Anh em Tư vấn giúp em cái.

ailens88

cho em hỏi , em đang sài HTPC tivi led samsung 27D5000NR ,ram 2g,card NVIDIA 9400gt. em định mua 1 HDD 1tb, nhu cầu chỉ là xem phim HD thui. e nên chọn HDD hiệu nào sài tốt và có thể cắm trực tiếp vào tivi hoặc usb để xem phim được không.

khanhkun84

Active Member
Ðề: Anh em Tư vấn giúp em cái.

bạn lấy Case vi tính của mình mà làm htpc chỉ cần mua thêm HDD là xong.
chip của bạn là chip gì? nếu mua HDD thì mua của hãng WD cho bền, chạy êm lắm. hàng chính hãng bảo hành 3 năm nhé.
1t và 1,5 tb ko cách nhau nhiều nên mua 1.5tb cho dung lượng lớn. máy đấy cài win7 cho tiện.
mua hdd gắn ngoài thì tiện hơn cho việc cop film, gắn trong thì rẻ hơn nhưng khi cop film lại phải tháo ra lắp vào. tùy bạn cân nhắc

ailens88

chip type GeForce 9400Gt anh. vậy em chỉ cần mua HDD rời cắm vào là xem được phải không anh.

VAN_LOC

Well-Known Member

Bác chỉ cần HDD rời là Ok .

anhducxx247

Active Member

cho em hỏi , em đang sài HTPC tivi led samsung 27D5000NR ,ram 2g,card NVIDIA 9400gt. em định mua 1 HDD 1tb, nhu cầu chỉ là xem phim HD thui. e nên chọn HDD hiệu nào sài tốt và có thể cắm trực tiếp vào tivi hoặc usb để xem phim được không.

về HDD thì em thấy loại nào cũng như nhau không nói mạnh thằng nào hơn thằng nào cái này tùy bác chọn quan trọng là bác xem chế độ bảo hành.
về HTPC thì với cấu hình của bác xem HD ở 720p và 1080p ngon rồi nhưng 3D hay bluray thì em chưa thử vì cấu hình của bác giống của em.
còn bác muốn kết nối hdd hoặc usb với tivi thì cái này tùy tivi mới có thể nhận được hdd, usb thì bác có thể cắm được nhưng cũng còn phụ thuộc tivi, file bác định chơi tivi đó có hỗ trợ được hay không đa số phim hd là mkv. bác cứ copy phim vào usb rồi play thử

Bên trên