Batman: The Dark Knight

The Dark Knight

• Số lượng người bầu chọn
    46
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Pinetree

Member
Ðề: Batman: The Dark Knight

hahaha
xin lỗi chịu ko nỗi

gu của mình là thế, có nhất thiết phải cười khả ố thế không8-x, một nụ cười đầy ẩn ý mang phong cách của The Dark Knight, mình ghét The Dark Knight:eek: (ý chỉ phim chứ 0 phải bạn The Dark Knight nhé<:p)

tui

Member

:eek: bạn cũng có suy nghĩ giống mình à, căn bản là mình không thích người ta truyền tải thông điệp đến mình bằng những thứ khô khan hay bằng những ẩn ý đầy tính sắp đặt trong 1 loạt những cuộc đối thoại nhiều lời, mình thích xem phim nào mà người ta "dạy đời" mình chủ yếu bằng cảm xúc, bằng cử chỉ ánh mắt, bằng màu sắc của âm thanh chứ không phải bằng 1 thứ ngôn ngữ của 1 quốc gia nào đó... như vậy sẽ mang nhiều tính trí tuệ nghệ thuật hơn... mình nghĩ vậy

Tìm mấy film "nghệ thực" mà coi đi anh..... Film Hollywood giải trí mà anh cho Batman, Jocker, 2 Faces, Rachel từ đầu tới cuối éo nói mà nhìn nhau "trìu mến", sau khi giết phải ghị chặt xác đối thủ rỏ 2 dòng lệ hối hận và thương tiếc. Đúng nghĩa "nghệ thực" ghê lun.

Em thấy anh cũng sắc sảo trong việc chỉ ra đúng chỗ mà chê rồi đó =)). Em phục.

À, anh cho em hỏi cái chỗ em quote lại và in đậm... anh nói rõ hơn cho em hiểu rõ hơn giùm đc ko ? Và cho em biết một cái film kinh điển thể laọi mà anh thích nữa. Em xin hết.

Pinetree

Member

Tìm mấy film "nghệ thực" mà coi đi anh..... Film Hollywood giải trí mà anh cho Batman, Jocker, 2 Faces, Rachel từ đầu tới cuối éo nói mà nhìn nhau "trìu mến", sau khi giết phải ghị chặt xác đối thủ rỏ 2 dòng lệ hối hận và thương tiếc. Đúng nghĩa "nghệ thực" ghê lun.

À, anh cho em hỏi cái chỗ em quote lại và in đậm... anh nói rõ hơn cho em hiểu rõ hơn giùm đc ko ? Và cho em biết một cái film kinh điển thể laọi mà anh thích nữa. Em xin hết.

Mình nói mình thích phim mang phong cách kiểu này, kiểu kia không có nghĩa là muốn phim The Dark Knight phải "làm cho Batman, Jocker, 2 Faces, Rachel nhìn nhau trìu mến"... mà cái này thuộc vấn đề đọc hiểu và suy luận nên ko cần nói nữa

"Màu sắc của âm thanh" <== thiết nghĩ ai đọc câu này cũng có thể hiểu là âm thanh cũng có thể gợi ra những cảm giác về màu sắc tương xứng, âm cao lảnh lót ==> cảm giác lạnh ==> liên tưởng đến những màu lạnh như trắng, xanh, bạc... ngược lại âm trầm ấm có thể liên tưởng đến màu đen, đỏ, vàng... !!!... hay như có người phát biểu "độ phân giải của âm thanh thấp" ai cũng nghĩ âm thanh đó thiếu chi tiết và có bitrate thấp......... thực tế thì âm thanh và hình ảnh luôn tác động tới cảm xúc rất giống nhau, trong câu trên mình đặt âm thanh ở vế sau vì muốn nhấn mạnh nó mà ko muốn bỏ sót tầm quan trọng của hình ảnh, chắc giờ bạn đã hiểu

Phim kinh điển mà mình thích là phim Titanic và gần đây là phim Wall-E ^^

//À mình sinh năm 89 nhé, không biết là anh hay là em nhỉ:eek:

Chỉnh sửa lần cuối:

poly

Banned

hahaha
bắt tay bác tui phát ,ko dám ôn vì sợ mang tiếng gay hehe
e thuộc loại ngu lâu dốt bền khó đào tạo
e chỉ biết là nên biết mình đang xem phim thể loại nào

Lioncoeur

:eek: bạn cũng có suy nghĩ giống mình à, căn bản là mình không thích người ta truyền tải thông điệp đến mình bằng những thứ khô khan hay bằng những ẩn ý đầy tính sắp đặt trong 1 loạt những cuộc đối thoại nhiều lời, mình thích xem phim nào mà người ta "dạy đời" mình chủ yếu bằng cảm xúc, bằng cử chỉ ánh mắt, bằng màu sắc của âm thanh

Ủa, mình nhớ đối thoại thì cũng phát ra âm thanh cơ mà =))

Pinetree

Member

hahaha
bắt tay bác tui phát ,ko dám ôn vì sợ mang tiếng gay hehe
e thuộc loại ngu lâu dốt bền khó đào tạo
e chỉ biết là nên biết mình đang xem phim thể loại nào

The Dark Knight thuộc thể loại " DELETE AFTER VIEWING " (mượn lời bác nowaytogo, thanks ^^ )

Tại sao mọi người cứ nhắm vào post #159 mà bảo mình chê TDK nhỉ, post #159 chỉ nói lên gu thưởng thức của mình, ngay từ đầu đã nghĩ các bác có thể hiểu sai nên cố tình không nhắc đến tên phim TDK và tô đậm chữ thíchkhông thích mà hình như ko có tác dụng (hay các bác 0 để ý:confused:)... cái post mình chê TDK là post #157 nhé, đọc kỹ dùm:eek:

Ủa, mình nhớ đối thoại thì cũng phát ra âm thanh cơ mà =))

Thế bác có nghe người nào đi nghe nhạc mà bảo là đi nghe âm thanh không (mặc đù âm nhạc vốn dĩ là âm thanh), tương tự lời nói được coi là âm thanh khi người nghe 0 hiểu gì cả:D

Lioncoeur

Thế bác có nghe người nào đi nghe nhạc mà bảo là đi nghe âm thanh không (mặc đù âm nhạc vốn dĩ là âm thanh), tương tự lời nói được coi là âm thanh khi người nghe 0 hiểu gì cả:D

Nhưng ở trên bác nói màu sắc âm thanh, chứ có nói màu sắc âm nhạc đâu. Vì vậy mới dẫn chứng rằng đối thọai cũng là âm thanh (còn âm thanh dĩ nhiên không phải là đối thọai, không phải là âm nhạc rồi) :D

Còn nữa nhá, The Dark Knight coi mà khó hiểu thì quá tệ rồi. Tớ chỉ coi 1 lần ở rạp, bản dịch phụ đề sai be bét (như nhiều người nói), và cũng chả có nghe được mấy câu tiếng Anh ra hồn. Nhưng mà vẫn hiểu rất dễ dàng
Nếu muốn biết thế nào là không hiểu gì cả, hãy xem The Fountain.

Chỉnh sửa lần cuối:

Pinetree

Member

Nhưng ở trên bác nói màu sắc âm thanh, chứ có nói màu sắc âm nhạc đâu. Vì vậy mới dẫn chứng rằng đối thọai cũng là âm thanh (còn âm thanh dĩ nhiên không phải là đối thọai, không phải là âm nhạc rồi) :D

Còn nữa nhá, The Dark Knight coi mà khó hiểu thì quá tệ rồi. Tớ chỉ coi 1 lần ở rạp, bản dịch phụ đề sai be bét (như nhiều người nói), và cũng chả có nghe được mấy câu tiếng Anh ra hồn. Nhưng mà vẫn hiểu rất dễ dàng
Nếu muốn biết thế nào là không hiểu gì cả, hãy xem The Fountain.

Bác hiểu sai rồi, đối thoại cũng là âm thanh nhưng nó ko mang cung bậc đủ nhiều để trở nên có "màu sắc"... và mình ko nói TDK khó hiểu mà đang nói nếu ngoài đời có 1 ông người Lào nói chuyện với bác mà bác không hiểu thì có nghĩa bác chỉ đơn thuần là nghe âm thanh phát ra từ mồm người đó thôi ^_^

hihi, ngộ nhỉ, đang bàn về TDK mà toàn nói chuyện 0 đâu:eek:

dracula666

mình theo dõi topic này và thấy bạn the dark knight chê the dark knight kinh nhất , bạn chê dã man , chê phim ko còn cái gì luôn
trong bài viết của bạn dùng cả từ motherF!ck , son of the bitch Joker , con Stinky Slut , thằng tào lao ...
mình tự hỏi sao bạn lại lấy nick là the dark knight ?
chê như thế là quá đủ rồi đấy bạn ạ .
phim hay hay dở là tùy vào cảm nhận cá nhân , chính xác là như thế , bạn cảm nhận thấy phim này tệ ko có nghĩa là nó dở tệ .
Viện điện ảnh Mỹ ngày 14-12 đã công bố 10 bộ phim hay nhất năm 2008, trong đó có bộ phim bom tấn về Batman The Dark Knight . thế thì rõ ràng nó ko phải là "cái phim motherF!ck này" như bạn nói .
mình ko muốn tranh luận với bạn bởi mỗi người đều có cảm nhận riêng của họ và đừng có cố chỉ trích cái đó , bạn chỉ mất thời gian thôi bởi mỗi người đều cố sống cố chết bảo vệ mình và bác bỏ những ý kiến trái ngược .
riêng bản thân mình thì mình rất thik phim TDK , thik nhất là joker , mình thấy bộ phim này rất khác so với những phim batman của những năm trước và mình thik sự khác biệt ấy .
thêm nữa , sinh hoạt trên diễn đàn nên hết mức tôn trọng cá nhân khác , người ta có chê ỏng chê eo phim mình thik hay khen lấy khen để phim mình ghét thì kệ người ta , hoặc viết reply lịch sự thôi . như thế thì người ta mới tôn trọng ý kiến của mình .
ngày trước mình cũng như bạn đấy , phản ứng với tất cả reply mà mình cảm thấy khó chịu . mình rất yêu nhạc rock và chỉ trích những ai chửi rock và thik nhạc Kpop . nhưng sau đó mình nhận ra mỗi ý thik cá nhân , mỗi gu thẩm mỹ cần phải được tôn trọng .

PS : chữ kí của bạn :"Joker....you're son of the b!tch...." gây phản cảm quá đấy . nên chú ý đến lời ăn tiếng nói của mình .

Chỉnh sửa lần cuối:

ê...tự nhiên đào mộ lên rồi nói này nói nọ là sao thím hai :mad:

Xin lỗi nha, bạn đừng đem cái AFI hay cái NBR ra mà hù tui nhé :rolleyes:
Bạn ngây thơ quá bạn ơi, ngay cái danh giá nhất của điện ảnh Hoa KỳAcademy Awards mà còn lobby được nói chi mấy cái cỏn con kia $-)
muốn đem thì đem cái Palme d'or ra mà nói nghen

Bạn nói là bạn theo dõi cái topic này từ đầu tới giờ à, thế bạn có biết cái topic này xưa kia là 2 topic không :confused:.....và điều quan trọng cái Topic đầu tiên của tui, tui chẳng chê ai cả ...tui chỉ chia sẽ rằng những cảnh quay bằng IMAX đẹp quá ,coi bằng Samsung thì mầu sắc hơn Sony thôi và có thêm vài dòng cảm nhận riêng....

Tôi thấy ở đây đâu có ai cảm thấy khó chịu với tui đâu, và nếu như bạn coi kỹ thì từ hồi gia nhập tới giờ, mỗi khi tôi post bài tôi luôn tôn trọng người khác trong từng câu văn của mình, không chửi thề câu Tiếng Việt nào hay lăng mạ ai cả. (gần đây thì tui chỉ trích anh 5ti quá mới bị Chip del bài thôi)

Vậy suy cho cùng thì bạn chẳng đọc kỹ các bài post của tui gì hết, cái bạn muốn và coi kỹ là "những gì tui dành" cho cái bộ phim mà bạn quá yêu thích quá say mê ....

Đối với những người như bạn thì 2 chử Batman có nghĩa là gì hở, hay là từ trước tới giờ bạn chỉ coi cái seri Batman này là hạng phim đánh đấm kỹ xảo rẻ tiền.....May quá, cái The Dark Knight này, nhờ nó nổi tiếng ở nước ngoài và được nhiều tiếng thơm danh giá quá nên nó có dịp " cải đạo " cho một số bạn ở Việt Nam ta....

Ở Việt Nam tôi thấy có 1 cái rất buồn cườicái hay chân chính cái đẹp chân thật ..v.v...mà không được PR tốt thì chẳng ai hay chẳng ai biết....
Mà vài thứ tầm phào tào lao...... chỉ cần vài con chử của những người này người kia hơi có tiếng tâm thôi là y như rằng....lên tận trời xanh nhé =D>

Có thể tôi bị lớn lên trong nền Giáo Dục áp đặt và chuyên chính thông tin , nhung tôi tuyệt nhiên không phải là người có lối tư duy bị áp đặt

dracula666

nói thật , tôi hỏi bạn bao nhiêu tuổi rồi ? sao trẻ con thế ? bài viết của bạn hay có kiểu bới móc câu nói của người khác ra để nói cho thỏa , người lớn hơn đi . nếu bạn còn nhỏ tuổi thì tôi cũng ko trách nhưng nếu đã đủ tuổi để biết học cách đối nhân xử thế thì bạn cần phải xem lại .
và đừng ngồi một chỗ và đoán xem người khác như thế nào nhé .
"Đối với những người như bạn" ---> bạn hiểu gì về tôi ?

bài viết của bạn mâu thuẫn ở chỗ bạn nói là "mỗi khi tôi post bài tôi luôn tôn trọng người khác trong từng câu văn của mình"
qua cách nói của bạn rõ ràng là bạn đang mỉa mai tôi chứ ko tôn trọng gì tôi cả .
học cách giữ bình tĩnh và sống hòa nhã hơn đi .
tất nhiên bạn có quyền nói những gì bạn muốn nhưng nên nói sao cho câu của mình có giá trị và người đối thoại tôn trọng mình .
đúng là tôi chưa hiểu biết về điện ảnh nhiều như bạn , đúng là như thế nhưng đừng lấy cái đó ra để dọa tôi nhé . vả lại đừng cho rằng vì kiến thức ít ỏi về điện ảnh của tôi mà bạn có quyền dùng những câu mỉa mai như thế nhé , bởi những kiến thức ấy tôi có thể tìm đọc , không có gì là khó khăn cả
qua lời lẽ và thái độ ứng xử của bạn cho thấy bạn quá trẻ con so với tôi nên tôi ko muốn tranh luận với bạn thêm nữa .
nếu chưa được ai dạy cho cách ăn nói lịch sự thì tự học đi , nó tốt lắm đấy .
à quên , bạn chưa trả lời câu hỏi của tôi là tại sao bạn lại lấy nick là the dark knight ?

Chỉnh sửa lần cuối:

ơ cái bạn này buồn cười nhỉ
tự nhiên trời đang yên bể đang lặng thế kia tự nhiên bạn nhảy vào lên giọng kẻ cả với tôi nào là The Dark Knight được viện này viện kia bình chọn thế kia thế này,...... tự dưng lại bảo ngược lại rằng tôi con nít trẻ con....buồn cười tập 2
Và tôi coi phim chứ không xem giải thưởng nhé...giải thưởng chỉ là những thứ hữu danh vô thực

Tôi chả móc méo ai nhé và tui cũng chẳng nóng giận ai hay đe dọa ai...không tin thì đi hỏi lại những bạn tôi từng tranh luận xem, còn không thì đi hỏi mấy anh trong BQT xem tôi là người như thế nào.Tôi mà là người cà chớn cà pháo thì tui đã bị del bài hay del mẹ nó cái nick rồi
Nếu tôi biết tôi không đủ hay không nắm vững những điều mà tôi muốn tranh luận thì tui chả đi gây sự với ai bao giờ, cái này chỉ là tại bạn không khéo nên khi bị tôi bắt trúng mạch nên đâm ra nóng nảy nói tôi không tôn trọng bạn...:eek:

...tôi xin nhắc lần cuối là cái topic của tôi đầu tiên,tôi chỉ chia sẽ rằng những cảnh quay bằng IMAX đẹp quá ,coi bằng Samsung thì mầu sắc hơn Sony thôi và có thêm vài dòng cảm nhận riêng.....chứ có phải trẻ con như bạn nói là lập ra cái topic để lăng mạ hay chê bai bộ phim The Dark Knight đâu.....

Khi tranh luận thì dĩ nhiên là hai bên phải luôn bảo vệ quan điểm của mình và tìm những chổ sơ hở, những chổ yếu kém của nhau ra mà nói rồi...thế mới là tranh luận chứ. Tôi nghĩ bạn bị cái nền GD này làm lậm quá rồi, nên chẳng biết tranh luận là cái quái gì cả
Có lẻ phải cho bạn tranh luận với sếp HD 1080p thì bạn mới biết trân trọng tôi :D:cool:

Và cuối cùng xin được giải thích tại sao tôi dùng cái nick The Dark Knight này nhé......
Như đã biết tôi là một BIGFAN của BATMAN....và The Dark Kinght chính là bí danh của anh từ lâu rồi (điều này thì chỉ có những fan như tui biết thôi ...hehehe :rolleyes:)....... chứ không phải đợi anh em nhà Nolan đặt cho đâu :)):))
...hihihi ...chỉ điều đơn giản vậy thôi cũng đủ thấy bạn không yêu quí gì Anh Bat của tui cả, cái mà bạn yêu quí chính là tiếng thơm và những giải thưởng của bộ phim này mà thôi .

Mà nhắc đến giải thưởng mới nhớ...nhờ WarnerBros lobby dữ quá nên phim này mới được vài cái giải thưởng trong mục Best Supporting Actor (coi như là an ủi kẻ quá cố đi :eek:))...và chục cái đề cử cũng như bình chọn của hàng loạt viện phê bình điện ảnh Hoa Kỳ
Nói nghiêm túc nha, anh em nhà Nolan mà biết được những lời tán thưởng của fan Việt Nam dành cho bộ phim này chắc anh em ổng đem đi đánh giải Cành Cọ Vàng quá....:confused:

ayakech

Member

Hì hình như Warner Bros quên chưa lobby cho bro này thì phải :D. Thôi cái thread này nghỉ ở đây được roài nhỉ. Chả biết ai lobby ai, cũng chả biết trào lưu phong trào thế nào mà tôi xem vưỡn thấy hay, thấy thích mới vui chứ :).Thôi thì Mình xem cho mình thôi mà,đúng là ko nên xem giải thưởng, vì ở VN muốn xem cũng chả được xem :-?.Nhưng ai nói gì thì quan trọng nhất vẫn là mình thấy thế nào thôi, giải trí cá nhân thôi :).
@TheDarknight : nếu như tôi ko nhầm hình như có 1 bài của bro bị del rồi thì phải.

dracula666

Tôi thấy chính bạn mới là người đang nóng giận và lên giọng kẻ cả với tôi
đọc lại bài viết của tôi xem tôi có viết thế này ko nhé : " chứ có phải trẻ con như bạn nói là lập ra cái topic để lăng mạ hay chê bai bộ phim The Dark Knight đâu....."

tôi nói thật , tranh luận như thế này không làm tôi thấy tức giận đâu , tôi chỉ thấy rằng bạn đang cố chấp đôi co với tôi , tôi không soi từng ly từng tý lời lẽ của bạn để cãi lại bạn , mà chính bạn đang làm thế . ^^
tranh luận khác hoàn toàn với bới móc.
Bạn không tôn trọng tôi , vì bạn viết "Tôi nghĩ bạn bị cái nền GD này làm lậm quá rồi, nên chẳng biết tranh luận là cái quái gì cả"

tôi nhắc lại là bạn nên học cách ăn nói cho lịch sự .
Tôi chỉ muốn bạn xem xét lại thái độ của mình .
xin nhắc lại là tôi không hề cảm thấy mất bình tĩnh , hay là nóng nảy vì bài viết của bạn , đừng nghĩ như thế để cảm thấy tự mãn nhé bạn ^^'

Tôi cũng thắc mắc tại sao bạn lại nói tôi thích tiếng thơm và giải thưởng của phim ?

Có thể tôi đã hiểu nhầm bạn , hay có thể bạn không trẻ con như tôi đã nói , nhưng tôi tin là bạn đã sai trong cách nói chuyện với tôi , thái độ của bạn là sai .Về điểm này thì bạn nghĩ là đúng chứ ?
Ý kiến , quan điểm mỗi người khác nhau dẫn đến tranh luận , hay tranh cãi là chuyện bình thường , đừng cố gắng đáp trả , ăn miếng trả miếng , hay quyết ăn thua đủ ...
Tôi thừa nhận và tôn trọng những kiến thức về điện ảnh của bạn, về điểm này thì chắc chắn tôi thua bạn , đơn giản là tôi không thực sự tôn thờ bộ phim này hay nhân vật Batman , tôi chỉ đưa ra quan điểm của mình , tôi không có ý công kích bạn .

Đừng đưa những kiến thức về điện ảnh của bạn để nói chuyện với một người mà người ta đã thừa nhận thua kém bạn về mặt này.Bạn nên biết là tôi thua bạn ở điểm này nhưng hơn bạn ở điểm khác , ai cũng thế thôi .
Tôi không thù ghét gì bạn thông qua việc này , tôi chỉ thực lòng muốn bạn xem lại thái độ của mình .
Sau bài viết này của tôi mà bạn vẫn tiếp tục giữ thái độ này thì tôi không còn gì để nói nữa .
Chúc bạn sớm sửa được cái tật này , tôi đang nói thật chứ không hề có ý xấu hay nói đểu đâu.

Chỉnh sửa lần cuối:

duyngadocton

Chú dracula này dư hơi quá, người ta đụng gì đến chú mà kiếm chuyện với người khác vậy.

Đề nghị Min/Mod xóa những bài nhằm vào cá nhân đi, chỉ gây khó chịu cho member khác thôi.

Pinetree

Member

Thấy mọi người tranh luận cũng đủ rồi nhỉ, kết luận là mỗi người đều có 1 gu thường thức riêng... TDK đối với em mà nói thì nó vừa mất thời giờ vừa tốn điện tốn tiền download lại ngứa mắt ê mông còn đối với người khác thì không thấy thế, chả thể ép buộc ai được... lấy ví dụ ông anh họ khi xem phim ma em hỏi có sợ không?... "không"... nội dung có hay không?..."chán"... thế tại sao xem?... "xem để soi kỹ xảo"... đấy, mỗi người đều tìm được thứ mình cần trong họ phim ưa thích... cũng như em thích phim romantic mà gặp phim nào khô khan thì8-x

y.....đang viết bài reply nhưng thằng bạn rủ Cuonter-strike.....hẹn khuya nay nhé....see ya !!!!!....^^

dracula666

tự do cá nhân thôi mà , xóa bài là động chạm đến tự do cá nhân đấy .
Lúc đầu tôi chỉ muốn nói bình thường , khuyên bảo thật tình thôi , nhưng không ngờ bạn ấy lại phản ứng như thế , nói mỉa mai tôi nữa.
tôi phải có lòng tự trọng chứ .
các bạn ở đây cảm thấy gì khi bị người khác nói như thế ?

duyngadocton

Có cái chức năng PM bạn không biết dùng à.

Nguyên tắc tối thiểu là viết bài cho đúng chủ đề, nếu chủ đề khác thì lập topic riêng. Muốn nói chuyện riêng thì dùng PM

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên