Bệnh Rối Loạn Lo Âu - Trầm Cảm

C_Pham

Well-Known Member
Ðề: Bệnh Rối Loạn Lo Âu - Trầm Cảm

Thấm thoát thế mà topic đã được hơn 2 năm. Cảm ơn các bác đã chia sẻ, động viên, ủng hộ.

C_Pham

Well-Known Member

Một số bác có PM xin số đt của GS-BS Ngô Ngọc Tản.

Em xin trả lời là hiện nay bác Tản đã về hưu sau 43 năm cống hiến cho quân đội và bác không nhận chữa bệnh tại nhà ạ.

Bây giờ em đã chuyển sang bác sỹ Dương Minh Tâm, trưởng phòng Stress BV Tâm Thần Bạch Mai. Bác nào cần số đt thì PM cho em ạ.

Mr Audio

Banned

Úi cha ,nhiều người bị street nhỉ. Bác nào mới bị rối loạn giấc ngủ có thể điều trị theo phương pháp của nhà sư Làng mai hay người bình thường tập có thể trị bệnh hay cáu gắt,lo lắng hồi hộp.
Đó là phương pháp thở 2 thì rất an toàn.Hít vào thở ra bằng mũi.Đầu tiên ngồi bán già hoặc kiết già( tra cụ gồ xem bán già và kiết già như thế nào nhé).Sau đó từ từ hít hơi vào và nhẹ nhàng thở ra.Đầu nhẩm câu thần chú "Hít vào tâm tĩnh lặng,thở ra miệng mỉm cười".Mỗi ngày tập khoảng 30 phút.Nếu không thấy chuyển biến thì phải gặp bác sĩ rồi.
Các bệnh liên quan đến thần kinh có nhiều nguyên nhân,nhưng em thấy hay bị ở những người có tính cách mềm yếu,không cứng rắn.Chứ những ai mạnh mẽ thì trời sập sau lưng họ vẫn thản nhiên như không.

tlagiay83

Member

Xem để học hỏi thêm kinh nghiệm,cảm ơn chủ pic.

C_Pham

Well-Known Member
Chúc các bác năm mới mạnh khỏe và không mắc phải căn bênh quái ác này.

hien6796

Member
Cảm ơn bạn đã chia sẻ.
Cũng có thời gian mình bị trầm cảm nhẹ,không muốn nói chuyện với ai chán nản mọi thứ xung quanh,kiểu như không còn sức sống,không muốn làm chuyện gì,lúc nào cũng thấy buồn.Nhưng giờ thì đỡ hơn rồi,biết yêu bản thân hơn trước và biết suy nghĩ tích cực hơn.

Bên trên