<Android 7 Nougat> Himedia Q10 pro - Tổng hợp các vấn đề liên quan

haovh_85

Well-Known Member
Các bác lưu ý là bản của mình up lên (dành cho các bác đang dùng bản cs fw của mình) có thể dirty update từ settings nhé! Update từ đây các app đã cài vào rồi thì ko bị mất đi. Mình chủ yếu lược bỏ bất những app ko cần thiết thay đổi chút làm cho bản rom nhẹ nhàng hơn, chạy mượt hơn.

Transit266

Active Member
Các bác lưu ý là bản của mình up lên (dành cho các bác đang dùng bản cs fw của mình) có thể dirty update từ settings nhé! Update từ đây các app đã cài vào rồi thì ko bị mất đi. Mình chủ yếu lược bỏ bất những app ko cần thiết thay đổi chút làm cho bản rom nhẹ nhàng hơn, chạy mượt hơn.
Mình đã cài bản official 2.0.4 thì vẫn cài chọc lỗ hay là cài từ setting hả bác?

hunsao

Member
KODI thì hiện tại vẫn nên dùng bản 16.1. Vẫn là bản ổn định cho tới thời điểm hiện tại. Bản 17 thì lúc dùng rất ngon nhưng có lúc cũng thấy có vấn đề :(
Mình up 2.0.4 & kodi 17.3 chạy mấy ngày nay thấy ổn , mượt mà ( vầy tẹt luôn 20h/24h). Chỉ có điều thiếu k+ & khi mh cài ảnh nền ( để nền logo không bị đen) đc , sáng đẹp nhưng khi tăt máy chừng 5phút bật lại thì nó trở về trạng thái cũ ( ko lưu đc ảnh nền) ,lai phải cài lại .

neptunelt

Bản của bác haovh ak bạn, em thấy cũng không đến nỗi tệ, bữa chỉ bị 1 lần, mà kinh nghiệm em trừ bản của bác haovh mấy bản kia hay bị lỗi kodi 17 đen màn hình lắm, còn 16.1 thì bình thường như ảnh ko đẹp.

bản gốc bạn ạ, có khả năng là do Kodi hay app nào đó gây xung đột chứ trước đó dùng rất ok, sau 3 ngày thì tự nhiên force close từ ngay menu chính liên tục không tắt được. Từ lúc cài cs thì thấy hết, rất mượt. Nếu bị nữa chắc chuyển qua bản của bác haovh_85 nhưng hiện tại rất là ổn vì bản này nhiều apps hay có sẵn mà mình cần và rất mượt, ko lag

haovh_85

Well-Known Member
Update CS FW 2.0.4 cho Q5Pro. Chạy ngon myk+, tích hợp sẵn OGyoutube chặn quảng cáo, Kodi 17.4RC1, quay lại trình player cũ để dễ sử dụng bằng chuột bay hơn... Dùng ổn định hơn bản trước. AE nào đang dùng bản của mình có thể update từ settings để ko bị mất app đã cài nhé!
https://www.fshare.vn/file/C31P59N915CZ

Chỉnh sửa lần cuối:

meocon

Well-Known Member
Update CS FW 2.0.4 cho Q5Pro. Chạy ngon myk+, tích hợp sẵn OGyoutube chặn quảng cáo, Kodi 17.4RC1, quay lại trình player cũ để dễ sử dụng bằng chuột bay hơn... Dùng ổn định hơn bản trước. AE nào đang dùng bản của mình có thể update từ settings để ko bị mất app đã cài nhé!
https://www.fshare.vn/file/C31P59N915CZ

Tưởng myk+ chặn các box rùi chứ

mdungsg2015

Member
Thiết nghĩ Himedia là một hãng lớn và cũng có tên tuổi mà sao có cái bug khá là khó chịu với kodi 17 mà qua bao lần nâng cấp cập nhật FW mà chưa fix được thế nhỉ, dùng kodi16 thì lại ngon mượt bình thường, mấy bác bên itvplus nghiên cứu lại vụ này giúp đi ạ

kodiitvplus

Well-Known Member
Bạn là saller hay kỹ thuật viên của itv, Bác haovh_85 đã nói là trong firmware có lọc bỏ bớt một số ấp không cần thiết và có tinh chỉnh,mà bạn hướng dẫn khách hàng là dùng local up dit, câu trả lời bá đạo, thảo nào các bản rom bên bạn hay bị lỗi!^..^!

Vâng. Khi nào bác bớt chém gió linh tinh những cái vô lý và comment có tính thiết thực hơn trên các diễn đàn thì em sẽ cảm ơn lời khuyên của bác nhé. Đúng hay sai thì em nói cũng đều có căn cứ. Nên em cũng không muốn tham gia vào những tranh luận vô bổ vì chỉ cần xem các comment của bác ở trên hai diễn đàn thì mọi người sẽ hiểu vấn đề đang như thế nào :)

hunsao

Member
Bạn là saller hay kỹ thuật viên của itv, Bác haovh_85 đã nói là trong firmware có lọc bỏ bớt một số ấp không cần thiết và có tinh chỉnh,mà bạn hướng dẫn khách hàng là dùng local up dit, câu trả lời bá đạo, thảo nào các bản rom bên bạn hay bị lỗi!^..^!
...uầy ! nghe đã thấy giọng " bơm,vá" ròi . làm được gì thì tốt , đừng nghe người ta nói mà ăn theo . lên diễn đàn là để học hỏi & trải nghiệm . vướng mắc , khó khăn đã có hãng sx bảo lãnh . nay mai haovt_85 chuyển chơi loại khác , bận ct , gia đình ,vợ con...thì ngồi đấy mà Hóng ./.

oldfriend

Moderator
<Có thể bạn chưa biết>

Hiện mình vẫn giữ lại 1 con Nvidia Shield để coi online hay youtube cho nhanh, tuy nhiên cái mình thích nhất có lẽ là việc remote hay gamepad của Shield có cổng 3.5 để tối mình coi phim không làm ảnh hưởng đến ai khác.

Có thể các bác chưa biết (bác nào biết thì bỏ qua nhé), trên Himedia muốn xem bằng cách này thì mình dùng thông qua Hicontrol. Ví dụ điều khiển Q10 pro bằng Hicontrol trên điện thoại, cắm tai nghe vào điện thoại thì nghe bình thường với điều kiện không khoá màn hình điện thoại (chưa biết cài điện thoại cho nó chạy nền liên tục để khoá màn hình điện thoại vẫn phát như thế nào).

Vậy thôi.

Bên trên