Bật tắt máy tính từ xa - Cho USB đi vào dĩ vãng

i=i+1

Bạn đã từng quên copy dữ liệu máy tính ở nhà khi đi làm, đi công tác. Bạn quên copy dữ liệu máy tính ở cơ quan khi về nhà để làm tiếp hay đến cơ quan mà quên không copy dữ liệu cần trong máy ở nhà. Bạn đang dùng phần mềm Teamviewer nhưng không có ai bật máy tính đó lên. Với thiết bị phần cứng dưới đây sẽ giúp bạn làm được điều đó khi lắp vào máy tính cần điều khiển: Bật máy tính từ xa qua kết nối wifi, 3G, 4G và đăng nhập tự động vào máy lấy dữ liệu qua Teamviewer ko cần Password.

Thiết bị có thể hoạt động dựa trên kết nối Wifi 2.4G:
- Điều khiển bằng điện thoại qua ứng dụng
- Điều khiển bằng giọng nói khi kết hợp với Hassio(Hệ điều hành nhà thông minh nguồn mở) và Google Home.

Với tính năng trên dù đi bất cứ đâu bạn cũng không cần copy dữ liệu vào USB mang theo mình, hãy quên USB đi.

Chi tiết tính năng và sử dụng thiết bị được viết trong bài hướng dẫn dưới đây.

Chi tiết bộ sản phẩm tại Shopee:
https://shopee.vn/product/14731014/1853035376/
Sẽ có Video update điều khiển bằng giọng nói cho các bác

Chỉnh sửa lần cuối:

i=i+1

Video 1 : Giới thiệu và hướng dẫn lắp đặt:

Video 2 tiếp theo: Hướng dẫn setup wifi và điều khiển bật tắt bằng điện thoại.

Chỉnh sửa lần cuối:

airport

Active Member
Thiết bị rất hay nhưng mình nhìn hình thì chưa hiểu cái chỗ hình ghi cắm vào dây power của case thì cắm như thế nào?

i=i+1

Thiết bị rất hay nhưng mình nhìn hình thì chưa hiểu cái chỗ hình ghi cắm vào dây power của case thì cắm như thế nào?
Trong Case có hai dây Power, thay vì cắm vào chân Power của Main bạn cắm hai dây power này vào thiết bị. Hai đầu của thiết bị bạn cắm vào chân power của main.
Đây là đấu song song để dùng cả nút trên Case.
Sau đấy setup các bước như hướng dẫn và bật tắt thôi.

airport

Active Member
Cám ơn bạn đã trả lời, tuy nhiên liệu có nhầm lẫn không nhỉ khi mà hình thì đây, trên main thì chỉ có 4 chân liên quan đến nguồn:
2 chân báo POWER LED;
2 chân POWER SW
Vậy 2 cái chân cắm ghi là "cắm vào chân power của mainboard" tức là cắm vào power sw?
Còn 2 chân của bộ này còn lại thì cắm vào đâu trên case?
Nếu như chân cắm loại male/female trên hình chỉ để cắm vào chân power sw thì sao họ không hàn luôn lại thành 2 sợi nối tiếp nhau nhỉ?
Xin lỗi vì đã làm phiền bạn khi hỏi như vậy. Thanks in advance.

Chỉnh sửa lần cuối:

i=i+1

Cám ơn bạn đã trả lời, tuy nhiên liệu có nhầm lẫn không nhỉ khi mà hình thì đây, trên main thì chỉ có 4 chân liên quan đến nguồn:
2 chân báo POWER LED;
2 chân POWER SW
Vậy 2 cái chân cắm ghi là "cắm vào chân power của mainboard" tức là cắm vào power sw?
Còn 2 chân của bộ này còn lại thì cắm vào đâu trên case?
Nếu như chân cắm loại male/female trên hình chỉ để cắm vào chân power sw thì sao họ không hàn luôn lại thành 2 sợi nối tiếp nhau nhỉ?
Xin lỗi vì đã làm phiền bạn khi hỏi như vậy. Thanks in advance.
Bật tắt thì bạn phải dùng dây POWER SW của case. không dùng POWER Led.
Bạn cắm hai dây POWER SW của case vào 1 cặp dây của thiết bị, 1 cặp dây của thiết bị bạn cắm vào POWER SW trên main.
Mình đã sửa lại POWER SW cho rõ hơn.
Thank!

Chỉnh sửa lần cuối:

airport

Active Member
Bộ này muốn mua thì ở đâu bác nhỉ, mình chưa bao giờ mua trên shopee nên muốn đến xem và mua trực tiếp.

i=i+1

Bộ này muốn mua thì ở đâu bác nhỉ, mình chưa bao giờ mua trên shopee nên muốn đến xem và mua trực tiếp.
Mua tại nhà ngoài giờ hành chinh: Số 5 - Ngách 94/89/5 - Tổ 13 - Thượng Thanh - Long Biên - Hà Nội
Sẽ được support full.
Các nơi khác bác có thể đặt trên Shopee.

airport

Active Member
Ok, mình cũng hay nghịch mấy món này, sẽ sắp xếp qua bác để thực mục sở thị. Bác PM cho mình SĐT để tiện liên lạc nhé. Tks

Bên trên