Bạn có bao giờ nhầm hàng Samsung với Apple?

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member
Ðề: Bạn có bao giờ nhầm hàng Samsung với Apple?

Samsung sản xuất điện thoại với máy tính bảng nhìn có giống lắm đâu, giống nhất chỉ có mấy anh Tầu khựa làm nhái thôi, kiện thì không kiện cái thằng nhái gần giống hệt đi kiện thằng samsung.

Apple Ipad 2

MÁY TÍNH BẢNG ONDA VI30

HKPhone 4S-Retina Pro bên trái, Apple iPhone 4 bên phải.

pikol00

nhìn thoáng qua cũng ko thể nào nhầm dc, hay nhìn chỉ 1 góc cạnh nào đó cũng chưa nhầm .^^

haru

Member

trừ Apple fan thì cho rằng là nhầm, chứ nhìn nhầm thế quái nào đc. Màu sắc, hình dáng khác nhau 1 trời 1 vực.

Nếu bảo giống nhau vì nó cùng là hình tứ giác vuông 4 cạnh thì bó chiếu chịu thôi.

Giơ 2 con Ipad và Galaxy tab thì đứa trẻ con no cũng phân biệt đc. Có chăng là lũ mù quáng = ))

Alabama

1 ngày nào đó xếp SS đi ị, bị nhân viên apple bắt gặp thưa ra tòa cái tội "sao mày ị c** giống tao thế"

kennyt

Active Member

Apple sợ không cạnh tranh với Samsung trên thương trường nên tung chiêu này ra để đánh bật Samsung ra khỏi địa bàn (Mỹ) của mình ấy mà, Apple "chơi" thế thì đâu có cạnh tranh lành mạnh gì nữa, đâu riêng gì Samsung, hắn (Apple) còn kiện tùm lum hãng khác như Kodak (Kodak đã dành chiến thắng), nokia... haizz.

dtvu1310

Member

Nếu bạn nào từng đọc tiểu sử của Steve Jobs thì hẳn đã biết Sony là công ty điện tử rất được ông yêu thích. Tuy sau này từng cho rằng Sony đã đi sai hướng nên không còn chú ý đến họ nữa nhưng không ai có thể phủ định cuộc đời Steve Jobs bị ảnh hưởng khá nhiều bởi công ty Nhật Bản, từ phong cách kinh doanh đến triết lý thiết kế sản phẩm. Mới đây, các chứng cứ đưa ra trong vụ kiện của Samsung với Apple cũng cho chúng ta thấy một sự thật khác: Thiết kế iPhone nguyên mẫu cũng bị ảnh hưởng bởi ngôn ngữ thiết kế của Sony.

Câu chuyện thật sự bắt đầu vào năm 2006 khi phó chủ tích phụ trách bộ phận iPod, Tony Fadell yêu cầu chuyên viên thiết kế công nghiệp Shin Nishibori chế tạo một mẫu thử nghiệm iPhone lấy ý tưởng từ ngôn ngữ thiết kế của Sony. Như bạn có thể thấy ở đây, bức hình nguyên mẫu sản phẩm P2 có logo JONY với font chữ của Sony và từ JONY có lẽ là một cách nói lái nhằm vinh danh thiết kế trưởng Jony Ive.

Một chuyên viên thiết kế khác từ Apple, Richard Howarth đã ghi chú về mẫu thiết kế này, nói với Jony Ive rằng nó cho phép tạo ra một sản phẩm gọi điện nhỏ gọn với những hình khối đẹp khi so sánh với những bản thử nghiệm khác. Thiết kế P2 có bộ khung giống iPod mini nhưng phần bánh xe xoay đã được thay bằng màn hình. Không khó để nhận ra thiết kế P2 được Apple sử dụng để tạo ra iPhone 4 và 4S sau này. Howard cho rằng thiết kế của Nishibori không có nhiều khác biệt so với iPhone 4S hiện tại, ông này cũng cho rằng thiết kế thương mại hóa của iPhone 4 trông không hiện đại bằng P2 nhưng dễ dùng hơn.

View attachment 66936
View attachment 66937
View attachment 66938
View attachment 66939
View attachment 66940
View attachment 66941
View attachment 66942
View attachment 66943

Nguồn: TheVerge

VThanhgtvt

Well-Known Member

Em thì không bao giờ nhầm được....

woodhouse

dùng điện thoại Samsung một lần và quyết định kg bao giờ dùng nữa. bảo là màn hình cảm ứng mà touch không nhại chút nào. Đem so Samsung với Apple chẳng khác nào lấy trứng chọi đá. có lẽ ở Vn còn nhiều người kg đủ tiền mua hàng Apple nên tôn sung Sámung quá. tôi không nhìn lầm chúng bao giờ hàng nhái nhìn cái là biết ngay
Cái con Samsung S3 15 chai,con Iphone 3GS 7 chai,4S chắc cũng cỡ 13,14 chai.....đúng là không có tiền mới chơi SS chứ có tiền người ta mua iphone rồi.

anhtuanngoc

Well-Known Member

Đến như em cận độ 8 mà còn phân biệt được nữa là

kaka410

công nhận nhìn samsung cứ có nét giống iphone

---------- Bài trên gởi vào lúc 10:45:54 AM ---------- Bài dưới được thêm vào lúc 10:45:05 AM ----------

công nhận nhìn samsung có nhiều nét giống iphone

jimmy_mei

Member

Nhầm SS thành Ip thì không nhầm được nhưng phải công nhận 1 điều là thiết kế của SS hơi giống Ip. Sao không sáng tạo như Sony thì sẽ không bao giờ bị gọi là hàng nhái thiết kế.

suameo

Member

Ko nhầm được, mình ko xài 2 loại này bao giờ nhưng nhìn chắc chắn ko nhầm. Hàng Apple dù sao nó cũng cứng cáp và đẹp hơn nhìn lướt qua cũng biết (trừ khi hàng nhái của tàu).

Ko nhầm được, mình ko xài 2 loại này bao giờ nhưng nhìn chắc chắn ko nhầm. Hàng Apple dù sao nó cũng cứng cáp và đẹp hơn nhìn lướt qua cũng biết (trừ khi hàng nhái của tàu).
Chính xác sao mà nhầm dc . 2 cái sử dụng 2 hệ điều hành khác nhau mà

mofgarden

Member
Làm sao mà nhầm được hả bác. Vì sản phẩm của từng hãng có khu trưng bày riêng. Ngoài ra tay cầm sản phẩm mình cũng phải ngó mặt trước và lưng của sản phẩm nên em nghĩ chả bao giờ nhầm.

Nhìn_Nghe

Active Member

khổ nhất ng dùng SS hay bị ng khác hỏi là IP, Ipad hả

Ko bênh vực bên nào...người dùng thông thái >>> iphone làm tiên phong....Samsung ăn theo....Nhưng dù gì thì đã nói NO với điện thoại Samsung từ rất lâu zòi...đôi lúc cũng lấy cái samsung của bạn gái vọc vạch...nhưng ko thích :D

Bên trên