Anh nào rành về 3D Tư vấn giúp em với ?

Em đang khá lăn tăn là không biết 3D SBS và 3D iso Bluray có khác biệt về hiệu ứng nhiều không khi xem trên TV 42inch???
Do là tv lg em xem dc 3D SBS nên em mua con AB xem 3d iso mà toàn bị trễ hình => nản.
Theo mọi người là có nên mua đầu phát 3d iso khác hay là coi 3D SBS?

Ðề: Anh nào rành về 3D Tư vấn giúp em với ?

Mình chưa trải nghiệm thử giữa 3D SBS vs 3D iso! Nhưng nghe khá nhiều người nói xem chuẩn 3D bluray xem đã hơn SBS! chất lượng khoảng 1 10, 1 8! Mình thì nghèo, k có kinh phí mua ổ trữ phim! Cái kho 3D SBS vs OU nhà mình cũng đã hết hơn 1 ổ cứng rồi! Chơi chuẩn Bluray chắc mất 4-5 ổ rồi! Haizzzz! AB là con j thế? mình gà cứ nghĩ là Air blade =]] ! Mình cắn răng mua Dune Base 3D và kết quả hoàn toàn xứng đáng! mây con HD player rẻ tiền xem cũng được nhưng k thích bằng hình ảnh do Dune xử lý

hieupeter

Member

chất lượng 3d iso khác biệt rất nhiều so với 3d SBS bác nhé ! mình đang chơi 3d qua PC

hdradio

Member

Em đang khá lăn tăn là không biết 3D SBS và 3D iso Bluray có khác biệt về hiệu ứng nhiều không khi xem trên TV 42inch???
Do là tv lg em xem dc 3D SBS nên em mua con AB xem 3d iso mà toàn bị trễ hình => nản.

Bác cứ làm con dune base 3D về xem sẽ thấy khác hẳn bác à.

emiuanh

Active Member

Sao ko làm htpc coi cũng được mà, đâu bắt buộc phải hdp....xem 3d iso xong bạn sẽ vào xóa hết SBS/OU để lấy chỗ down iso :D

caothudeche

Moderator

Sao ko làm htpc coi cũng được mà, đâu bắt buộc phải hdp....xem 3d iso xong bạn sẽ vào xóa hết SBS/OU để lấy chỗ down iso :D
HTPC thì tiện rồi, nhưng không có lợi. HTPC đốt điện gấp mấy chục lần HDP.

Di Oi Gi

ok ok

chơi 3D ISO mua Dune base 3D 2013 có vẻ ổn, HTPC quad core OK

bác chủ thớt dùng android box model nào mà bị delay ?

ttlinhha

Well-Known Member

Ăn roi thì bác cứ pm trực tiếp cho mod Tienlequoc ấy, mod ấy quảng cáo cũng như hỗ trợ ăn roi rất nhiệt tình

hdradio

Member

chơi 3D thì chơi dune là chuẩn, Android làm gì cho mệt bác à.

daoanhvien

ok ok

bạn cho mình hỏi ké tí,chơi 3d ISO,khi xem 3d có hiển thị ra khỏi màn hình không vậy,mình xem 3d bằng laptop chuyển qua màn hình toàn thấy 3d trong màn hình,nó không bay ra ngoài giống trong rạp.

dhruan

Member
Chỉnh sửa lần cuối:

haipvg

Well-Known Member

bạn cho mình hỏi ké tí,chơi 3d ISO,khi xem 3d có hiển thị ra khỏi màn hình không vậy,mình xem 3d bằng laptop chuyển qua màn hình toàn thấy 3d trong màn hình,nó không bay ra ngoài giống trong rạp.

Có phim bay ra ngoài, có phim không. Ngoài rạp có lẽ do màn hình kích thước rất lớn nên tạo hiệu ứng không gian tốt hơn.

angle

Active Member

Ăn roi mà dùng xem phim thi hơi vướn 1 vài lỗi lin tin.

nsnhd

Well-Known Member

Có phim bay ra ngoài, có phim không. Ngoài rạp có lẽ do màn hình kích thước rất lớn nên tạo hiệu ứng không gian tốt hơn.

Hiệu ứng 3D hình như có 2 kiểu: một là sâu vào trong, hai là bay ra ngoài màn hình. Cái này ngoài phim hình như còn do thiết bị chiếu nữa, hơi bị đau đầu khi lựa chọn!
3D Iso phải coi qua cổng HDMI phải không các bác ?

minhjirachi

Well-Known Member

Cho tới giờ thì chưa thấy chủ thớt trả lời bất cứ câu nào từ ngày lập topic. Mình thì không rành lắm nhưng mình cũng tư vấn cho bạn như sau:

1. Theo mình thấy thì bạn nên ra những cửa hàng bán đồ xem film HD để có thể coi thử xem coi thật sự 3D Blu-ray và 3D SBS khác nhau như thế nào?
(Thông thường thì do những film SBS được đưa về chuẩn 1080p nên bitrate giảm xuống đáng kể. Vì vậy thấy độ sâu màu giảm đáng kể. Film test dễ nhất thì bạn nên xem Avatar 3D. Về những cảnh trong rừng và những bông hoa nở sẽ thấy ngay điều mình đề cập)
Nếu bạn xem mà thấy rằng 2 cái giống y hệt nhau thì cứ nghĩ "Bác minhjirachi nói xạo quá!" :D

2. Mình cũng không biết thực chất đầu 3D của bạn tên đầy đủ là gì và đây cũng là thắc mắc của những bạn còn lại đang comment. Theo mình thấy thì trên thị trường hiện tại có rất nhiều đầu phát 3D nhưng qua thời gian mình thấy thì đa phần những bạn chơi 3D mình biết toàn dùng HTPC để chơi thôi. Bởi vì dùng HTPC sẽ phát được toàn bộ đĩa và thậm chí là một số lỗi trên đĩa gốc (những đĩa trước năm 2011) sẽ làm cho một số đầu phát 3D không nhận dạng được luồng film dẫn đến chỉ cho phát 2D. Mình thấy có nhiều bạn tư vấn Dune Base 3D nhưng em này thì có nhiều lúc thấy comment phát film bị giật, nhiều lúc thấy comment nói hoạt động tốt. Vì vậy mà bạn cần test kỹ trước khi mua thì hơn.

Chúc bạn xem film vui vẻ.

andy0903

uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

bác chuyển sang DUne Base cho nó đẳng cấp

ok ok

Em đã mua con Atv1600 xem được 3d iso ko cần XBMC luôn nhưng mà khi bật 3D thì nó lại bị trễ ak bạn

Cho tới giờ thì chưa thấy chủ thớt trả lời bất cứ câu nào từ ngày lập topic. Mình thì không rành lắm nhưng mình cũng tư vấn cho bạn như sau:

1. Theo mình thấy thì bạn nên ra những cửa hàng bán đồ xem film HD để có thể coi thử xem coi thật sự 3D Blu-ray và 3D SBS khác nhau như thế nào?
(Thông thường thì do những film SBS được đưa về chuẩn 1080p nên bitrate giảm xuống đáng kể. Vì vậy thấy độ sâu màu giảm đáng kể. Film test dễ nhất thì bạn nên xem Avatar 3D. Về những cảnh trong rừng và những bông hoa nở sẽ thấy ngay điều mình đề cập)
Nếu bạn xem mà thấy rằng 2 cái giống y hệt nhau thì cứ nghĩ "Bác minhjirachi nói xạo quá!" :D

2. Mình cũng không biết thực chất đầu 3D của bạn tên đầy đủ là gì và đây cũng là thắc mắc của những bạn còn lại đang comment. Theo mình thấy thì trên thị trường hiện tại có rất nhiều đầu phát 3D nhưng qua thời gian mình thấy thì đa phần những bạn chơi 3D mình biết toàn dùng HTPC để chơi thôi. Bởi vì dùng HTPC sẽ phát được toàn bộ đĩa và thậm chí là một số lỗi trên đĩa gốc (những đĩa trước năm 2011) sẽ làm cho một số đầu phát 3D không nhận dạng được luồng film dẫn đến chỉ cho phát 2D. Mình thấy có nhiều bạn tư vấn Dune Base 3D nhưng em này thì có nhiều lúc thấy comment phát film bị giật, nhiều lúc thấy comment nói hoạt động tốt. Vì vậy mà bạn cần test kỹ trước khi mua thì hơn.

Chúc bạn xem film vui vẻ.
Thanks bạn tư vấn nhiệt tình nha. Em đã test và bạn nói rất đúng ISO chơi ngon hơn hẳn ra. Đầu của em là ITV1600 Plus đó bác, em thấy cấu hình mạnh nên múc ai ngờ nó ko chơi tốt ak.
HTPC thì rờm rà chiếm diện tích quá, phong em thì nhỏ. :(. Còn con Dune các bạn khác tư vấn hình như hơi bị nặng ký cho lắm. Chỉ cần chơi tốt 3d iso là ok rồi.
Thế con Himedia Q5 Q10 Q10 plus j đó chơi ngon ko vậy? hoặc Dune 303D???

Bên trên