Ảo tung chảo, bay cả não với thủ thật đánh lừa con mắt!

Angus_Bert

Film critic
Bạn có tự tin dám nói mình minh mẫn và thông minh đủ sức phân biệt mọi sự khác nhau không? Nếu có bạn quả có gan trời, vì nếu có xin làm ơn giải thích cho mình mấy thứ này cái. Sao nó ảo thế hả T.T?

Những thứ này có quen với bạn?

Chắc bạn đã từng được xem nhiều bức hình gây nhũn não vì độ ảo của nó, nhưng hãy xem những gì mà đoạn video dưới đây làm, mình xin thề là nó còn có độ ảo lớn hơn. Làm thế quái nào mà hình ảnh chạy được nhỉ 8-} hình con mèo chạy chạy. Brain exploded! Error 404!!!! Nếu bạn muốn áp dụng trò test não này cho bạn bè có thể vào đây để download file về. Tác giả của đoạn video này là một người có nickname Brusspup – một tay chuyên những trò đánh lừa con mắt không tưởng. Mình coi vài đoạn video mà thấy ngu đi gấp 10 lần rồi !!!!

[video=youtube;zdW7PvGZ0uM]http://www.youtube.com/watch?v=zdW7PvGZ0uM&feature=player_embedded[/video]​

Theo Gizmodo

dtk0851020227

hại lão quá :D,nhìn qua tưởng là đơn giản nhưng không biết liệu có ai học nổi không

ahxdtngh

Well-Known Member
Ðề: Ảo tung chảo, bay cả não với thủ thật đánh lừa con mắt!

Ảo lòi 8-} Làm sao mà chế được như thế nhỉ :|

dqthanh

hem có gì cả,đây đúng hơn là nghệ thuật xắp xếp,chứ chưa phải test IQ,test IQ phải là mấy cái hình đen đen mình nhìn thấy những gì mình muốn j'

Cái này là do hiện tượng lưu ảnh ở mắt mà! Nếu các bạn tập trung nhìn vào một điểm thì sẽ không thấy còn nếu đảo mắt thì sẽ thấy hiện tượng trên :))

michealhn

Member

Tuyệt vời. Quá ảo luôn. Khoa học mà y như phép thuật nhỉ.

anh0424

Active Member

mình có khả năng nhìn cái hình đầu tiên ko tạo ra ảo giác, ko cái nào quay cả :D

bemtigon

Active Member

Cái hình thứ 2 RED,ORANGE,BLUE.. là sao vậy các Bác, em chẳng thấy nó có gì đặc biệt cả. Có khi nào tại em bị mù màu nên nhìn không thấy không được cái hay của nó không ta :(

dia

Well-Known Member

Hình 1 & 3 ko hiểu gì hết, có thấy ảo gì đâu ta???

zellius

Cái hình thứ 2 RED,ORANGE,BLUE.. là sao vậy các Bác, em chẳng thấy nó có gì đặc biệt cả. Có khi nào tại em bị mù màu nên nhìn không thấy không được cái hay của nó không ta :(

Nhìn chữ RED nhưng màu xanh :)

suameo

Member

Ui, cái video clip nhìn ảo thật, ko biết làm sao để làm được cái đó nhỉ? Lấy dụ bọn trẻ ở nhà ăn cơm thì hết ý :))

zy0ungleez

đau hết cả mắt .............hic

manhhuy8x

Active Member

Hay quá nhìn ảo thật 8-} không biết làm kiểu gì nhỷ

bemtigon

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Ảo tung chảo, bay cả não với thủ thật đánh lừa con mắt!

Nhìn chữ RED nhưng màu xanh :)

tức là nó làm cho mình nhận định sai về màu sắc 8-}

Đúng là tiếng anh em dở thiệt nhưng mà nhìn hình đọc em vẫn biết các màu như RED là ĐỎ...vv Em chẳng bị nhận định sai gì cả. Đơn giản là chử được tô mà khác còn nghĩa của màu vẫn là 1 => không bị ảo giác đánh lừa gì cả.thấy tấm đó bình thường nhất.

Angus_Bert

Film critic
Ðề: Re: Ðề: Ảo tung chảo, bay cả não với thủ thật đánh lừa con mắt!

Đúng là tiếng anh em dở thiệt nhưng mà nhìn hình đọc em vẫn biết các màu như RED là ĐỎ...vv Em chẳng bị nhận định sai gì cả. Đơn giản là chử được tô mà khác còn nghĩa của màu vẫn là 1 => không bị ảo giác đánh lừa gì cả.thấy tấm đó bình thường nhất.

;;) Căn bản là cảm nhận màu sắc của chữ đến trước bác àh :)) lát sau mới cảm nhận đó là RED là màu đỏ.

buycityvn

:D , con mèo thật nhìn chắc ngạc nhiên lắm đấy nhỉ :D , nghĩ là nhìn ở mọi góc độ đều thấy con mèo trên giấy đang chạy

dangtuan102

Mờ cả mắt, xem xong chắc mắt em cận thêm mấy dp nữa mất :(

Bên trên