Apple ra mắt iPhone 5 - Đâu rồi những lời xuýt xoa?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

neo_hp9x

Member
Ðề: Apple ra mắt iPhone 5 - Đâu rồi những lời xuýt xoa?

Em ủng hộ cho bác Ap phát triển dòng di động mới với tên mới :-??

hui2415

Active Member

Nói gì thì nói, Apple đang mất dần phép màu về marketing và design. Vẫn còn đâu đó những hình dáng cũ, chưa thấy có sự đổi mới. Nếu không thay đổi sau này thua Samsung và Nokia là cái chắc.

quoctrung

Well-Known Member
Sorry iFan, sorry luôn Angus_Bert , cho anh Gạch thêm pót này nữa thôi hen HỨA luôn =P~
Mã:
Nếu có iPhone 4S, làm sao để sở hữu iPhone 5? Đơn giản là kéo dài nó ra.

iGậy

bidaicagl

Well-Known Member

i phone bán được nhiều là nhờ các nhà mạng, có 199 đô lên đời so với thu nhập bên đó đâu có gì phải lăn tăn. Chứ bản quốc tế thì hơi ít, cực thịnh rồi cực suy thôi, sony nokia một thời chiếm số lượng gần như toàn cầu được chục năm thì suy thoái, apple chắc cỡ 5 6 năm nữa thôi khi tràn ngập thị trường rồi thì....

-[Y]2[K]-

Active Member
Re: Ðề: Apple ra mắt iPhone 5 - Đâu rồi những lời xuýt xoa?

Em ủng hộ cho bác Ap phát triển dòng di động mới với tên mới :-??
Làm thế này thì ko khéo chú ip5 thất bại thì chú Steve Jobs càng huyền thoại và chú COOK sẽ là "kẻ huỷ diệt 5"
Ifan đúng là rất đông thật, nhưng mới chỉ 1 ngày mà có khối ifan bối rối rồi. Ko khéo 1 năm sau các ifan lại nói "ngaỳ xưa t thích iphone lắm, nhưng bây h đỡ nhìu rồi" =))
cũng thất vọng thật nhưng có ai đâu đó so sánh với SS thì không nên... Em đã từng dùng SS II; IP3S; Galaxy Tab và đang dùng New Ipad; IP4S... Khách quan mà nói cầm trên tay hàng của SS như của hàng Tàu, nhẹ và đểu đểu.... em cạch thằng SS từ thời còn cạnh tranh với Nó Kìa, rớt xuống đất 1 phát là ... hỏng luôn...
Bác nói thế thì xem lại trong lượng ip5 :D bên tinhte có 1 số người cay cú rằng ngày xưa ifan hét "s2 nhẹ hều như hàng tàu, máy lại mỏng" sao bây h ko hét típ khi IP5 cũng mỏng mà còn nhẹ hơn nữa =))
"Ghét thì bồ hòn cũng méo"
Nên nhớ iPhone là sự kiện vĩ đại thay đổi trong lịch sử phát triển di động. iPhone là SP định hướng người tiêu dùng chứ không phải SP đi theo nhu cầu người tiêu dùng.
Không ngạc nhiên khi tất cả các hãng DT khác bắt chước iPhone (như vua copy samsung chẳng hạn). Nếu muốn chỉ sau một năm có SP khác thay thế được chiếc iPhone thì chắc ông này phải giỏi gấp mấy lần ông Steve Job.
Mình thấy sony cũng cố gắng thay đổi từng tháng (mới nửa năm mà nó ra đến hơn chục cái) :) ngoài ra còn có mấy cái câu khách như 12mpx 13mpx (mặc dù đánh giá ko chừng thua vài thằng 8mpx) nhưng cũng xứng đáng gọi là "câu khách". Nokia thì cũng cố gắng ra tùm lum Cảm ứng qua găng tay, sạc ko dây, chống rung, pureview bla..bla

Mà phải công nhận ip xài cảm ứng thì ngon, cầm qua acro s (10 phút) thì thấy nó cũng thua thua IP4 về độ cảm ứng :D

tktuan

Cám ơn chủ thớt, bài viết rất hay. Mình là 1 fan của Apple, nhưng quả thật lần này mình cảm thấy rất thất vọng với iphone 5 này. Thanks

blackclock_93

thật ra tiêu chí của hãng là "tạo ra những gì bạn cần, không phải tạo ra những j bạn muốn" thì apple làm quá tốt rồi. Đơn giản theo mình thấy cái iphone 5 đẹp rạng ngời, mỏng 7.6 inch nhưng nó đẹp trong từng chi tiết, không có những hình dáng dư thừa như HTC hay Droid. Nếu bạn nói S3 tốt hơn iphone thì đúng thôi, theo cách nhìn phần cứng là vậy, nhưng thử xem galaxy S có được nâng lên 4.0 ko? có thể nói về lâu dài sản phẩm của các hãng khác không được chăm sóc phần mềm nhiều, còn iphone 3GS vẫn được nâng cấp đều đều, bổ sung map và imess. Tuy nhiên ai cũng thừa nhận là apple không chăm chút thị trường VN bằng Samsung, nên bạn thích Samsung hơn là hợp lý rồi

Doanh thu của sản phẩm sẽ nói lên tất cả

truonghan0812

May bác còn chưa bị con bồ nó "chém" luôn ấy chứ, xài hàng công nghệ mà bác để rơi đến vỡ cả màn hình thì đúng là bác tự rước họa vào thân rồi. Ở đây mình ko có ý gì với Bác Chủ thớt cả mà mình thấy các bác tham gia chém nhiều quá. Bản thân mình dùng mình thấy ổn thật chứ thật sự cũng ko phải là Fan hay gì đâu. Thật sự là để làm cho nó mỏng hơn cũng là vấn đề lớn rồi, tuy nâng cấp chưa nhiều nhưng như thế cũng đã đáp ứng được tối đa cho người dùng rồi mà. Về mẫu mã thì đúng là nó ko được như kỳ vọng thật. Ngoài yếu tố công nghệ thì để kéo dài vòng đời sản phẩm thì đây cũng là nghệ thuật của Apple đấy chứ, họ có đủ điều kiện để làm việc này khi có đủ số lượng khách hàng kỳ vọng thì tại sao họ lại ko làm nhỉ. Bác mà chém APPLE là đồ ăn hại thì đúng là bác phải tự xem bác như thế nào nhé ! BÁC ĐỪNG PHÁN LINH TINH
Ý mình là đồ apple đễ vỡ lắm, mà vỡ rồi thì thay hơi bị đắt....Đồ apple ăn hại vói mình chỗ đó, bác cứ làm méo đi ý của mình...

các bác chê nhiều vào để tớ đưa cho con tớ xem khỏi đòi mua

pth1996

Bài viết này quá đúng cho dù mình cũng là fan của Apple (tất nhiên chưa đến nỗi cuồng). Cái dở nhất của Iphone 5 lần này có lẽ là việc sử dụng SIM nano. Nó khiến các fan cuồng càng thêm thấp thỏm. Bây giờ mà Viettel, Mobile phone chỉ nhập SIM nano và bán kèm theo máy thì sao nhỉ? Chắc phải chuyển số điện thoại sang nhà mạng khác cung cấp SIM nano ko kèm máy mất.
Cuối cùng thì mình cũng đã có quyết định đúng khi đi mua Samsung Galaxy S3 vào đúng ngày 11/9. Hôm đó có nhiều người đứng trong cửa hàng thấy mình cầm Iphone 4s lại đi mua Samsung đã thắc mắc sao ko cố chờ thêm 1 ngày. Mình đã bảo "Chờ cũng vậy thôi. Sẽ ko có gì mới vì Steve R.I.P". Đành hẹn ngày tái ngộ Iphone 6 sau khi Apple tỉnh ngộ ra vậy. Tiếc!!!

truonghan0812

Ðề: Re: Ðề: Apple ra mắt iPhone 5 - Đâu rồi những lời xuýt xoa?

Thực ra nếu còn bảo hành đem ra Apple store sửa vẫn được. Đôi lúc nó còn cho FREE luôn cái mới. Có lẽ do ở VN ko có Apple store nên bị tụi nó hành, mình ở Mỹ có lần iPod bị hư ra nó đổi cho mà (lúc đó hết bảo hành rồi chắc thấy mặt còn con nít :))) Giá Apple cao chẳng qua là do cái service nó vậy thôi.

Quay trở lại topic, mình đang dùng Android 4.0.4 ICS, cảm nhận là nó hay bị lag và ko mượt như hồi xưa dùng 4s. Nhưng nói đi nói lại, đúng là Apple cạn ý tưởng rồi... đoán là cái 5 ra cũng ko sốt lắm đâu.
Bác nói đúng, chắc ở VNam làm quá ba cái đồ apple lên nên cái gì của apple cung dc cho la thoi trang, là sang... nghe mà phát ngán..

pettomax

Active Member

chả có gì mới cả,sài 4 hay 4s cho rồi

Stormhdvn

Well-Known Member

Nói thiệt chứ các bác dìm hàng Iphone quá, cho dù mình cầm trên tay con SS 3 hay Sony cũng ko bao giờ có cái cảm giác thích bằng IP được. Sở thích là của mỗi người thôi chứ bao nhiêu người ao ước có IP mà có được đâu.

Stormhdvn

Well-Known Member

Bài viết này quá đúng cho dù mình cũng là fan của Apple (tất nhiên chưa đến nỗi cuồng). Cái dở nhất của Iphone 5 lần này có lẽ là việc sử dụng SIM nano. Nó khiến các fan cuồng càng thêm thấp thỏm. Bây giờ mà Viettel, Mobile phone chỉ nhập SIM nano và bán kèm theo máy thì sao nhỉ? Chắc phải chuyển số điện thoại sang nhà mạng khác cung cấp SIM nano ko kèm máy mất.
Cuối cùng thì mình cũng đã có quyết định đúng khi đi mua Samsung Galaxy S3 vào đúng ngày 11/9. Hôm đó có nhiều người đứng trong cửa hàng thấy mình cầm Iphone 4s lại đi mua Samsung đã thắc mắc sao ko cố chờ thêm 1 ngày. Mình đã bảo "Chờ cũng vậy thôi. Sẽ ko có gì mới vì Steve R.I.P". Đành hẹn ngày tái ngộ Iphone 6 sau khi Apple tỉnh ngộ ra vậy. Tiếc!!!
Cái sim nano mình thấy nó hay đấy chứ, nếu mà nó phổ biến, chiêu này của App độc , một khi xài Ip5, thì miễn xài các con đt khác =)) , bác nào có suy nghĩ giống e ^^

ccheng99

Member

hờ hờ cũng xài x10 cảm nghi y chang bác chủ

cuongdk

Con IP5 này nhẹ hơn con SII of SS đấy bác ạ

điều mà bạn đưa ra có thể là đúng trên một phương diện,khía cạnh nào đó mà cá nhân bạn đánh giá thui...thực ra tất cả mọi người đều đã từng nghe rất nhiều bài kiểu như thế này viết về ip4 hay 4s khi nó mới ra,nhưng rui tất cả chỉ coi nó như một điều j đó để tham khảo...mà ip vs ios vẫn là một sự lựa chọn đẳng cấp cho những người yêu và hiểu công nghệ,bởi vậy mà ip4 hay 4s đến h vẫn rất hot,k như các androi,nóng 1 cách kinh khủng khi mới ra 1 sp mới từ các hãng SS,HTC.....nhưng rui sau đó lại nguội lạnh 1 cách nhanh chóng,dù hiện tại mình đang dúng androi của htc,nhưng đang thật sự ngán ngẩm dần :D,cho nên ai mà yêu thích sự độc đáo và thể hiện cái j đó thì lựa chọn cảu họ vẫn là ip...
còn với wp thì còn quá sớm dể nói về hdh này,k mới nhưng cũng chưa thẻ đánh giá nó 1 cách chính xác,bởi đúng như bạn nói còn đang chờ sự hậu thuẫn từ ms...
đấy cũng chỉ là ý kiến mình đưa ra trên sự đánh giá chung của bản thân, mọi ng cho ý kiến thêm ạ....

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên