ATV1800 và ATV3200 MYGICA Sản phẩm được mong đợi nhất 2014

rua bo

Well-Known Member
Ðề: ATV1800 và ATV3200 MYGICA Sản phẩm được mong đợi nhất 2014

Em đã tìm cách khắc phục được rôi nhưng hơi bất tiện.

lamthoi

Member

Các bác vui lòng cho mình đặt câu hỏi vào đây vì chả biết đưa vào đâu , thắc mắc của mình là hiện nay có android nào có khả năng thể hiện những chức năng sau :

- Hình trong hình ( Picture in Picture ) ví dụ như mình vừa lướt web vừa có thể xem đá banh trên cùng một màn hình

- Xuất ra hai TiVi cùng một nội dung chương trình

-Xuất ra hai Tivi hai chương trình khác nhau

Cám ơn các bác đã quan tâm

itvplus

Active Member
Re: Ðề: ATV1800 và ATV3200 MYGICA Sản phẩm được mong đợi nhất 2014

Các bác vui lòng cho mình đặt câu hỏi vào đây vì chả biết đưa vào đâu , thắc mắc của mình là hiện nay có android nào có khả năng thể hiện những chức năng sau :

- Hình trong hình ( Picture in Picture ) ví dụ như mình vừa lướt web vừa có thể xem đá banh trên cùng một màn hình

- Xuất ra hai TiVi cùng một nội dung chương trình

-Xuất ra hai Tivi hai chương trình khác nhau

Cám ơn các bác đã quan tâm

Cảm ơn bác đã có câu hỏi rất hay. Với android box thỏa mãn 3 tiêu chí trên thì k có con nào bác ah.
Còn nếu "Hình trong hình ( Picture in Picture ) ví dụ như mình vừa lướt web vừa có thể xem đá banh trên cùng một màn hình" thì bác phải đợi sang năm có ATV1810 làm đc bác ah.
Xuất ra 2 tivi cùng nội dung thì hiện con nào cũng làm được
xuất ra 2 tivi 2 nội dung thì k con nào làm đc.
thank bác :)

mhbtttt

ATV3200 hay ATV1220T2 có hàng chưa bác?

supportitvplus

Đến thứ 2 tuần sau ( 20/10/2014) chắc chắn hàng sẽ về bác nhé. Bên em cũng đang có chương trình khuyến mại nhân ngày phụ nữ Việt Nam đấy bác :D Bác nào rảnh rỗi thử tìm hiểu xem chị em nào có nhu cầu xem phim, lướt fb thì ủng hộ bên ITVPLUS bọn em nhé :)

J4yJ4ckj3

Member

Cho em hỏi con atv3200 muốn có thể down đc film trực tiếp từ fshare về không hay lại phải cop từ máy tính sang. Nếu cop từ máy tính sang thì cop như nào, có phải tháo hdd rồi gắn vào box để cop ko.

itvplus

Active Member

Cho em hỏi con atv3200 muốn có thể down đc film trực tiếp từ fshare về không hay lại phải cop từ máy tính sang. Nếu cop từ máy tính sang thì cop như nào, có phải tháo hdd rồi gắn vào box để cop ko.

thực sự down trực tiếp từ fshare thì mình chưa có thử, nhưng download từ Torrent trên ATV3200 thì có rùi.
Còn bình thường nhanh nhất thì làm như bác nói là download bằng máy tính rùi copy vô qua ổ cứng.
nếu file không nặng quá thì bác copy qua Local network cũng đc, vì qua ATV3200 bác có thể vô truy cập dữ liệu từ máy tính laptop của mình mà.
Tiện hơn nữa thì bác có thể xem luôn film từ trong ổ cứng của máy tính trên con ATV3200 bác ah.

mygica

ATV3200 hay ATV1220T2 có hàng chưa bác?

ATV3200 và ATV1220 T2 hàng về rùi bác nhé, mấy hôm nay em bận quá mà chưa có thời gian update firmware mới cho anh em ah. :)
Cố gắng sang tuần sẽ có cập nhập để anh em theo dõi ah.
Hàng vừa về mà anh em đặt mua ATV1220 và 3200 nhiều quá trời.
Rất cảm ơn anh em đã ủng hộ MyGica Việt Nam và ITVPLUS nhé.
Trân trọng,

vo7210

Well-Known Member

Tp HCM mua ATV3200 ở đâu vậy bác

itvplus

Active Member

Tp HCM mua ATV3200 ở đâu vậy bác

Bác ở đâu vậy ah?
Bác có thể qua
650/9 điện biên phủ, Quạn 10 - cửa hàng Huy Phú
192 Phăn Đăng Lưu - Phú Nhuận
58 Kinh Dương Vương - Quận 6

Có gì bác alo em 0904 655 447 - THịnh hoặc nick yahoo itvplussale2

laidayhonanh

Bác ở đâu vậy ah?
Bác có thể qua
650/9 điện biên phủ, Quạn 10 - cửa hàng Huy Phú
192 Phăn Đăng Lưu - Phú Nhuận
58 Kinh Dương Vương - Quận 6

Có gì bác alo em 0904 655 447 - THịnh hoặc nick yahoo itvplussale2

Nếu so sánh Dune với ATV3200 thì dùng con nào nhanh hơn vậy ah?

salemnb

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: ATV1800 và ATV3200 MYGICA Sản phẩm được mong đợi nhất 2014

Anh xóa bản xbmc đó đi, cài bản mới nhất kodi 14.0 cho khỏe, khi bật xbmc lên, vào mạng, vào setting \ add-ons, đợi cho nó update hết các addon rồi cài hdrepo, hdplay nhé.

Cody mới có gì hay hơn không. Mình cài rồi, nó cũng mới là alpha. Chưa có time test thử xe thế nào

itvplus

Active Member

Nếu so sánh Dune với ATV3200 thì dùng con nào nhanh hơn vậy ah?

chào bạn,
ATV3200 sử dụng chip Amlogic Cortex A9, dual core, chip Arm hỗ trợ chuyên Android nên chắc chắn là nhanh hơn Dune rồi.
ATV3200 vừa xem film từ ổ cứng, vừa online tốt, nên các bác thích xem film, xem truyền hình, karaoke chất lượng cao mà miễn phí thì ATV3200 là sản phẩm tối ưu nhất rùi :)

quynd1997

Member

itvplus đã viết:

Con ATV3200 của mình tự nhiên hôm qua bị treo, khi khởi động lại thì lại cứ treo khi ở màn hình có chữ android, chạy đi chạy lại vẫn thế.
Có khi thì thấy không treo nhưng chỉ hiện mỗi chữ android mãi, để từ tối đến sáng vẫn thế,
Có giải pháp gì không bạn ITVPLUS?

itvplus

Active Member

Con ATV3200 của mình tự nhiên hôm qua bị treo, khi khởi động lại thì lại cứ treo khi ở màn hình có chữ android, chạy đi chạy lại vẫn thế.
Có khi thì thấy không treo nhưng chỉ hiện mỗi chữ android mãi, để từ tối đến sáng vẫn thế,
Có giải pháp gì không bạn ITVPLUS?

Bạn chọc reset rồi cắm nguồn, đưa về trạng thái recovery rồi factory reset lại thiết bị nhé

quynd1997

Member

Bạn chọc reset rồi cắm nguồn, đưa về trạng thái recovery rồi factory reset lại thiết bị nhé

OK để tối về làm thử, đêm qua quáng gà thế nào mà tìm rồi không thấy lỗ reset. :)

Bác itvplus cho e hỏi,có phải hiện giờ bên mình đang phát triển ứng dụng xbmc itvplus edition do chính itvplus phát hành có đúng không, nếu đúng vậy bác có thể cho mọi người biết bản xbmc itvplus có gì khác so với những bản xbmc khác không

quynd1997

Member

Không được rồi bạn ơi, sau khi chọn Factory reset -> Yes, là nó treo ở màn hình Formatting data.
Mình gửi cho bạn xử lý giùm nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

itvplus

Active Member

Bác itvplus cho e hỏi,có phải hiện giờ bên mình đang phát triển ứng dụng xbmc itvplus edition do chính itvplus phát hành có đúng không, nếu đúng vậy bác có thể cho mọi người biết bản xbmc itvplus có gì khác so với những bản xbmc khác không

bản XBMC tích hợp luôn 4 server xem truyền hình, giúp các bác xem đc HTV cab, VTV cab, FPT cab, truyền hình hải ngoại. Tích hợp các kho film online, kho nhạc trẻ, nhạc thúy nga, asia, tích hợp luôn cả hdplay, hdrepo bác ah

---------- Post added 06-11-2014 at 09:29 ----------

Không được rồi bạn ơi, sau khi chọn Factory reset -> Yes, là nó treo ở màn hình Formatting data.
Mình gửi cho bạn xử lý giùm nhé.

vâng, bác ở đâu vậy a? có gì gửi e xử lý nhé

quynd1997

Member

bản XBMC tích hợp luôn 4 server xem truyền hình, giúp các bác xem đc HTV cab, VTV cab, FPT cab, truyền hình hải ngoại. Tích hợp các kho film online, kho nhạc trẻ, nhạc thúy nga, asia, tích hợp luôn cả hdplay, hdrepo bác ah

---------- Post added 06-11-2014 at 09:29 ----------

vâng, bác ở đâu vậy a? có gì gửi e xử lý nhé
Tớ ở HP, mới mua khoảng 3 tháng trước.

Bên trên