Bị mất tiếng vì Cinavia

HD Hoi-Dap

Ở nhà em đang xem gữa chừng phim Meatball 2 3D bluray thì âm thanh bị tịt. Trên màn hình xuất hiện dòng chữ ""Audio outputs temporarily muted. Do not adjust the playback volume. The content being played is protected by Cinavia™and is not authorized for playback on this device."
Xin hỏi các bác là cái HTPC của em phải chỉnh như thế nào thì khắc phục được ah? Chứ xem ngon mà tắc tị thế thì quả là ức chế, các bác giúp chỉ dẫn cách sửa với.
Cám ơn.

minhjirachi

Well-Known Member
Ðề: Bị mất tiếng vì Cinavia

Chào bạn,
Hiện tại lỗi Cinavia không có cách nào pass được cho những đầu đĩa từ 2012 trở đi. Chỉ có một cách duy nhất là dùng audio DTS đi theo film không dính cinavia rồi mux vào thì sẽ xem được bình thường. Tuyệt đối không up lên DTS-HD vì tiếng nó sẽ rất mỏng và nghe không hay như âm thanh gốc.
Chúc bạn thành công.

muadong

Member

Ở nhà em đang xem gữa chừng phim Meatball 2 3D bluray thì âm thanh bị tịt. Trên màn hình xuất hiện dòng chữ ""Audio outputs temporarily muted. Do not adjust the playback volume. The content being played is protected by Cinavia™and is not authorized for playback on this device."
Xin hỏi các bác là cái HTPC của em phải chỉnh như thế nào thì khắc phục được ah? Chứ xem ngon mà tắc tị thế thì quả là ức chế, các bác giúp chỉ dẫn cách sửa với.
Cám ơn.

bác coi bằng soft nào vậy..? TMT6 hoặc PDVD 13..?

Cám ơn.
Bác cài AnyDVD HD vào để bypass cinavia

Bên trên