BÁC NÀO CHỈ DẪN CỤ THỂ XEM 3D VỚI TV LG CINEMA PHÁT QUA PC, LAPTOP

DuyCD

Re: Ðề: Re: BÁC NÀO CHỈ DẪN CỤ THỂ XEM 3D VỚI TV LG CINEMA PHÁT QUA PC, LAPTOP

đâu mấy thg em em nó k bị cận mà nhìn có thấy 3D thì thấy nv có nổi ra khoảng 1 or 2 cm, hay tại cái kính phân cực nó thế

minh dang xài con lg lm 7600 mà k kết nối được với hdd ngoài,chang hiểu được?mình mới tậu con hdd TOSHIBA STOR.E ART4 1TB gắn vô tivi k nhận,các pro help dùm nha.

boy_4eyes

Tình hình là mình vừa 1 chiếc TV :G 3D Cinema LM 7600 và đang gặp rắc rối với phụ đề của máy khi xem phim qua kết nối HDMI từ PC và laptop
Đoạn 3D mở lên được chia làm 2 phần + phụ đề đầy đủ. Khi dùng chức năng 3D trên TV để gộp hình lại thì TV nó gộp cả phần phụ đề nên gây ra hiện tượng hiệu ứng 3D tuy rất đẹp nhưng phần phụ đề bị gộp nên ko đọc được...
Có bạn nào biết cách khắc phục giúp hộ mình với. Ráng gồng mình mua TV tốt và Download cả kho phim về mà ko xem được cái nào thì khổ tâm lắm T___T

boy_4eyes

Tình hình là mình vừa 1 chiếc TV :G 3D Cinema LM 7600 và đang gặp rắc rối với phụ đề của máy khi xem phim qua kết nối HDMI từ PC và laptop
Đoạn 3D mở lên được chia làm 2 phần + phụ đề đầy đủ. Khi dùng chức năng 3D trên TV để gộp hình lại thì TV nó gộp cả phần phụ đề nên gây ra hiện tượng hiệu ứng 3D tuy rất đẹp nhưng phần phụ đề bị gộp nên ko đọc được...
Có bạn nào biết cách khắc phục giúp hộ mình với. Ráng gồng mình mua TV tốt và Download cả kho phim về mà ko xem được cái nào thì khổ tâm lắm T___T

boy_4eyes

xin phép các admin và mod của 4rum cho nem nhờ chút ạ! có gì các anh bỏ quá cho và xóa cmt này nếu không hợp lệ:

chào tất cả các anh em trên 4rum nhé! lời đâu chúc các bác có 1 buổi tối thật vui vẻ!

các bác ạ bên em vừa mở 1 4rum mới mời các bác ghé qua chơi, xem và ủng hộ tụi em !

link đây: http://4share-vn.net

4rum bên em rất thoải mái các ae có thể qua chém gió, chia sẻ kiến thức, tán gái ,......... moị ng ghé qua ngay nhé
bên em đang có chương trình set title và màu nick riêng cho 100 mem đầu tiên đấy ạ! nhanh chân lên ạ! ngaòi 100 mem đầu bên em sẽ set tit cho 500 mem bẻ tiếp theo đó nữa nha!

4share-vn.net luôn luôn chào đón các bạn!

nhocpull

cho em mở lại topic này nha. em có đọc cmt của anh @Tenkhonghople nói là sử dụng Splash PRO EX để chiếu 3d. vậy anh chỉ cho em cách chiếu sub đi. tks

truth

Bác tìm phim 3D side by side hoặc phim 2 màu về mở trên máy tính thông qua phần mềm Stereoscopic Player thử xem .

nhocpull

mình xài stereoscopic rồi mà không hiện sub dc. nên mới chuyển qua Splash Pro EX. ngặt một cái là nó chỉ chiếu sub 2D nên qua TV nó bị chia ra làm 2

các bro giúp mình với. xem 3d bluray iso từ pc-> hdmi 1.3 -> LG lw4500 bằng tmt5 hoặc dvd12 nhưng hình chập bị lệch va xem nhức mắt, vì tv ko nhận được tín hiệu 3d nên mình phải chọn trên remote 2d->3d. hình ảnh ko được nổi và sâu bằng xem các file sbs hoặc o/u. có cách nào khác ko các bro. mình có phải nâng cấp vga card để tương thích hdmi 1.4 ko.

Ðề: Re: BÁC NÀO CHỈ DẪN CỤ THỂ XEM 3D VỚI TV LG CINEMA PHÁT QUA PC, LAPTOP

cho em mở lại topic này nha. em có đọc cmt của anh @Tenkhonghople nói là sử dụng Splash PRO EX để chiếu 3d. vậy anh chỉ cho em cách chiếu sub đi. tks

Dùng PC chạy Splash PRO EX để xem 3 D thì được nhưng không đưa sub vào được đâu!
Với TV LG Cinema thì không cần PC , bạn chép phịm HD và phụ đề (đặt tên các tập tin giống y nhau ) chung 1 folder vào ổ HDD ,rồi nối thẳng vào TV mà thưởng thức ,rất tiện lợi.

haipvg

Well-Known Member

Dùng PC chạy Splash PRO EX để xem 3 D thì được nhưng không đưa sub vào được đâu!
Với TV LG Cinema thì không cần PC , bạn chép phịm HD và phụ đề (đặt tên các tập tin giống y nhau ) chung 1 folder vào ổ HDD ,rồi nối thẳng vào TV mà thưởng thức ,rất tiện lợi.

Sao lại không được, nhưng phải biết cách.
phải convert sub srt sang dạng phụ đề 3D dạng *.sup rồi mux vào file phim thì Splash sẽ đọc được phụ đề 3D , nếu để rời phụ đề thì thằng này không đọc được mà chỉ đọc phụ đề srt (hơi chuối)

Ðề: BÁC NÀO CHỈ DẪN CỤ THỂ XEM 3D VỚI TV LG CINEMA PHÁT QUA PC, LAPTOP

Cách bác haipvg thì em chịu vì em yếu kiến thức IT!

boy_4eyes

Vậy mấy bro cho mình hỏi thăm cụ thể cách để phát phim 3D và cả phụ đề từ PC-laptop qua dây HDMI được không vậy ? Cụ thể là mình phải cài đặt soft xem 3D nào cho PC-laptop và cách cover cái Sub sang chuẩn mới theo cách nào vậy ?
Mình phát qua PC-laptop nhưng TV LM7600 của mình không đọc được phụ đề. [phụ đề nó bị chia ra làm đôi như đoạn phim nên không đọc đc]

Thân !

lehuytrinh

Well-Known Member

Cho mình hỏi xem 3d trên tv ss có bị nhức đầu ko?

Cá này tùy từng người , mình xem nó khuyến cáo 1h giải lao mà mình xem 3h chả thấy sao , có người vừa xem vài phút đã kêu ròi

Tumom

Chào các bác, em đã đọc rất kỹ toàn bộ các trang cua chủ đề này nhưng không thấy có trường hợp của em là: tivi 3D LG (42LM5800), kết nối HDMI với đầu HD. Khi xem phim 3D loại SBS thi có phim xem rất nét (đúng là 3D) nhưng có phim xem không thấy 3D (mặc dù đã chọn đúng chế độ 3D ở tivi). Ví dụ phim Avanta chọn đúng loại SBS trên ti vi nhưng đeo kính xem không rõ 3D, nó bị mờ rất khó chịu. Các bác giúp em xem có phải chỉnh cái gì ở tivi nữa không?

Dai Nhan

Member

Xem 3D trên LG thì nên chọn loại Rip 3D OU , như vậy sẽ nét hơn!
Còn có phim nét có phim không thì phải xem lại chất lượng của phim :)

trannguyenhien

Active Member
Cho mình đang dùng tivi 3D LG 42LM5800 kết nối vi PC bằng HDMI. Vậy Các bác cho hỏi dùng phần mềm nao xem phim 3D tt nhất hiện nay mà chỉ cần play phim 3D và chỉ cần đeo kính kèm theo tivi là xem được 3D luôn.cảm ơn.

zonda8x

Cho mình đang dùng tivi 3D LG 42LM5800 kết nối vi PC bằng HDMI. Vậy Các bác cho hỏi dùng phần mềm nao xem phim 3D tt nhất hiện nay mà chỉ cần play phim 3D và chỉ cần đeo kính kèm theo tivi là xem được 3D luôn.cảm ơn.

e có cùng câu hỏi này.mấy hôm nay đang mọ mà chưa ra cách để xem.bắc nào kinh qua rồi thì chỉ mấy ae e với :x

Bên trên