cổng usb, cáp mạng Lan chung lớp mạng toàn nhà. Trong network pc thấy q10 hay id 192.168.1.xx của q10 (em đoán thế) nhưng không thể mở để xem data trong hdd box được. Bác nào giải ngố em cái. Thi thoảng em muốn copy dữ liệu từ vào hdd box gắn q10 thay vì cứ lôi hdd ra gắn vào pc.

đặt pass cho network nhé :)

yellowriver

Banned
Dạo này Youtube sao á. Mạng nhanh mà bật lên cứ 1 lúc mới có video. Ko bật phát lên luôn như trước.

neo8x

Well-Known Member
Bản 2.0.8 này ko sáng các đèn led cảm ứng ở mặt trước khi chạy (chạm vào mới sáng), bản 2.0.7 trở về trước thì sáng hết khi đầu hoạt động
Có bác nào bị giống em ko?

mdungsg2015

Member
Bản 2.0.8 này ko sáng các đèn led cảm ứng ở mặt trước khi chạy (chạm vào mới sáng), bản 2.0.7 trở về trước thì sáng hết khi đầu hoạt động
Có bác nào bị giống em ko?
Trang chủ Himedia có fw 2.0.8 rồi đó, bạn dơn về up thử xem, thấy chạy cũng ổn và ko bị hiện tượng như bạn nói

Bên trên