Bác nào xài pre rotel 1580 với 683 BW cho ý kiến với

Wave125

Member
Ðề: Bác nào xài pre rotel 1580 với 683 BW cho ý kiến với

Sau những ngày vật vã, trưa nay em quyết định lấy 1580, thật là may mắn là em đã múc đc 1 em mầu đen( cả bộ cảu em mầu đen), phải nói em này nặng thiệt, nhưng đến giờ chưa đc nghe thử vì thiếu dây tín hiệu. Các bác chỉ em zùm mua dây nào ngon bổ rẻ nhỉ

bear_2110

Member

Sau những ngày vật vã, trưa nay em quyết định lấy 1580, thật là may mắn là em đã múc đc 1 em mầu đen( cả bộ cảu em mầu đen), phải nói em này nặng thiệt, nhưng đến giờ chưa đc nghe thử vì thiếu dây tín hiệu. Các bác chỉ em zùm mua dây nào ngon bổ rẻ nhỉ

Bác thử Transparent xem sao.
thân.

chúc mừng bác. Hài lòng thì nghe gì cũng hay hết. keke.
Em cũng đang định nâng cấp gì đó (do máu chạy đua vũ trang) nhưng chưa biết phải bắt đầu từ cái gì. Nếu bác ở HN cho phép em bê Rotel RSX 1560 qua dùng em nó là Pre để phối với RB 1080 xem chất lượng cái Pre đó thế nào với. Em đang lăn tăn chưa biết nên Intergrated hay Pow.

Tiện đây các bác tư vấn giúp với tầm 70 củ thì nâng thêm gì khi vẫn giữ nguyên RSX1560 ? Em muốn đổi 683 lên 803s nhưng số vốn kia lại không đủ cho cả loa và amp.:-?

lehoang40

Tiện đây các bác tư vấn giúp với tầm 70 củ thì nâng thêm gì khi vẫn giữ nguyên RSX1560 ? Em muốn đổi 683 lên 803s nhưng số vốn kia lại không đủ cho cả loa và amp.:-?

Bác nâng luôn 803S trước đi bác, thật sự mà nói thì trong các loa BW chỉ có mỗi dòng loa BW 683 là khó đánh thôi, các dòng CM và dòng 8 lại không quá khó.

Bác nâng luôn 803S trước đi bác, thật sự mà nói thì trong các loa BW chỉ có mỗi dòng loa BW 683 là khó đánh thôi, các dòng CM và dòng 8 lại không quá khó.

le_hung214 đã viết:
Lên loa thôi đã thấy khác biệt lắm rồi, cứ loa trước đi bác, nghe chán rồi lên POW sau

nhưng lên 803s trước thì cái AVR kia kéo thế nào bác?

chít thật, em gõ nhầm 804s thành 803s. Hỏi các bác 2 cái này khác nhau nhiều về chất hay chỉ về lượng thôi các bác?

JESSIEBO

Active Member

chít thật, em gõ nhầm 804s thành 803s. Hỏi các bác 2 cái này khác nhau nhiều về chất hay chỉ về lượng thôi các bác?

Chất cũng khác mà lượng cũng khác...và Rotel 1560 của bác hoàn toàn có thể hạ gục cả 2 em 803S và 804S.

audio&video

Active Member

chúc bác chủ đã tìm được pre yêu thích để hoàn thiện bộ dàn.:-?

bác mua e nó bao nhiêu vậy. Chúc mừng bác đã cưới e nó về nhé

sonrock

e ngủ dậy đã thấy thêm 2 trang nữa rồi, đúng là bw với rotel luôn là đề tài hot của hdvn :p. nếu bác muốn dùng dây tín hiệu để chơi với bw thì nordost hay kimber mà dùng bác ạ, tiếng bass chắc sâu độ động lớn lắm. e chưa thử các dây khác vì chơi bộ này ngắn quá nhưng đó là cảm nhận của e. dây tín hiệu ngoài nordost và kimber ra bác có thể kiếm cặp dây tín hiệu đầu bẳng Signature Ref của QED mà giá lại rất tốt, tiếng cũng hay nữa vì trong tầm này e nghĩ ko cần mua dây đắt hơn làm j.

vụ lên 804s hay 803s thì e khuyên bác là chơi 804s cho e. bác chịu khó tìm nhiều trên mạng thì thấy ng chơi thích 804x hay 802x hơn 803x nhiều, với bất kỳ dòng nào và series nào của BW. cũng vì lý do đó nên 804s rất rất hiếm khi thấy được rao bán và nếu rao cái là ra khi nhanh trong khi 803x thì rất khó. e đã nghe qua cả 2 cặp này rồi, tốt nhất là bác lấy con 804s cho e :) nếu bác thích BW đến vậy!

sonrock

e quên mất ko nói với các bác là trong năm qua và sang năm nay hãng Leema Acoustics giảm giá rất rất lớn các mặt hàng của mình, ko rõ ở VN ra sao nhưng e tin đây là chính sách toàn cầu của hãng. đây là 1 official dealer của hãng này đang rao rất nh các sp, e đã mua đồ ở đây nên yên tâm tuyệt đối. các bác check e tucana2: HiFi Adverts - Leema Acoustics - Tucana II Amplifier

thêm 1 điều nữa là nếu các bác mua hàng ở UK ship về vn thì các bác đc giảm 20% thuế tại UK nhé :), đây là điều chắc chắn đấy. các bác làm việc với hải quan tốt thì ok nữa thôi. giá trên là giá rao của shop nhưng các bác deal tốt thì sẽ giảm được chút nữa đấy ạ.

e quên mất ko nói với các bác là trong năm qua và sang năm nay hãng Leema Acoustics giảm giá rất rất lớn các mặt hàng của mình, ko rõ ở VN ra sao nhưng e tin đây là chính sách toàn cầu của hãng. đây là 1 official dealer của hãng này đang rao rất nh các sp, e đã mua đồ ở đây nên yên tâm tuyệt đối. các bác check e tucana2: HiFi Adverts - Leema Acoustics - Tucana II Amplifier

thêm 1 điều nữa là nếu các bác mua hàng ở UK ship về vn thì các bác đc giảm 20% thuế tại UK nhé :), đây là điều chắc chắn đấy. các bác làm việc với hải quan tốt thì ok nữa thôi. giá trên là giá rao của shop nhưng các bác deal tốt thì sẽ giảm được chút nữa đấy ạ.
Chắc nó giảm vài lần giá nữa e mới đủ tiền mua ấy. E chưa có kinh nghiệm mua bán gì từ bên mẽo nên chắc mua cũng khó

Wave125

Member

Sau một hồi loay hoay mày mò cuối cùng cũng ok, phải nói xài pre 1580 với các bác thế nào thì em k biết còn với em biết mỗi từ " phê" thôi

Em chưa có CDP muốn tận dụng tạm con Pi LX71 làm CD nghe tạm đợi cho gà hồi là em kiếm CDP. Nhưng em k biết cách làm sao cắm Analog 2 kênh sang Pre. Bác nào biết chỉ zùm em luôn nhé

giaminh_hk

Theo mình , phần pre của Denon chưa thể hiện được hết cái chất của Rotel khi ghép với B&W 683, bởi bác mới chỉ giải quyết được vấn đề công suất mà chưa xử lý tốt phần chất âm. Do đó, trước mắt, bác nâng đời em Pow, sau đó sớm muộn gì cũng tiếp sức cho em í 1 em pre thôi bác chủ ạh

Bác JESSIBO nói rất đúng. Đúng là ghép như bác chỉ giải quyết phần công xuất vì chất âm như bác JESSIEBO nói thì nó đã bị anh AVR làm sai lệch với nguyên bản của CD rồi nên ROTEL sẽ chỉ kích lên thôi chứ k xử lý lại được. Muốn hay thực sự phải dùng cặp đôi Rotel là chuẩn nhất hặc bác dùng NAD cuãng rất hay. Em mới đi nghe thử ở Hoàng Hải audio Hà Nội về vì em đang dùng Denon avr 3311 ghép với bộ B&W 683 nên muôn nâng cấp kiểu như bác nhưng khi ghép 3 phương án cho ra chất âm khác nhau bác ạ. theo tai trâu của em tính thang điểm 10 như sau: DENON 3311+ Pow ROTEL + 683 = 8 điểm; Pr ROTEL + Pow ROTEL + 683 = 10 điểm; Pr Nad + Pow Nad + 683 = 9,5điểm. rất mong các bac tiếp tục cho ý kiến.

Bác JESSIBO nói rất đúng. Đúng là ghép như bác chỉ giải quyết phần công xuất vì chất âm như bác JESSIEBO nói thì nó đã bị anh AVR làm sai lệch với nguyên bản của CD rồi nên ROTEL sẽ chỉ kích lên thôi chứ k xử lý lại được. Muốn hay thực sự phải dùng cặp đôi Rotel là chuẩn nhất hặc bác dùng NAD cuãng rất hay. Em mới đi nghe thử ở Hoàng Hải audio Hà Nội về vì em đang dùng Denon avr 3311 ghép với bộ B&W 683 nên muôn nâng cấp kiểu như bác nhưng khi ghép 3 phương án cho ra chất âm khác nhau bác ạ. theo tai trâu của em tính thang điểm 10 như sau: DENON 3311+ Pow ROTEL + 683 = 8 điểm; Pr ROTEL + Pow ROTEL + 683 = 10 điểm; Pr Nad + Pow Nad + 683 = 9,5điểm. rất mong các bac tiếp tục cho ý kiến.
Bác nghe NAD ở đâu vậy? Nad giá mềm hơn rotel đúng không bác?

vozhanoi

Chúc mừng bác chủ đã xuống tay, chuẩn không cần chỉnh ;;)

giaminh_hk

Mình mang CD Lệ Quyên Vol 4 của mình đi nghe Rotel ở Hoàng Hải 23 Hai Bà Trưng, Nghe bộ Nad ở nhà anh bạn dưới chợ Nhổn Từ Liêm bạn ạ. NAD Hoàng Hải không có nhưng hình như Công audio có đấy bạn. NAD cỏ thấp nhiệt hơn ROTEL 1 chút. Mình định lấy ROTEL nhưng được cửa hàng Trương Nghĩa sài gòn nơi mình lấy bộ âm thanh tư vấn NAD cũng rất hay nên mình đi nghe thử. quả là hay bác ạ. cuối tháng mình sẽ múc nguyên bộ Pr+Pow về nghe cho sướng. DENON 3311 làm nhiệm vụ hỗ trợ phim ảnh. Lưu ý nhà anh mình phòng nghe hơi thiếu các thiết bị tiêu âm nên có thể chất âm của Nad chưa phát huy hết được. Hoàng hai nơi mình nghe ROTEL thì có phòng nghe rất pro.

Wave125

Member

Chúc mừng bác chủ đã xuống tay, chuẩn không cần chỉnh ;;)

PHải nói AVR+pow k thể tẩn đc em sao 683 ra cơm cháo j sất. Khênh 1580 về phải nói chất âm quá hay( đối với em) mình như lạc vào cõi "âm" keke

Bên trên