Bác nào đã xài đầu thu HD của HTVC cho em ý kiến

smilegirl

Active Member
Em quá mệt mỏi vì anh em nhà thằng VTV này rồi, hết thằng con lai K+ giở trò độc quyền giờ đến lượt thằng SCTV bày trò tăng giá vì điện, nước (???) nay em muốn chuyển sang sử dụng cáp HTVC (Truyền hình TPHCM) cho nó khỏi lăn tăn nữa. Em xin hỏi có bác nào sử dụng đầu thu HD của HTVC rồi thì cho em xin vài ý kiến về chất lượng cũng như thái độ phục vụ của nó đề phòng trường hợp "tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa" thì lại khổ. Em xin cảm ơn các bác.

yeu_hdtv

Ðề: Bác nào đã xài đầu thu HD của HTVC cho em ý kiến

Em thấy HTVC đang hợp tác với VTC để truyền phát các chương trình của nhau phục vụ EPL đấy nên đầu thu HD của HTVC cũng đang xem được một số kênh HD của VTC sản xuất tường thuật trực tiếp EPL, nhưng do xài trên đường cáp chắc tín hiệu sẽ không được ổn định vì chất lượng đường cáp đồng trục hiện tại không đảm bảo lắm.

thaoarch

HTVC HD hiện đang có 14 kênh HD: 
1) HTVC HD phim : kênh phát các fim HD có pđ tiếng Việt
2) VTC HD1: tiếp sóng của VTC , thứ 7  xem được EPL
3) VTC HD2: nt
4) VTC HD3
5) HTVC HD Phu Nu: thực chất là kênh OBS HD của Hàn xẻng ( e chả xen bao h :) )
6) HTVC HD The Thao: True Sport HD ( xem ngon Super Sunday 2 vòng rồi, nhưng tương lai thì chắc là lên dĩa :D) nhưng chắc vẫn thích hợp cho các bác ko tiêu hóa nổi chất lượng BL của các BLV trên HTV & xem được chương trình tổng hợp EPL (vào tối thứ 3 thì phải)
7) FBNC HD: kênh tài chính độc quyền của HTV, chất lượng khá
8) FTV HD: fashion
9) LUXE HD: kênh giới thiệu sp, chất lg hình ảnh good ( chủ yếu là ảnh tĩnh)
10) NHK HD : tin tức 
11) HTVC HD Ca nhac :  Ca nhạc QT ( cũng tạm )
12) HTV Thuần Việt HD: fim & hài VN
( dành cho các thím :) đa số là upscale)
13) Disney HD : upscale
14) Discovery HD
 Còn lại là SD: HTV1,2,3....., VTV, HBO, Star Movie, Cinemax, ESPN, Star sport.... như cáp thường

petiteLoan

Giờ lắp đầu thu HD HTVC bổ sung thêm 6 kênh, thành 20 kênh HD rồi. xem tại đầy nè: dau thu hd htvc

Nhà em chia tín hiệu tới 3 lần lận ko biết tín hiệu kỹ thuật số có còn tốt ko ạ? 3 tv kia đều dùng analog cả

bác nên chia tổng từ 1 ra 4 rồi chạy tới từng TV thì tín hiệu tốt nhất, nếu bác chia từng khúc qua 3 cục chia, thì tại cục chia cuối tín hiệu sẽ yếu bác ạ, vì mỗi lần qua cục chia giảm khoảng 3db

masuman

Member

Nều dùng đầu thu KTS của AVG để xem các nhà cung cấp khác bằng cách mua thẻ giải mã thì được không các bác?

Mr Vui Ve

Member

đầu thu topfield của HTVC hình như hơi to to phải ko các bác. có nhà bà con lắp cái này, e thấy chất lượng xem cũng ổn đó, có VTV1,3,6 HD..v.v

đầu thu topfield của HTVC hình như hơi to to phải ko các bác. có nhà bà con lắp cái này, e thấy chất lượng xem cũng ổn đó, có VTV1,3,6 HD..v.v

Đầu TOPFIELD đó là đầu CBC-7000, có dán logo PAMA góc phải, lột ra có logo VCTV ở dưới. Chắc có lẽ là PAMA mua lại đầu VCTV tồn kho, chỉnh sửa sau đó bán lại.

minhduc57

HD htv giờ 30 kênh xem cũng ổn

Bên trên