Apple đang chà đạp lên lòng tin của các fan Táo

auductai

Member
đề nghị bac hoaitrung ghi thêm vào tiêu đề : " chú ý: với người thích khoe khoang "
em đang dùng hàng apple nhưng cũng rất ghét mấy đứa thích khoe hàng.

meomatto

Active Member
Ðề: Apple đang chà đạp lên lòng tin của các fan Táo

Kinh thật! Bác ý viết bài mang tính chia sẻ, cảnh báo dựa trên kinh nghiệm và hiểu biết của bác ý thì chắc chắn người ta cũng đã suy nghĩ kĩ càng thì mới viết, ấy thế mà mấy ông Bò Non ở đâu lèo tèo 1-2 chục bài viết nhảy vào ý kiến ý cò abcd như phải rồi, rồi chê người ta ngu, cuồng, anti....Sợ quá cơ!
Những thành phần không cần để ý đến Ai Clao là cái con khỉ mốc gì, chỉ cần biết có cái điện thoại để dùng cho oai: Các ông bà già(bao gồm cả những phụ huynh của các chú Bò Non kia), nông dân, chị bán hàng ở chợ, ca ve, ô sin, thợ xây, buôn ve chai, phụ nữ đông con, người chỉ ở nhà nội trợ, người quá bận với công việc kiếm ăn hàng ngày....
Và như thế thì thật đáng thương cho họ nếu tích cóp được 1 ít tiền rồi thì cũng muốn bằng người nên mua 1 cái Táo thối cũ về để dùng, alo, chơi điện tử, nghe nhạc. Rồi đến 1 ngày kia, treo máy, reset lại thì ôi thôi...gạch đã chờ sẵn. hic

delta_101086

Không ném đá gì iPhone tín đồ đâu nhá, đây là minh chứng rõ nhất cho mấy em "trẩu tre" thích đú iPhone đây

Các bác cho e hỏi em đặt pass khoá màn hình, nhà có nhóc nó nghịch bấm lung tung thì có bị lock máy và bắt buộc phải restore k ạ, e ngại cài đi cài lại lém, máy e là Ipad Air,
Thk các bác

Nếu ko để chế độ xóa toàn bộ dữ liệu nếu bấm pass sai quá nhiều ( ko nhớ là mấy phát). còn ko thì chỉ bị treo máy (hình như là 15 phút thì phải) thôi

luotnet2002

Active Member

Về tin nhắn thì Iphone thua xa BlackBerry, không phải bởi cái bàn phím mà bởi cái Delivery Report. Nếu nhắn cho 1 Iphone khác thì người ta sẽ biết là nó đã Delivered chưa. Còn nếu bạn nhắn cho 1 số nào đó được lưu dưới nhãn là "mobile" thì không thể biết là nó có tới hay chưa. BlackBerry (mặc dù đang gặp khó khăn) nhưng về ứng dụng nhắn tin thì số 1. Nếu tin nhắn tới máy của người nhận, Blackberry sẽ báo về là đã tới hay chua, ngày giờ, phút giây...

Nếu Iphone khắc phục được chuyện này thì hay biết mấy.

wanderer122

Member

Bài viết hay, đây là vấn đề thường thấy ở ta rất nhiều người dùng smart phone (tất cả các loại) nhưng chả biết tí ti gì về các tiện ích của cái mà mình sắp mua ngoài việc nghe, gọi, nhắn tin, email,.... Nói cho công bằng có tiền thì có quyền mua những gì mình thích ko ai cấm còn chết vì thiếu hiểu biết thì ráng chịu. Vấn đề bảo mật tốt quá là con dao 2 lưỡi, nó đánh mất cái sự thân thiện của đt đi, số người thích xài hàng "đẳng cấp" nhưng ko am hiểu công nghệ ko phải ít, nên nói Apple đang làm mất đi lòng tin của các fan cũng có phần đúng.
Nhiều bạn đọc bài mà ko biết phân tích bài chỉ lướt qua rồi vào phán như đúng rồi, tắt máy và đi ra đường giao lưu nhiều vào. Lỡ may người nhà bạn mà bị như vậy thì sao ? Thì rằng họ cũng ngu như bao người mà thôi à =)) Nên nhớ bạn làm đc chưa chắc người khác cũng làm đc và ngược lại.
PS: khổ thân chủ thớt lỡ đặt cái tít đánh trúng cái tôi của các bạn trẻ nên nó mới lê thê thế này, chia buồn cùng bạn :)

về cá nhân thì mình hoan nghênh apple cái vụ icloud này, khỏi lo mất cắp rồi mất hay lộ thông tin trong đó. keke quá chuẩn cho apple

thienthanxanh

Active Member

Có bà bạn mới mua con 5S đây, nhưng chủ yếu dùng để nghe nhạc (tích cóp bao nhiêu năm mới dám mua đấy).

cautien1162

Member

Bạn sẽ thấu hiểu và cám ơn tác giả vì bài viết này nhưng thường là quá muộn.APPLE có thể ngăn chặn kẻ gian chiếm đoạt thiết bị bất hợp pháp nhưng cũng tạo cơ hội cho kẻ xấu trục lợi

chenzenvl

Well-Known Member

nói chung là đừng nên đụng chạm vào đám iFân :)

jacky85

Bạn này nói đúng nè, do Apple bảo mật quá cao, nên trong những trường hợp như bạn chủ topic đã nói là chính xác, một cục gạch chặn giấy "hàng hiệu" đúng nghĩa, mọi người hay đọc và chia sẻ thông tin này cho bạn bè, người thân của mình để rút kinh nghiệm, ngay cả những người sử dụng lâu năm cũng chưa chắc đã biết điều này, người ta nói "thất bại là mẹ thành công" quả không sai trong trường hợp này.

WindyCity

Active Member
Cũng không hoàn toàn là Apple đang chà đạp lên lòng tin vì bất cứ vấn đề nào cũng có 2 mặt trái và phải!
Apple cho FREE icloud và rất nhiều tiện ích như tập hợp các chương trình: iWork documents, iTunes purchases, Safari tabs, iBooks, Phones, iPads and Macs trong 1 cái lưót tay. Cùng các chức năng:

Nhưng nếu bạn không biết bảo vệ thì dĩ nhiên "sự cố" phải xảy ra - mất tính bảo mật, riêng tư và kêu "Life is not easy"

Thật sự thì không biết các thánh chém xài máy tới cỡ nào chứ em là cái vụ này em thấy mệt mỏi, em nghe thấy cái vụ này lại càng dị ứng vs ông Táo hơn xài đồ bỏ tiền mua mà cứ thấy bí bức y như đồ mượn của Apple muốn làm gì cũng có luật này luật nọ, cái đc cái ko (thử xài đồ ko jaibreak hãy phán), vẫn trung thành vs con S3; phim, nhạc,app cài cắm vô tư chỉ có vợ con em là nó khoái ăn Táo thôi
p/s ko phải khoe nhưng để các thánh chém khỏi nói em xạo, chứ em là ko ưa

Mình dùng iP không JB và quản lý bằng iCloud, backup, restore, sync apps, music,... qua iTunes hết. Với iTunes, quản lý dữ liệu iPhone, iPad cực dễ dàng. Bạn biết dùng iTunes không vậy?

khathien

Đọc đi rồi thấy đúng sai thì comment rõ ra thắt mắt cai gì, thấy bọn iFân không biết đã gặp các trường hợp trên chưa mà góng lên như ....táo ta bị xúc phạm dữ dội kiểu như sắp bị thối đến nơi rồi.

huynhanh1

Well-Known Member

Xin thưa với các bạn.
Tôi viết bài này, bởi vì trong công việc hàng ngày tôi đã tận mắt chứng kiến quá nhiều nạn nhân, và họ đều là những người rất đàng hoàng tử tế. Khi họ mua hoặc được tặng một cái iPhone để xài, họ không có nhiệm vụ phải am hiểu tường tận nguồn gốc hay công nghệ để tránh những hiểm họa từ apple, đơn giản họ chỉ muốn sở hữu một cái điện thoại đẹp đẽ. Nhưng nếu chẳng may tai họa ập đến như bài tôi nêu ra thì tính sao? Ai sẽ thương xót cho họ? Một cái máy bằng nhiều tháng lương lao động chứ có phải đồ chơi đâu?

Vài người nhà của tôi đã gặp chuyện này. Và nếu khi chính người nhà của các bạn gặp phải, hi vọng các bạn sẽ có cái nhìn khác đi.

Tôi viết bài này bằng suy nghĩ của cá nhân tôi, để chia sẻ cho ai không hiểu thì biết đường mà tránh. Và thật sự là đang rất bực tức với apple mới phải viết ra. Không phải đế muốn đăng trang chủ nhé! (chuyện này là của BQT không liên quan đến tôi)

Các bạn là những người am hiểu công nghệ, sành sõi rồi thì không nói làm gì. Nhưng phải chỉ đường cho những người không biết để họ đề phòng chứ? Chứ nếu mà ai chết mặc ai thì tôi tắt máy đi ngủ cho khỏe!
mình chẳng khoái gi cái vụ icloud này , nhưng cung ủng hộ bài viet của bạn này vì ít ra cũng để cho những ai chưa biết mà nghiên cứu

quangbobo

tui bị dính 1 cái ip5 mới ken! bán lại chỉ được 4tr ( hên là nó mới), nhưng tui không trách gì Iphone, hay Apple hay ai đó hay khách quan... mà tui trách tui la không tìm hiểu kỹ rồi mua, rồi vọc....trước khi phán ai hay nghĩ mình trước nhé bạn. còn ban nói máy người xài người ta không biết, Apple đâu quản lý vụ này!!! cho nên anh không biết xài thì đừng mua, nếu mua thì tìm hiểu 1 chút chứ!!!
nếu không tin qua đây xem nhé topic mình bán ip5 dinh Icloud nè!!! iPhone_5 - Bán IP5 16GB Black dính Icloud like new

daicameoden

Cầm Iphone mà không biết làm gì với nó thì mua làm gì, cầm làm gì.

Iphone là một sản phẩm SMART Phone, những người am hiểu công nghệ, những người dùng thông minh, những người nhiều tiền hay dùng.
Người dùng mà không biết sử dụng và khai thác các tính năng thì không nên dùng. Đã trót dùng vì đua đòi thì phải chấp nhận vì đã không đủ thông minh để sử dụng nó.
Không thể vì thế mà nói "Apple đang chà đạp lên lòng tin của các fan" mà phải nói ngược lại:
Các fan đang chà đạp lên lòng tin của Apple"

cái số người hiểu đc chữ Smart nó ít lắm, còn ở VN hiện tại thì đa số người dùng iPhone thì cái đống iPhone đó ko khác gì mấy con Nokia cục gạch cách đây ko lâu đâu. và bác chủ thớt đang nói cho những người ko biết, chưa biết, để họ biết và tránh chứ ko phải cho mấy người tự nhận là mình smart rồi

Bên trên