Bình chọn thời gian - địa điểm - chi phí - danh sách đã đăng ký buổi offline dịp lễ quốc khánh 2/9

BÌNH CHỌN THỜI GIAN - ĐỊA ĐIỂM - CHI PHÍ NHƯ SAU

• Số lượng người bầu chọn
    17
  • Poll closed .

DAIYOU

Active Member
Ðề: Bình chọn thời gian - địa điểm - chi phí - danh sách đã đăng ký buổi offline dịp lễ quốc khánh 2/9

Oác lâu nay không ghé dd nên không biết tin,cho em làm 1 chân nhé

Lâu rồi hôm nay mình mới thấy quay trở lại diễn đàn này chắc cũng được 6 tháng rồi phải không?
Mời bạn đang ký danh sách thành viên HD Biên Hòa lại nhé.
http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=78259
Bạn bình chọn cho ngày Offline sắp tới luôn nha!
Hân hoan chào đón bạn!:)>-
Thanks!

DAIYOU

Active Member
Ðề: Bình chọn thời gian - địa điểm - chi phí - danh sách đã đăng ký buổi offline dịp lễ quốc khánh 2/9

Bác daiyou có cái hình trên avata đẹp quá, dàn của bác phải không ? Giá mà anh em được chiêm ngưỡng thì hay biết mấy nhỉ ?

Dàn của em là hình Avatar này nhưng mà dàn cỏ thôi,công suất bé lắm khoảng 200w thôi,chỉ chơi ở diện tích phòng không quá 30m2 thôi ,nghe tạm cái đã ,mai mốt có tí kinh nghiệm thì mới đổi.
Thôi để bữa nào em Post hình lên cho bác xem.Hẹn gặp lại lần Offline này nhé em mời bác 1 ly giao lưu hi hi .........!:-j

hoangtq

Well-Known Member

Dàn của em là hình Avatar này nhưng mà dàn cỏ thôi,công suất bé lắm khoảng 200w thôi,chỉ chơi ở diện tích phòng không quá 30m2 thôi ,nghe tạm cái đã ,mai mốt có tí kinh nghiệm thì mới đổi.
Thôi để bữa nào em Post hình lên cho bác xem.Hẹn gặp lại lần Offline này nhé em mời bác 1 ly giao lưu hi hi .........!:-j

Công suất 200W nhưng đò hiệu thì phòng 20-30m2 nó oánh cho tung xác hết rồi, em nghĩ vậy là cũng good rồi bác ạ; dàn của em cũng nhỏ thôi LG503PH. Bác show hàng sớm đi cho anh em xem tý, rồi tổng thiệt hại hết bao nhiêu, bác khoi@ ở HDBH cũng đang tìm 1 bộ dàn nhỏ đấy, bác view cho bác khoi@ tham khảo luôn.

À, nhân đây cho em hỏi về con Kaiboer K200 NMT Player chút, em nó xài ok chứ bác, em đang phân vân 3 em: K200, N1 và HDX1000. Bác cho ý kiến chút nha, tính đợi bữa nào off rồi xem luôn mà đang máu quá nè .... :D

tuanaiai

Active Member

Còn thiếu bộ nghe đó bác Đại, bác ủng hộ anh em luôn đi cho đủ bộ. #-o

DAIYOU

Active Member

Công suất 200W nhưng đò hiệu thì phòng 20-30m2 nó oánh cho tung xác hết rồi, em nghĩ vậy là cũng good rồi bác ạ; dàn của em cũng nhỏ thôi LG503PH. Bác show hàng sớm đi cho anh em xem tý, rồi tổng thiệt hại hết bao nhiêu, bác khoi@ ở HDBH cũng đang tìm 1 bộ dàn nhỏ đấy, bác view cho bác khoi@ tham khảo luôn.

À, nhân đây cho em hỏi về con Kaiboer K200 NMT Player chút, em nó xài ok chứ bác, em đang phân vân 3 em: K200, N1 và HDX1000. Bác cho ý kiến chút nha, tính đợi bữa nào off rồi xem luôn mà đang máu quá nè .... :D

Hình em nó nè
Cái dàn này em xách tay bên Nhật về ,4 năm rồi nhưng vẫn còn tốt ,kết nối Coaxial,Optical-2 cổng ,RCA,MD.
Giải mã :DTS,DTS PRO LOGIC II.
Công suất loa surround min 30w,max 80w x5 Speak.Vỏ loa bằng Nhôm đúc nên nghe hơi chói ,loa nhỏ nhưng có 3 đường tiếng,mở hết cỡ thì hơi sôi có lúc thì rè ,mà hàng xóm lè nhè thì nhiều,xem phim em chì dám để khoảng 30-40% thôi.
Sub min 50w, max 100w.
Loa 4 ohm, điện 110v.
Em Kaiboer mình đang dùng chiếu phim rất tốt ,không bị giựt ,khay lấy ổ cứng nằm bên hông phải máy lấy ra rất dễ dàng,có quạt làm mát ổ cứng nữa.
Kết nối HDMI ,Coaxial ,Optical , Ethenet.
Nhìn rất sắc sảo tuy nhiên nhược điểm em nó là: Khởi động hơi lâu khoảng 1 phút ,không có nút bấm điều khiển nào trên máy ngoại trừ 1 nút Power,mất Remote là tiêu .

khoi@

Khi nào rãnh Bác Daiyou cho E nghe thử cái nhé , E đang tìm những dàn mini như thế , vì phòng Em nhỏ lắm khoảng 12m2 à .

hoangtq

Well-Known Member

Khi nào rãnh Bác Daiyou cho E nghe thử cái nhé , E đang tìm những dàn mini như thế , vì phòng Em nhỏ lắm khoảng 12m2 à .

Bữa nào bác khoi@ ghé nhà bác daiyou nghe thử rủ em đi với nhé, nhìn mấy chú denon của bác daiyou mà mê mẩn quá ...

Chắc em cũng sẽ múc K200 như của bác daiyou vậy, giá cả cũng phù hợp, lại vuông vuông (em thích kiểu dáng này) + ổ cứng gắn trong cho nó ngọn. À mà em đọc trên diễn đàn thấy nói K200 không có đèn Power -> bật hay tắt không biết, có phải vậy không bác daiyou ?

trieuson

Member

Bữa nào bác khoi@ ghé nhà bác daiyou nghe thử rủ em đi với nhé, nhìn mấy chú denon của bác daiyou mà mê mẩn quá ...

Chắc em cũng sẽ múc K200 như của bác daiyou vậy, giá cả cũng phù hợp, lại vuông vuông (em thích kiểu dáng này) + ổ cứng gắn trong cho nó ngọn. À mà em đọc trên diễn đàn thấy nói K200 không có đèn Power -> bật hay tắt không biết, có phải vậy không bác daiyou ?

Trời ơi, lúc đầu cũng định chiến con K200 này thì nhìn cũng thích sau này thất firmware ít cập nhật, với lại load film trong HDD chậm quá nên quen thằng K200, thế là em chiến luôn Dune Base 3 cho nó an tâm, cổng output 7.1 có luôn.

Cho em tham gia hôi BH với...

tuanaiai

Active Member

Trời ơi, lúc đầu cũng định chiến con K200 này thì nhìn cũng thích sau này thất firmware ít cập nhật, với lại load film trong HDD chậm quá nên quen thằng K200, thế là em chiến luôn Dune Base 3 cho nó an tâm, cổng output 7.1 có luôn.

Welcome bác, bác vui lòng đăng ký thông tin ở DS thành viên HDBH nhé, chiều nay có độ cafe tại Sun Cafe, mời bác tham gia cho vui.G day.

PM: Có CC nhiều chiến Dune Base 3 thì khỏi lăn tăng tung bay gì hết đúng như lời bác nói $-) cám ơn bác vài dòng chia sẽ bổ ít.

DAIYOU

Active Member

Em Dune Base 3 này là hàng mới mà giá gấp đôi em K200 bảo sao không ngon.
Sẵn tiện em giới thiệu luôn em HDMAX H1073 này giá rẻ mà chất lượng tương đương và tiện lợi hơn K200.

hoangtq

Well-Known Member

Em Dune Base 3 này là hàng mới mà giá gấp đôi em K200 bảo sao không ngon.
Sẵn tiện em giới thiệu luôn em HDMAX H1073 này giá rẻ mà chất lượng tương đương và tiện lợi hơn K200.

Em cũng đã tìm hiểu con H1073 này rồi, thấy một số anh em nói nó k ngon bằng con K200 của bác đâu, nó còn không ghi tênthương hiệu Kaiboer nó cũng không đưa lên vỏ máy luôn ... nên không biết rõ thực hư ra sao. Nếu chất lượng tương đương và tiện lợi hơn thì nó phải đắt hơn chứ nhỉ ? Em Dune Base 3 thì quá ngon, bổ nhưng không rẻ :D. Kinh phí có hạn mua đồ khó chọn quá #-o

DAIYOU

Active Member

Em cũng đã tìm hiểu con H1073 này rồi, thấy một số anh em nói nó k ngon bằng con K200 của bác đâu, nó còn không ghi tênthương hiệu Kaiboer nó cũng không đưa lên vỏ máy luôn ... nên không biết rõ thực hư ra sao. Nếu chất lượng tương đương và tiện lợi hơn thì nó phải đắt hơn chứ nhỉ ? Em Dune Base 3 thì quá ngon, bổ nhưng không rẻ :D. Kinh phí có hạn mua đồ khó chọn quá #-o

Theo mình với tầm tiền khoảng 3,5t là OK rồi ,Firmware nó cài sẵn trong máy có bị lỗi gì đâu mà phải cập nhật.
Em này đọc tốt phụ đề tiếng việt,giải mã âm thanh DTS ,có quạt làm mát,dễ dàng thay thế ổ HDD.
Mình không cần quảng cáo cho sãn phẩm này làm gì nữa ,nhiều người đánh giá rất tốt với tầm tiền,riêng cá nhân mình thì khởi động lâu khoảng 1 phút thì chẳng có gì đáng ngại cả .
Chúc bạn lựa chọn ưng ý!

DAIYOU

Active Member

Mình xin ngắt lại cái vụ HD Player này lại nhé vì mình thấy nó không phù hợp ở mục này mong các bác đang tìm hiểu về HD Player qua trang chuyên mục nhé để tránh lạc đề tài.
Thanks!
Mời các bác tiếp tục bình chọn nào.

hoangtq

Well-Known Member

Mình xin ngắt lại cái vụ HD Player này lại nhé vì mình thấy nó không phù hợp ở mục này mong các bác đang tìm hiểu về HD Player qua trang chuyên mục nhé để tránh lạc đề tài.
Thanks!
Mời các bác tiếp tục bình chọn nào.

OK bác, em đang đặt hàng để copy phim trước, ngày mai đi múc em nó về thôi

DAIYOU

Active Member

Mời bạn đang ký tham gia chương trình Offline tại đây:
http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=87118

tuanaiai

Active Member

CHỦ ĐỀ NÀY XIN PHÉP CLOSE TOPIC NHÉ CÁC BÁC, ĐÃ CÓ THƯ MỜI HỌP OFFLINE. CÁM ƠN.

Bên trên