Bầu chọn đại diện cho HDThanhHoa tham gia trong HDVN.

Bầu chọn đại diện cho HDThanhHoa tham gia trong HDVN.

• Số lượng người bầu chọn
    11

jerrymouse

Active Member
Anh em HD thân mến,

Từ khi thành lập đến nay, thời gian chưa nhiều nhưng HDvietnam đã làm tốt nhiệm vụ tạo cầu nối để anh em đam mê HD có thể kết nối với nhau. Cho đến nay, hơn 160.000 tín đồ HD đã tập hợp thành 1 cộng đồng mạng khá lớn, không những chỉ ở Việt Nam mà còn lan tỏa khắp nơi trên thế giới.

Nhằm tạo điều kiện phát triển cộng đồng HD ngày một phát triển, BQT HDvietnam xin phép đề xuất một giải pháp sau, mong anh em tham khảo và ủng hộ.

Hội HD sinh ra và phát triển thường là tự phát. Theo dõi các hội HD tại HDvietnam, Chip nhận thấy với những hội có tổ chức (có người đứng đầu gây dựng phong trào, có quy chế, có họp mặt định kỳ....) thì phong trào HD phát triển rất mạnh, hỗ trợ cho thành viên ổn định, quan hệ giữa các thành viên cũng bền chặt hơn.

Để phát triển những ưu điểm trên, BQT mở cuộc bình bầu trên toàn diễn đàn. Theo đó, các thành viên mỗi tỉnh thành/khu vực bầu ra BĐH (ban điều hành) sở tại. Việc bình bầu này là do anh em tự do và dân chủ thực hiện, BQT không chỉ định, không can thiệp.

Bên cạnh thuận lợi phát triển hội HD khi có BĐH, việc này còn giúp BQT kết nối dễ dàng với các hội HD tại mỗi địa phương, nhất là sắp tới, mỗi tháng BQT đều dành một phần hiện kim hiện vật làm quà tặng cho các thành viên/phong trào xuất sắc. BĐH HD sẽ là cầu nối để chuyển những món quà của ít lòng nhiều từ BQT HDvietnam đến các thành viên khu vực mình quản lý. Hơn nữa, việc thi đua, giao lưu giữa các hội HD tại các tỉnh thành cũng sẽ trở nên thuận lợi và ý nghĩa hơn.

Như vậy, từ nay đến hết ngày 29/6/2010, kính mời anh em HD khắp nơi tổ chức bình bầu BĐH cho địa phương mình. Đây là cuộc bình bầu dân chủ, công khai và công bằng. Cuộc bình bầu cần được tiến hành trên diễn đàn.

BĐH sẽ có chức danh (title) BĐH HD <tỉnh/thành sở tại>
BĐH sẽ có chức năng như moderator tại box phong trào HD mình đang quản lý

Trước mắt, mỗi địa phương bầu ra 1 hoặc 2 thành viên BĐH (sau này có thể nhiều hơn tùy vào sự lớn mạnh của phong trào HD). Anh em có thể tự làm theo cách anh em thấy tốt nhất, hoặc tham khảo quy trình sau (chỉ là gợi ý, ko bắt buộc):

1. Đề xuất thành viên BĐH mong muốn, ngày 26/6 khóa sổ
2. Tạo vote bằng công cụ của diễn đàn dựa trên các ứng viên trong bước 1, vote công khai danh tính (người vote có tên trong bảng bình bầu), chỉ thành viên đăng ký trước ngày 21/6 được bỏ phiếu (tránh tình trạng clone nick làm sai lạc kết quả). Ngày 29/6 vote xong và thông báo kết quả.

BĐH có thể bị thay đổi nếu anh em không còn tín nhiệm, cơ chế thay đổi thế nào thì tùy hội HD sở tại ra nghị quyết.

BĐH là do anh em bầu ra một cách độc lập và dân chủ, là đại diện và cầu nối của phong trào HD sở tại với BQT diễn đàn, vì vậy anh em nên cẩn trọng trong quyết định của mình.

Mong anh em nhiệt tình ủng hộ và hưởng ứng phong trào. Xin chân thành cảm ơn anh em.

Thay mặt BQT,
Chip

Tôi mở Thread này để HDThanhHoa thể hiện quan điểm, có trách nhiệm cụ thể theo chủ trương của HDViẹtnam. Trước tiên cá nhân tôi tạm đưa những cá nhân đang được giao trách nhiệm lớn nhất của HDThanhHoa trong danh sách lấy ý kiến thăm dò gồm 4 người: Cố vấn và 3 thành viên trong Ban Lên Lạc đã được bầu chọn dân chủ khi thành lập Hội, danh sách này mang tính tham khảo bước 1, các bài viết có thể giới thiệu thêm, là cơ sở để Ban LL tổ chức offline, thống nhất dân chủ và đề suất lên BQT HDVN. Nội dung các bài viết có thể phân tích về thuận lợi, khó khăn, khả năng từng người được giới thiệu.

1. Đề nghị hội viên HDThanhHoa tham gia thể hiện chính kiến và quan điểm;
2. Các Bro thuộc các HD địa phương khách tham gia trên cơ sở hiểu biết, đánh giá cá nhân qua quá trình các thành viên HDThanhHoa sinh hoạt trên HDVN.

Chỉnh sửa lần cuối:

congiola

Ðề: Bầu chọn đại diện cho HDThanhHoa tham gia trong HDVN.

Em vote cho bác Mouse, dù bác bận trăm công nghìn việc nhưng thực lòng thì bác là người giữ lửa cho HDThanhHoa.
Các anh kia, đâu hết rồi? Đã bao lâu rồi ko thấy các anh ghé vào 4R?

vutrunghoa

Active Member

Mà bác ơi, không vote được một lúc cả 4 người ah bác :)) Dạo này địa phương điện đóm xì xoẹt quá nên không online thường xuyên được :D

jerrymouse

Active Member

Sao mới có 3 ý kiến lựa chọn của Thanh Hóa thể hiện quan điểm của mình là sao? Một câu hỏi rất cần được trả lời.

congiola

Sao mới có 3 ý kiến lựa chọn của Thanh Hóa thể hiện quan điểm của mình là sao? Một câu hỏi rất cần được trả lời.

Chắc phải làm cái pm vào số di động của từng bác thôi anh ạ. Buồn quá đi! :(

jerrymouse

Active Member

Đến thời điểm này có 2/4 = 50% vote cho Duynokia, đó là điều đáng mừng làm cơ sở tổ chức off để thống nhất. Nhưng với những gì mà HDThanhHoa đã duy trì phong trào thời gian qua thì Duynokia và 2 úy viên Hội cần phải tích cực hơn nhiều nữa thì mới nâng được phong trào chứ chưa nói đến hoàn thành được yêu cầu là Đại diện của HDVN tại Thanh Hóa.
Jerry vẫn biết lãnh trách nhiện đó không hề có phụ cấp hay một quyền lợi gì, mà chủ yếu bản thân phải hy sinh cho cộng đồng, cho sự đam mê của các thành viên tại địa phương... muốn làm được mọi người phải chung tay và vai trò người cầm đầu là rất lớn. Nhiều lúc Jerry chỉ mong HDThanhHoa có người đủ chức năng, thẩm quyền để quy hoạch, xử lý, duy trì trật tự, văn hóa viết bài của box địa phương thôi cũng rất khó, nay chủ trương đã có tại sao không làm? Nhà phải có chủ và chịu trách nhiệm quản lý, "Ăn nên làm ra" của nhà mình trên vai trò chủ hộ. Chỉ cần nhiệt tình, có cách nhìn cộng đồng và các thành viên ủng hộ thì không có gì khó.

HDTHANHHOA HÃY CHỌN ĐƯỢC NGƯỜI GIỮ NHỊP VÀ CÙNG LÀM TỐT TIÊU CHÍ ĐÓ.​

Chỉnh sửa lần cuối:

jerrymouse

Active Member

Mà bác ơi, không vote được một lúc cả 4 người ah bác :)) Dạo này địa phương điện đóm xì xoẹt quá nên không online thường xuyên được :D

Anh đã làm tất cả những gì để có điều kiện ngay từ ban đầu cho HDThanhHoa hoạt động, đặc biệt hỗ trợ cho BLL nhưng phong trào không được như mong muốn. Trong đó có trách nhiệm một phần của chú đấy.
Theo anh với hiện tại Thanh Hóa chỉ cần 1 ứng viên là phù hợp chú à. Hãy thu sếp cùng BLL off và thống nhất người đại diện. Còn kỷ niệm 1 năm thành lập phải để đến tháng 10 chú ạ.

conan2901

Active Member

lẽ ra phải là mutil choice chứ bác, chứ chọn thế này thì bầu được có 1 người thôi ợ X_X

jerrymouse

Active Member

lẽ ra phải là mutil choice chứ bác, chứ chọn thế này thì bầu được có 1 người thôi ợ X_X
Việc này chính ra là BLL phải đứng ra làm, tại sao Jerry chỉ để chọn 1? Jerry đã nói ở trên, mong mọi người hiểu và ủng hộ.

Có lẽ chúng ta nên có 1 buổi off để ae cùng ngồi lại giao lưu chút. Lâu nay chỉ có off lẻ tẻ một số thành viên, chưa tạo đc 1 đợt sinh hoạt cộng đồng HD tại TH 1 cách hoành tráng.

congiola

Có lẽ chúng ta nên có 1 buổi off để ae cùng ngồi lại giao lưu chút. Lâu nay chỉ có off lẻ tẻ một số thành viên, chưa tạo đc 1 đợt sinh hoạt cộng đồng HD tại TH 1 cách hoành tráng.

Muốn off quá! Đã lên kế hoạch là cuối tuần sau về rồi, vậy mà đùng cái lại phải đi Cao Bằng 4 ngày :((
Nhưng nói thế nào thì các anh cũng nên tổ chức off để tìm ra thủ lĩnh chứ, như HDHN đã làm ý ;;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên