B&W CM8 ghép hợp với âmply nào!!

vinapipe

Member
Ðề: B&W CM8 ghép hợp với âmply nào!!

hehe, a thì cứ thích băm BW thế nhỉ :D, theo e dòng CM nghe cũng được, đợt e nghe CM9 kéo bới Arcam A38 và con cdp 37 tiếng cũng ok lắm, phòng nghe của shop rất nhỏ, loa đặt gần như sát vào tường mà bass treble cũng đâu ra đấy. 1,500 usd thì làm con Arcam A38 e tin là ngon hơn con Creek trong trường hợp kiếm đc hàng lướt hay demo của shop vì con này giá mới chỗ e gần 1,600gbp. cặp này sau đó đc chuyển qua kéo 805D rồi 804D nghe cũng tương đối, vì hôm đó là ngày mà shop ở Leeds chính thức nhận đc dòng CM và D của hãng BW nên mở cửa 2 ngày cuối tuần đón khách ghé nghe. thời điểm đó cách đây hơn năm rồi nhưng e vẫn rất ấn tượng với chất âm của Arcam FMJ A38. nó là classA có tầm 80wpc nhưng tiếng cực khỏe, dầy và ấm. nghe ko thua kém con Belcanto Evo2i GenII giá gấp đôi tiền bao nhiêu. còn vụ loa nhỏ thì ok đi bác, bass nó ko kêu to như loa lớn nhưng nếu loa hay thì nó cũng hay lắm :D. e nghiện loa nhỏ mà hay ạ, hihi. độ chi tiết, bass rất chắc gọn và sân khấu vô cùng chuẩn trong phòng nhỏ và vừa, loa to nếu ko phải loa tốt chạy ko kịp với mấy cặp loa nhỏ kiểu này đâu bác ạ. chưa tính là bass chắc chắn sẽ ko bị ù nên nghe rất dễ chịu, ko phải xử lý âm học nh như loa lớn, set up cũng dễ hơn nữa. tự tin chơi bs đỉnh cao đi bác ơi!

B&W 805s cũng là bookself dạng hi-end đỉnh cao rồi hả bác, em cũng mơ ước được sở hữu em nó sau này cố lên Dynaudio 25 special nữa là ổn. Thanks bác nhiều!

sonrock

dạ theo e thì với cặp này là ok rồi ạ :D, ko thì dyn25, totem model1, focal 1007be, Wilson Benesh ARC, harbeth M30 hay SHL5...mấy dòng loa dưới 3 ngàn bảng thì e thấy có mấy cái trên đc, và hay nhất có lẽ là loa của Harbeth nếu bác may mắn mua được. Còn nếu các bác có đk máu nữa chơi lên Dyn C1, Wilson Benesh Discovery, ATC ASL50 active hoặc passive, PMC dòng cao nhất như IB2i hoặc MB2i hay BB5i, MBL 120/121/126, Magico Q1 hay Mini2; loa nhỏ nhưng đắt bằng mấy loa to, đỉnh cao của đỉnh cao :D, có thể gọi là ultra-highend cho dòng loa monitor. cuộc chơi còn dài lắm bác ạ. nhưng theo e với phòng nhỏ và vừa, nếu tìm đc 1 cặp loa nhỏ mà hay thì nên chơi hơn là loa cây, trừ phi bác cực kết cặp cây rồi và có thể giải quyết món set up trong phòng để nghe cho ổn thì múc bác ạ :).

B&W 805s cũng là bookself dạng hi-end đỉnh cao rồi hả bác, em cũng mơ ước được sở hữu em nó sau này cố lên Dynaudio 25 special nữa là ổn. Thanks bác nhiều!

bao duc

Member

Các bác phán nhiều quá. Cái mình cần là amply đèn có hợp với CM8 thì không thấy nói đến. Các bác phán qua amply bán dẫn làm chi cho mệt vậy!!

sonrock

e chưa thấy ai ghép đèn với dòng CM của BW tại mấy cái 4r mà e tham gia cả :D. còn bác thích thì cứ ghép, chưa thử sao biết hợp hay ko :)! e đã nói trong 1 cái thớt khác là bác có thể chơi thử con vincent hybrid - nó có mấy bóng e chẳng nhớ - để kéo thử cặp này xem thế nào, ko thỉ primaluna 2 xem sao vì có mấy bác ở đây dùng amp này chơi BW.

truonghd

Well-Known Member

Các bác phán nhiều quá. Cái mình cần là amply đèn có hợp với CM8 thì không thấy nói đến. Các bác phán qua amply bán dẫn làm chi cho mệt vậy!!

bác ĐỨC ở đâu vậy, để mình vác con VINCEN của a LINH qua đánh thử, tại mình muốn lấy con CM8 đó bác mua bao nhiêu vậy

bao duc

Member

bác ĐỨC ở đâu vậy, để mình vác con VINCEN của a LINH qua đánh thử, tại mình muốn lấy con CM8 đó bác mua bao nhiêu vậy

Mua tại TN đó bác Truong. Chiều thứ 7 tuần này khoảng 13h30 mình có mặt TN để thử amply đèn Cayin đó bác. Lúc đó bác đến nghe thử cayin đánh với B&W CM9 luôn!

myozuka

Member

Có điều kiện thì các bác cứ test trước đi, hợp nhĩ mình thì gật, kệ mọi người bàn ra tán vào. Chứ theo em nghĩ cái món nghe nhìn này mà cứ động cái mới lại lập thread hỏi thì chả khác gì "đẽo cày giữa đường", không bao giờ có câu trả lời thỏa đáng cho mình cả.
Hãy tự mình thử nghiệm, rồi lập thread review về trải nghiệm thực tế của mình, như thế có lẽ tốt hơn.

tonyhung

Member

Bác cho em hỏi nếu nấy AVR 2311 làm pre,Pow do Rotel RB 1582 để kéo CM8 có ổn không?chất âm sẽ như thế nào.E đang dùng loa Wharfedale EVO 30 sighnature muốn nâng cấp lên CM8

Bác đủ tiền mua rotel 1582 và CM8 thì tiếc gì tiền mua cái pre. Loa whafedale evo 30 của Bác cũng đâu thua gì 683 hay CM8. Ngoài Bác ra em chưa thấy ai dùng Denon 2311 làm pre cả.

Bên trên