Apple ra mắt iPhone 5 - Đâu rồi những lời xuýt xoa?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Hải Đăng

“Điều gì đã xảy ra tối qua, đó là Iphone 5 với màn hình siêu nét Retina tỉ lệ 16:9 ư? Xin lỗi chứ có rất nhiều smartphone chạy Android đã có từ bảy đời tám hoánh rồi!”.

hoasimtim

Well-Known Member
Không quan trọng chuyện khen chê, IP5 cứ bán được nhiều sp là thành công :))

tienlequoc

Well-Known Member
Đã nói 1 lần rồi bây giờ nói lại: Trên góc độ 1 nhà kinh doanh mình thực sự khâm phục Bộ phận maketing của Apple, còn các bộ phận khác ở thời điểm này không còn phong độ như xưa.

hongquan2009

Well-Known Member
Đã nói 1 lần rồi bây giờ nói lại: Trên góc độ 1 nhà kinh doanh mình thực sự khâm phục Bộ phận maketing của Apple, còn các bộ phận khác ở thời điểm này không còn phong độ như xưa.

apple bây giờ nó cho rằng mình đứng trên đầu thế giới mà bác,hãy nhìn bài học nokia đi apple...

Mac18

Active Member
Ðề: Apple ra mắt iPhone 5 - Đâu rồi những lời xuýt xoa?

Kính các bác! Mình đoán là khoảng 50% các bác trên này chưa có điều kiện dùng IP, các bác cứ chê bai đi. Nói thật là mình thấy ai đang xài IP thì cảm giác đấy là những người "có đẳng cấp" (đấy cũng là giá trị nó mang lại), mặc dù nó cũng chỉ là cái điện thoại nghe, gọi, nt, duyệt web. Mọi người nên có cái nhìn đa chiều để đánh giá 1 sản phẩm được gọi là đỉnh cao công nghệ với một đội ngũ nghiên cứu hùng hậu của một trong những công ty giàu có nhất thế giới. Cái gì cũng có giá của nó chứ, không ai dại dột gì mà bỏ ra nhiều tiền để mua sản phẩm không đáp ứng được nhu cầu cho mình đâu, mình là người đã xài nhiều điện thoại xịn của các hãng như SS, Nokia nhưng đến lúc sử dụng IP rồi thì ko thể dứt ra được, không phải là nó đẹp đâu mà tại các tính năng của nó quá nổi trội và thân thiện, đáp ứng được tất cả những gì mình muốn như nhanh, mượt mà, tinh tế. Mình thấy ngày trước mọi người cũng "vùi dập" IP4S lắm mà nhưng nếu đặt Galaxy SII và 4S thì chắc chắn là sẽ chon IP nhỉ tại sao?Mọi người trả lời nhé. Ở đây đa số mọi người chỉ nhìn vào hình thức để đánh giá chứ tính năng của nó chẳng thấy mấy ai bàn đến mà thực sự muốn nói đến tính năng của nó thì phải dùng rồi mới cảm nhận được, chưa ai được xài mà. Từ cái việc ko có thẻ nhớ đến chuyện cái nano sim đều đã có nghiên cứu bởi những khối óc vĩ đại rồi đấy, các bác nghĩ họ ngu chăng. Không và không bao giờ. Rồi đây khi có hàng bán, rồi được cầm 1 sp chắc tay, nhẹ nhàng, tinh tế đến từng đường nét để xem xem các bác chê bai ở đây nghĩ thế nào và mình nghĩ mấy ở đây có tiền mua nó ngay sau 21/9 đâu??? Dùng cái điện thoại chẳng có gì mà gọi là Fan hay cuồng Fan cả nhưng các Bác chờ đấy. Nếu có tiền tôi sẽ mua IP5 nhưng tôi phải tích cóp từ giờ để chờ đến lúc giá nó xuống và ổn định mới mua được đấy, mua được nó đâu có đơn giản vì nó có giá trị lớn đấy chứ, tại sao? tại nó mang lại nhiều giá trị khác cho tôi khi tôi cầm nó trên tay. Nói về IP5 mình thấy nó cũng đẹp mà, nó nhẹ hơn, mỏng hơn, nhanh hơn, nhiều tính năng hơn và nhiều khả năng giá cả vẫn thế và thế thì các bác mong đợi gì??? Oh hay? Các bác có vẻ kỳ vọng nhiều nữa, nếu apple mà tuyển dụng được các bác chê bai ở đây để lấy được những ý tưởng của các bác thì chắc là tuyệt đỉnh nhỉ. Thế đến là lạ kỳ. Thôi mình chẳng phải là Fan cuồng của IP nhưng mạo muội viết ra thế thôi. Mỗi người có một sở thích và cách nhìn nhận khác nhau nhưng có nhiều ý kiến ko ổn lắm. Nếu ko hiểu biết, ko có điều kiện để mua, chưa được xài thì đừng làm ảnh hưởng đến nhà sản xuất những người đang có ý định mua nhé!

dùng iphone mà đã gọi là người có đẳng cấp á?:-j =)) mình cũng là fan của iphone ( nhưng cũng chưa đến mức nhiệt :) ) nhưng mà chính mình chưa thấy sài iphone tôn đẳng cấp bh, có chăng chỉ chạy theo và thưởng thức công nghệ thời đại thôi, đứng cạnh N8800, 6700 gold hay vertu thì nó quá tầm thường bạn ạ...xin nhận gạch!

Angus_Bert

Film critic

dùng iphone mà đã gọi là người có đẳng cấp á?:-j =)) mình cũng là fan của iphone ( nhưng cũng chưa đến mức nhiệt :) ) nhưng mà chính mình chưa thấy sài iphone tôn đẳng cấp bh, có chăng chỉ chạy theo và thưởng thức công nghệ thời đại thôi, đứng cạnh N8800, 6700 gold hay vertu thì nó quá tầm thường bạn ạ...xin nhận gạch!

Chuẩn rồi!!! Nói luôn ông nào phát ngôn xài iPhone là sang là đẳng cấp thì mình nói luôn là trẻ trâu!

ilVietnam

Well-Known Member

Chuẩn!!! Có chăng cái gọi là "đẳng cấp" đó như là mod thời trang đang hiện hành vậy thôi mà người ko cập nhật mod thời trang đó đc coi là lạc hậu quê mùa còn người cập nhật đc mod thời trang tân thời hiện hành thì đc coi là đẳng cấp chứ những người chạy theo vì cái "đẳng cấp" đó thì có đc bao nhiêu người hướng đến mục đích là sử dụng khám phá những tính năng hay, độc đáo trên đó đâu.

bongda456

Member

IP5 chỉ nâng cấp Siri và chế độ quay full HD là chính + thêm tăng tốc máy thôi
chứ chả có gì mới và tiêu biểu cả
từ hồi huyền thoại Apple mất thì IP cũng chả có ý tưởng gì mới cả
theo mình thấy thì SIII của Samsung có nhiều tính năng mới + giá thành rẻ hơn Ip5

Nếu có người nào đó đặt ra câu hỏi “Tài sản lớn nhất của Apple là gì?”, thì mình xin trả lời không phải là chiếc iPhone, không phải là khối tài sản trăm tỉ đô của họ. Mà đó chính là khối óc của Steve Jobs. Và khi con người ấy ra đi, những tiếng xuýt xoa cũng dần biến mất.

[TR][TD]

Có 2 vấn đề cần đặt ra cho tác giả bài viết:
1/ Bạn đã sử dụng IPHONE 5 hay chưa?
2/ Cơ sở cho câu trả lời của bạn về câu hỏi "Tài sản lớn nhất của Apple là gì?" ở đâu? Nếu mình trả lời rằng đó chính là "Apple đã và đang tạo ra trải nghiệm tốt nhất cho các sản phẩm của họ và iPhone chính là sản phẩm tiên phong" thì bạn thấy thế nào?

Nếu cơ sở là "trải nghiệm người dùng" thì liệu các so sánh của bạn có đúng và cần thiết hay không?

Hãy khoan vội đánh giá iPhone 5, nếu càng kêu la thì bạn chỉ đang giúp bộ phận marketing Apple thực hiện tốt công việc Viral marketing của họ mà thôi. Bạn cứ đợi mà xem nhé. Nhiều khi chính bạn là người sẽ sử dụng iPhone 5 sau này đấy...

cứ chê rồi về VN là lại rồng rắn nối đuôi nhau mua :D,ifan giờ nhiều như quân Nguyên :D

Angus_Bert

Film critic

Có 2 vấn đề cần đặt ra cho tác giả bài viết:
1/ Bạn đã sử dụng IPHONE 5 hay chưa?
2/ Cơ sở cho câu trả lời của bạn về câu hỏi "Tài sản lớn nhất của Apple là gì?" ở đâu? Nếu mình trả lời rằng đó chính là "Apple đã và đang tạo ra trải nghiệm tốt nhất cho các sản phẩm của họ và iPhone chính là sản phẩm tiên phong" thì bạn thấy thế nào?

Nếu cơ sở là "trải nghiệm người dùng" thì liệu các so sánh của bạn có đúng và cần thiết hay không?

Hãy khoan vội đánh giá iPhone 5, nếu càng kêu la thì bạn chỉ đang giúp bộ phận marketing Apple thực hiện tốt công việc Viral marketing của họ mà thôi. Bạn cứ đợi mà xem nhé. Nhiều khi chính bạn là người sẽ sử dụng iPhone 5 sau này đấy...

Câu 1: Đến Steve Jobs cũng chưa xài nó, mà cũng nhiều người chưa dùng nó mà đã tung hô lên mây xanh rồi đấy.
Câu 2: Rõ ràng nếu bạn có tìm hiểu về Apple, bạn sẽ biết rằng giai đoạn Steve Jobs rời bỏ Apple họ sống lay lắt và xém bị cho ra rìa khỏi thị trường. Nhưng với việc "tài sản lớn nhất trở lại" mọi thứ đều thay đổi. Bạn nghĩ nếu không có iPod, Macbook, iPhone thì khối tài sản trăm tỉ đô của Apple lấy đâu ra?

"Apple đã và đang tạo ra trải nghiệm tốt nhất cho các sản phẩm của họ và iPhone chính là sản phẩm tiên phong" chính là di sản của Steve Jobs đấy, còn những đời iPhone tiếp theo thì chưa chắc nhé. Chữ ĐÃ rất đúng, nhưng phải có chữ SẼ xảy ra, và mình đã nói rất rõ trong bài viết, nếu không có gì đội phá như từ bước nhảy iPhone 3GS lên iPhone 4 thì Apple cũng sẽ như Nokia hay RIM mà thôi.

Mình chả cần quan tâm đang Marketing cho ai cả, viral marketing thì sao chứ. Mình không phải là nhà báo của TheVerge, PCWorld hay Reuters, NYtimes gì cả, vì thế có chăng ảnh hưởng cũng chả ghê gớm.

Còn về chuyện sau này mua iPhone 5 áh, xin lỗi chứ mình fan ruột của Microsoft và Sony, mình nghĩ thứ mình sẽ mua trong tương lai mà một con Lumia 920 hay Sony chạy WP8 đấy. Không phải chỉ có iOS mới có cái mượt, trơn tru và thẩm mỹ đẹp đâu. Cứ đợi xem nếu như những gì Apple làm đúng như cuối bài mình nói thì kết luận mình có sai không nhé!

max5800

Member

Kính các bác! Mình đoán là khoảng 50% các bác trên này chưa có điều kiện dùng IP, các bác cứ chê bai đi. Nói thật là mình thấy ai đang xài IP thì cảm giác đấy là những người "có đẳng cấp" (đấy cũng là giá trị nó mang lại), mặc dù nó cũng chỉ là cái điện thoại nghe, gọi, nt, duyệt web. Mọi người nên có cái nhìn đa chiều để đánh giá 1 sản phẩm được gọi là đỉnh cao công nghệ với một đội ngũ nghiên cứu hùng hậu của một trong những công ty giàu có nhất thế giới. Cái gì cũng có giá của nó chứ, không ai dại dột gì mà bỏ ra nhiều tiền để mua sản phẩm không đáp ứng được nhu cầu cho mình đâu, mình là người đã xài nhiều điện thoại xịn của các hãng như SS, Nokia nhưng đến lúc sử dụng IP rồi thì ko thể dứt ra được, không phải là nó đẹp đâu mà tại các tính năng của nó quá nổi trội và thân thiện, đáp ứng được tất cả những gì mình muốn như nhanh, mượt mà, tinh tế. Mình thấy ngày trước mọi người cũng "vùi dập" IP4S lắm mà nhưng nếu đặt Galaxy SII và 4S thì chắc chắn là sẽ chon IP nhỉ tại sao?Mọi người trả lời nhé. Ở đây đa số mọi người chỉ nhìn vào hình thức để đánh giá chứ tính năng của nó chẳng thấy mấy ai bàn đến mà thực sự muốn nói đến tính năng của nó thì phải dùng rồi mới cảm nhận được, chưa ai được xài mà. Từ cái việc ko có thẻ nhớ đến chuyện cái nano sim đều đã có nghiên cứu bởi những khối óc vĩ đại rồi đấy, các bác nghĩ họ ngu chăng. Không và không bao giờ. Rồi đây khi có hàng bán, rồi được cầm 1 sp chắc tay, nhẹ nhàng, tinh tế đến từng đường nét để xem xem các bác chê bai ở đây nghĩ thế nào và mình nghĩ mấy ở đây có tiền mua nó ngay sau 21/9 đâu??? Dùng cái điện thoại chẳng có gì mà gọi là Fan hay cuồng Fan cả nhưng các Bác chờ đấy. Nếu có tiền tôi sẽ mua IP5 nhưng tôi phải tích cóp từ giờ để chờ đến lúc giá nó xuống và ổn định mới mua được đấy, mua được nó đâu có đơn giản vì nó có giá trị lớn đấy chứ, tại sao? tại nó mang lại nhiều giá trị khác cho tôi khi tôi cầm nó trên tay. Nói về IP5 mình thấy nó cũng đẹp mà, nó nhẹ hơn, mỏng hơn, nhanh hơn, nhiều tính năng hơn và nhiều khả năng giá cả vẫn thế và thế thì các bác mong đợi gì??? Oh hay? Các bác có vẻ kỳ vọng nhiều nữa, nếu apple mà tuyển dụng được các bác chê bai ở đây để lấy được những ý tưởng của các bác thì chắc là tuyệt đỉnh nhỉ. Thế đến là lạ kỳ. Thôi mình chẳng phải là Fan cuồng của IP nhưng mạo muội viết ra thế thôi. Mỗi người có một sở thích và cách nhìn nhận khác nhau nhưng có nhiều ý kiến ko ổn lắm. Nếu ko hiểu biết, ko có điều kiện để mua, chưa được xài thì đừng làm ảnh hưởng đến nhà sản xuất những người đang có ý định mua nhé!

bác này nói quá 9 xác ,em chưa có dk xài ip hôm trước thấy thằnh bạn xài 4s em mượn chọt thử vài phát thấy sướng tê người tự nhiên thấy mình lên level tối ngủ em bị vật vã suốt đêm
p/s em đang xài nokia 1280 giá em nó 390.000vnd
em xài dc hơn 1 năm rồi ngày nào cũng đú đỡn với ny 90p ''1 tuần em mới sac"có khi cãi nhau thì đập em nó vài phát vậy mà e nó vẫn chạy ngon lành I LOVE nokia

Chỉnh sửa lần cuối:

Angus_Bert

Film critic

Câu 1: Đến Steve Jobs cũng chưa xài nó, mà cũng nhiều người chưa dùng nó mà đã tung hô lên mây xanh rồi đấy.
QUOTE]

Ai bảo Steve Jobs chưa xài qua Iphone ,nếu chưa xài sao bị mất trộm?

Vấn đề ở đây là iPhone 5 bị mất trộm àh :-j Plus, bài báo không hề nhắc tới iPhone :|

tfm

Well-Known Member

“trung thành tuyệt đối” <<< đây, câu nay nói lên tất rồi còn gì, tại sao phải trung thành chứ? chẳng phải nó quá cuốn hút người ta sao???

Nói tới lui thì chẳng có gì hoàn chỉnh cả. riêng theo ý kiến chủ quan của mình thì iP5 rất tuyệt.

Hãy nhớ rằng bạn đang sử dụng 1 chiếc dt. cái gì cũng ko dc quá.

garunggp

Well-Known Member

Màn Hình 16:9 được thay đổi theo mình là quá hợp lý. sẽ có nhiều ứng dụng phù hợp hơn như xem fim, game ..vv

Nói chung iphone 5 chán. Phải công nhận. Chán mà 1h đồng hồ đã hết hàng. Chán mà lúc nào cũng phá kỉ lục. Chán mà trải nghiệm ng dùng tuyệt vời. Chán mà tiên phong về công nghệ cho các hãng tha hồ copy. Vâng chán thật!
Đơn giản ai đã dùng các sản phẩm của apple thì khó mà quay lại hãng khác. Vì sao ư? Vì nó quá tuyệt vời. :))

wetware

Nghĩ đi nghĩ lại mình vẫn là "sheep". Lựa chọn đt vẫn theo thứ tự: Apple>Google(SS/HTC)>Sony>Nokia. iPhone 5 dù không cải tiến gì mấy nhưng với mình là lựa chọn an toàn nhất. Ít ra là có 400tr người cùng dùng với mình, ảnh chụp bạn bè gia đình cũng chỉ thấy từ iPhone là nhiều, ứng dụng lúc nào cũng cập nhật và chạy tối ưu nhất, thôi thì nhắm mắt đưa chân.

kinggai

Well-Known Member

Có mà dùng đã tốt, chê làm gì

tethien

Active Member

Nói chung iphone 5 chán. Phải công nhận. Chán mà 1h đồng hồ đã hết hàng. Chán mà lúc nào cũng phá kỉ lục. Chán mà trải nghiệm ng dùng tuyệt vời. Chán mà tiên phong về công nghệ cho các hãng tha hồ copy. Vâng chán thật!
Đơn giản ai đã dùng các sản phẩm của apple thì khó mà quay lại hãng khác. Vì sao ư? Vì nó quá tuyệt vời. :))

Bỏ thêm tí chất xám vào đi bạn. Không thấy đấy là chiêu PR quá lộ của Táo hay sao ?
1h hết hàng ? Nhưng hết bao nhiêu hàng thì không chịu nói.

Lần trước tớ chuẩn bị 1 triệu sản phẩm, 1 ngày bán hết hàng. Lần này chuẩn bị 1 trăm sản phẩm, 30 phút hết hàng. :D :D :D
Vỗ tay nào, tớ bán chạy quá.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên