B&W 684 vs B&W 685 + 610 chọn phương án nào?

lehoang40

Ðề: B&W 684 vs B&W 685 + 610 chọn phương án nào?

Vậy theo ý bác nếu cùng tầm tiền chọn 1 cái power hay hơn hay là chọn loa dòng cao hơn (cùng một thương hiệu nhe ) .=D>=D>=D>

Vì con AV receiver đa kênh đánh với loa BW 683 nghe bị đuối, giờ nâng cấp lên dòng cao hơn cho nó rõ cái đuối ra thêm chớ có ích gì đâu bác.

khungkhiep

Cảm ơn tất cả các lời khuyên của các anh em. Thật ra mình đã có một dàn 2 kênh để nghe nhạc phòng khác, nhưng dàn xem phim series 6 này là để ở phòng khách, nên muốn vừa có phần nghe vừa được phần nhìn.

Chơi âm thanh rõ ràng là cần sự trải nghiệm do vậy trước khi nâng cấp thêm mình muốn hỏi thêm ý kiến của những người đi trước, âu cũng là để bớt tiền "ngu phí".

Qua suốt một tuần trao đổi và xem các góp ý của anh em, mình nghĩ làm thêm một con Power là hay nhất.......và mình biết không thể đòi hỏi khắt khe cho phần nghe nhạc của 683. Vấn đề tiếp theo là nên mua con pow nào? Mình thử đề nghị Rotel 1070. Các bác thấy sao? Mong tiếp tục nhận được các cao kiến nữa.

lehoang40

Qua suốt một tuần trao đổi và xem các góp ý của anh em, mình nghĩ làm thêm một con Power là hay nhất.......và mình biết không thể đòi hỏi khắt khe cho phần nghe nhạc của 683. Vấn đề tiếp theo là nên mua con pow nào? Mình thử đề nghị Rotel 1070. Các bác thấy sao? Mong tiếp tục nhận được các cao kiến nữa.

Công thức Rotel + BW là do cùng hãng thiết kế, mọi người đều khen hay, còn mình thì chưa có dịp nghe qua. Nhưng nếu nhìn thông số, mình sẽ chọn Rotel 1582

Chỉnh sửa lần cuối:

bao duc

Member

Công thức Rotel + BW là do cùng hãng thiết kế, mọi người đều khen hay, còn mình thì chưa có dịp nghe qua. Nhưng nếu nhìn thông số, mình sẽ chọn Rotel 1585.

bác Hoàng chọn power đa kênh ah!. Chỉ để nghe cải thiện phần nghe nhạc thì theo mình Power stereo là đủ rồi!:-<

vinagoh

Well-Known Member

bác Hoàng chọn power đa kênh ah!. Chỉ để nghe cải thiện phần nghe nhạc thì theo mình Power stereo là đủ rồi!:-<

Tại sao kg cải thiện tất cả các kênh khi túi tiền rủng rỉnh nhỉ!!!? [-X

lehoang40

Sorry bác Đức, Rotel 1582: class A+B 200wpc, stereo power amplifier.
Mấy con đa kênh chưa dám đụng vô.

Bên trên