<Android 7 Nougat> Himedia Q10 pro - Tổng hợp các vấn đề liên quan

hoangduchai

Active Member
các bác cho e hỏi là sao e nâng lên 7 rồi mà theme của nó vẫn như 5 nhỉ,ko đc trong suốt ạ :(

oldfriend

Moderator
Trong suốt là sao nhỉ? mình thấy nó đen thui:D

bản cs cho phép lựa chọn giao diện trong suốt, dùng để chạy hình nền trên màn hình home ấy. có hẳn file update để chọn mức độ trong suốt từ 10 đến 90%. Như hồi trên Android 5 thôi.

Như này nè :

Chỉnh sửa lần cuối:

vanninhthuan119

Well-Known Member
bản cs cho phép lựa chọn giao diện trong suốt, dùng để chạy hình nền trên màn hình home ấy. có hẳn file update để chọn mức độ trong suốt từ 10 đến 90%. Như hồi trên Android 5 thôi.

Như này nè :

Hờ,...File đâu bác, share mình cái, cảm ơn trước nhé:)

oldfriend

Moderator
Hờ,...File đâu bác, share mình cái, cảm ơn trước nhé:)

để lục lại trên futeko, trước có tải về mà ko nhớ để đâu. Vì mặc định cài bản Cs là có sẵn, sau này cài lại bản gốc ko có mới update thêm phần đó.

Sẵn tiện có cái tip chia sẻ cách chỉnh màu tối ưu, post lên tham khảo sẵn tiện lưu lại sau này dùng.

Go to your Himedia media player en set the screen resolution tot "1080P - 60hz". This is the signal the Q10 sends to your TV. (your TV, iff 4K, upscales it. Your TV has a much better upscaling chip then the Q10).
Enter "Display". (you might think it has something to do with the picture, but is has only influence to the sound handling (output)). Change it to whats fits you best. (RAW means -> pass thru)
Press HOME en go to settings. Scroll down to advanced settings.
Change HDR mode (temporally) to SDR.
Start your hi media player again and play a 1080 movie. Press menu on the remote and enter "advanced options"
Go to "PQ Settings" and set display mode to "standard"
Go to "Imprex engine". Set everything option here to "OFF"!
Press home again, go to settings, scroll down to advanced settings en now change HDR mode from SDR to AUTO or HDR10 (iff your TV supports this).
Set your Deep COLOR to "YCBCR444 10 BIT" (or 8 BIT iff your TV doesn't have a 10 bit display).

Now play a movie en enter your TV settings/picture mode. Use these setting to adjust the picture you like most (a lot of calibration tips by TV on google).

XBOONE

Active Member
FIRMWARE 2.0.1 MỚI RA DÙNG BẢN KODI 17 VÀ BẢN 17 NÀY CŨNG ĐÃ CHƠI ĐƯỢC BLURAY ISO FULL MENU

Chỉnh sửa lần cuối:

Như này nè :

Cho mình link lun nha .!Cái nút tắt nguồn làm sao có đó đc vậy .!Cám ơn đã share nha .!

vanninhthuan119

Well-Known Member
Ặc, có đồ chơi rồi:)

P/s: ủa, mới xem lại bản CS chưa có mà?

Chỉnh sửa lần cuối:

XBOONE

Active Member
Q10 Pro của tôi từ khi up lên android 7 cũng vậy (kể cả bản CS mới nhất), LAN để auto nó detect mãi không được, khắc phục là nhập ip tĩnh, ok ngay, mà các lần khởi động sau này kết nối mạng ip tĩnh rất nhanh.
BÁC CHỈ CHO EM CÁCH NHẬP IP TĨNH

oldfriend

Moderator
thấy bên futeko la làng lên 2.0.1 wrapper không xài được trên Kodi 17, Kodi 16 thì ok =))

Bên trên