AVR Denon 3310 + B&W 684 sự kết hợp hoàn hảo

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: AVR Denon 3310 + B&W 684 sự kết hợp hoàn hảo

Vậy vô phần Stereo đừng cho sub đánh là nó ko on thôi, lúc này cặp main nó sẽ đánh full band

leepham

Well-Known Member

Phần nào a :| nói rõ tí :)) e còn lăn tăn mấy cái menu :|

Nghia_PMT

Well-Known Member

Manual setup ==>> audio setup ==> 2 ch direct/stereo
Sẵn mới mua thì nên mang ra đổi cặp Bose 161 làm surr dư tiền lên luôn con HTM61 đi e.

truonghd

Well-Known Member

Bác phải off cái Audyssey đi thì mới chỉnh đc bass treble nhé, bác chỉnh vol từng kênh thế nào?

mình chỉnh vậy được k Speaker config: main là LARGE, các cái còn lại là SMALL
Crossing over: main là full band, center và sur ở mức 80Hz.
phần set up cho stereo và direct: chỉnh lại bass setting là LFE.
fon 7.5
cen 10
sur 7.5(tại vì nó nằm ngay đằng sau cách có 0.3m à)
NGHĨA Coi vậy đauowjc chưa,
FON nó tính là 3.15m, cen 3m

Nghia_PMT

Well-Known Member

Bác T mua con 33CI thì nó là feet chứ ko phải là metre đâu bác.
Bác đưa cấu hình bác e xem nào kèm spec càng tốt (hình như bác xài Fr là JBL thì phải)

truonghd

Well-Known Member

Bác T mua con 33CI thì nó là feet chứ ko phải là metre đâu bác.
câu này là sao mình k hiểu
fon : jbl L890 cách chổ ngồi 3m , mình chỉnh 7.5
CEN : BW HTM61 --3m --- 10
SUR : JBL TLX14 --0.3m --- 7.5
SUB : JBL DIGITAL 10 --- 0.5m(để sát ngang tai luôn)---6
nghe nó sao sao đó, lúc nói chuyện thì tiếng nhỏ , nhưng lúc hành động thì nó hổn và lớn vô cùng, , chỉnh vol -30

Nghia_PMT

Well-Known Member

Thì con 33CI là hàng Mỹ thì khi auto setup nó sẽ tính khoảng cách loa với đơn vị là feet còn 3310 thì nó tính = metre
Nên để tần số cắt loa như sau:
Fr 40Hz; Cen 60Hz; Surr 60Hz hay 80Hz tùy loa lớn hay nhỏ
Vol từng kênh thì tùy bác chỉnh và ko phải film nào lời thoại nhân vật cũng lớn hết đâu bác.

truonghd

Well-Known Member

Thì con 33CI là hàng Mỹ thì khi auto setup nó sẽ tính khoảng cách loa với đơn vị là feet còn 3310 thì nó tính = metre
Nên để tần số cắt loa như sau:
Fr 40Hz; Cen 60Hz; Surr 60Hz hay 80Hz tùy loa lớn hay nhỏ
Vol từng kênh thì tùy bác chỉnh và ko phải film nào lời thoại nhân vật cũng lớn hết đâu bác.

mình có thể đổi qua met đuợc đó bác nghĩa
vào menu settup-speaker-dítance-chọn trên cùng là ok
mà Fon nó đâu cho mình chỉnh đâu, chỉ chỉnh đuợc cen và surr thôi, fun nó hiện lên chữ FULLBAND LÀ SAO
mà phim nào mình cũng bị vậy đó, mình đã thử nhiều phim rồi

Nghia_PMT

Well-Known Member

Ah, chỉnh wa meter đc hihiBác muốn chỉnh tần số cắt cho Fr đc thì trong phần bass settings phải chỉnh là LFE+Main và 80Hz
Ok rồi bác chỉnh lại cắt các loa như e nói ở trên thử xem nghe hay hơn đấy

truonghd

Well-Known Member

Ah, chỉnh wa meter đc hihiBác muốn chỉnh tần số cắt cho Fr đc thì trong phần bass settings phải chỉnh là LFE+Main và 80Hz
Ok rồi bác chỉnh lại cắt các loa như e nói ở trên thử xem nghe hay hơn đấy

ok, cám ơn bác, mình làm được rồi, nghe nó nhẹ và hay lên liền,
à cho mình hỏi lần nữa nhé, âmly denon này hay thiệt, nguồn phim mình là 5.1 là nó tự động ra 5.1, còn 2 là tự động ra lại direct , đó là nó tự động ra hay mình muốn nghe streo thì phải bắt buộc chỉnh qua streo hả

Nghia_PMT

Well-Known Member

nếu bác chỉnh stereo thì lần sau nguồn ko có 5.1 thì nó ra stereo thôi

leepham

Well-Known Member

nếu bác chỉnh stereo thì lần sau nguồn ko có 5.1 thì nó ra stereo thôi

Hồi nảy e có reply 1 bài về cái vụ đổi chat loa với a phải ko a Nghĩa :D tầm 6h lúc đó onl = fone ở quán cafe nên giờ về chả bít nó nằm trong đâu nữa . Tìm bài viết gữi từ em và anh thì ko thấy :| Không biết mình có nhớ lộn ở đâu ko ta ??
PS : Có 1 bác gạ hỏi dàn của a kìa :) http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?p=1027551#post1027551

locnp

Well-Known Member

ok, cám ơn bác, mình làm được rồi, nghe nó nhẹ và hay lên liền,
à cho mình hỏi lần nữa nhé, âmly denon này hay thiệt, nguồn phim mình là 5.1 là nó tự động ra 5.1, còn 2 là tự động ra lại direct , đó là nó tự động ra hay mình muốn nghe streo thì phải bắt buộc chỉnh qua streo hả

Nó có chế độ auto surround mode, nguồn ra mấy kênh thì nó ra mấy kênh. Ngoài ra, nếu nguồn phim 5.1 hay 7.1 mà bác chọn chế độ Stereo nó vẫn down mix ra 2 kênh cho bác.

Bác chuyển từ Pio sang denon thấy xem phim và nghe nhạc thế nào?

Nghia_PMT

Well-Known Member

Hồi nảy e có reply 1 bài về cái vụ đổi chat loa với a phải ko a Nghĩa :D tầm 6h lúc đó onl = fone ở quán cafe nên giờ về chả bít nó nằm trong đâu nữa . Tìm bài viết gữi từ em và anh thì ko thấy :| Không biết mình có nhớ lộn ở đâu ko ta ??
PS : Có 1 bác gạ hỏi dàn của a kìa :) http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?p=1027551#post1027551

có bài nào thấy chú reply đâu chắc do mạng lag hay gì rồi.
Nghe bác kia đòi chôm tiền ông già mua sợ quá ko dám nói giá luôn =))

leepham

Well-Known Member

:)) Chắc bác ấy tầm tuổi e :)) Vào 4rum kiếm HD xem rồi nghịch mấy box khác :)) Bây giờ chắc cũng là con nghiện cấp 1 rồi :))

truonghd

Well-Known Member

Nó có chế độ auto surround mode, nguồn ra mấy kênh thì nó ra mấy kênh. Ngoài ra, nếu nguồn phim 5.1 hay 7.1 mà bác chọn chế độ Stereo nó vẫn down mix ra 2 kênh cho bác.

Bác chuyển từ Pio sang denon thấy xem phim và nghe nhạc thế nào?

cảm nhận thì có vẻ mổi người 1 ý, nhưng a lộc hỏi thì đây là ý riêng của e nhé
VỀ XEM PHIM
PI AX10 : tiếng rõ ràng , tốt , k có gì để nói, nói chung là ổn
denon 3310ci: tiếng surr tốt hiệu ứng rõ ràng mà sao e thấy nó hổn hổn sao đo,chắc tại chưa cân chỉnh đúng
VỀ NGHE NHẠC
PI: mit , trep rõ ràng, nhưng bực nhất là cái bass nó k xử lý tốt nên hơi bị ù ,
DENON : BASS xử lý tốt , nhưng mit , trep thì k bằng PI, :-h
nói chung vì e thích công nghệ nên e mới đổi, chứ nhu cầu vừa nghe nhạc và xem phim nên chon PI,
k biết có hối hận hay k chứ từ lúc chuyển qua rồi thì thấy tiếc tiếc sao đó, hay là minmhf chưa cân chỉnh đúng cho e nó
à mà cho mình hỏi luôn là mình xài LOA FON JBL L890 thì cóp thể dùng POW gì để cho tiếng nghe hay nhất có thể, tại hình như e thấy JBL k hạp với ROTEL thì phải

lehoang40

mà cho mình hỏi luôn là mình xài LOA FON JBL L890 thì cóp thể dùng POW gì để cho tiếng nghe hay nhất có thể, tại hình như e thấy JBL k hạp với ROTEL thì phải

JBL thì cứ Denon mà dập là ra hết...:) Trường lấp cặp Pow của bác minhaiduc đi.

leepham

Well-Known Member

Mấy bác cho e hỏi tí :| Trưa chiều giờ lục lọi lại mấy trang cũ xem thấy cái vụ Front Height cũng chưa hiểu gì mấy .
Ví dụ e đang dùng AVR 3310 kéo con 683 :| Giờ e làm cái Pow để kéo cặp Main vậy dư ra cái Sur Back trên AVR chọn nó làm Front Height được phải ko mấy bác ?
Mà nếu kiếm con Pow thì e nào là tốt để đánh với 683 mấy bác nhĩ :|
Vả lại sắm con Pow vậy phần nhạc có cải thiện gì nhiều ko :D

Nghia_PMT

Well-Known Member

chính xác đấy chú hồi chiều a e hội DeBi đi off mà a chưa save số cell fone nên muốn gọi mà ko nhớ số nào. Pow chưa có kinh nghiệm thì làm con Rotel 1070 như bác baoduc hay xông xênh hơn thì tìm Krell mà đánh nhé.

leepham

Well-Known Member

Vui thế bác :)) off uống cafe hay trà đá có gas ạh ? :D Cafe e đi được món trà đá có ga e thua ạh :))

Bên trên