Bộ HT cỏ của em mời các bác ném đá

nghenh ngang

Đây là font

Đây là rear

Còn đây là lúc em nó hành động

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Thế Anh

Ðề: Bộ HT cỏ của em mời các bác ném đá

Dấu cái dây Center lại đi bạn. Để đập vào mắt khó chịu quá.

manhthang

Huyền Thoại

Dấu cái dây Center lại đi bạn. Để đập vào mắt khó chịu quá.

Lúc xem tắt hết đèn rồi đâu thấy gì nữa :)

@nghengngang
Khoảng cách ngồi xem là bao xa mà tôi thấy hình như màn ảnh treo hơi cao?

Tokumitsu

:D, e mới tham gia nên chưa biết hết tên các thiết bị? Bác có thể giới thiệu sơ bộ ko?

vkc

Well-Known Member

Em thấy bác nên đóng cái pát treo cái loa center và đi dây lại thì phòng sẽ đẹp hơn :x

badpeach

Member

Mình có cảm giác 2 loa front để hơi gần nhau. Tách ra 2 góc phòng chắc sẽ hiệu quả hơn.

tieuthieugia

Well-Known Member

cho xin danh sách Thiết bị đi bác...quan trọng nhất là loa và máy chiếu áh..

duycom

Ban Quản Trị

Cho em xin tên cái máy chiếu đi bác

chọi lun cục đá vô cái màn LCD để cho đỡ thừa nè :D
để 2 cái Front ngang màn chiếu đi bác ơi,hạ thấp màn chiếu xuống chứ nếu coi hoài mỏi cổ lắm

opteron

Member

Bác dùng màn chiếu bao nhiêu inch thế?

bó tay bác này....kêu người ta ném cho đã rồi chẳng thèm chụp gì cả?

nghenh ngang

Em xin báo cáo các bác danh sách thiết bị gồm:

Máy chiếu Infocus IN76 DLP 720p 1000 lumens thiệt hại £600

Receiver ghẻ Sony STR-DG520 5.1 (em rất phân vân con này không biết có nên thay không nếu làm con receiver khoảng £300 thì con nào ngon, bổ hả các bác? )
Font Wharfedale Diamond 9.4
Sub Wharfedale Diamond SW150

Thiệt hại £600 (cái này em mua bị đóng tiền ngu ít nhất là £100)

Rear Wharfedale Diamond 9.1
Center Wharfedale Diamond 9.CS

Thiệt hại £220

HTPC AMD 7750, main Asus M3N78-VM, Geil Black Dragon DDR2 4.0GB, 1.5TB Seagate, ThermalTake case Bach

Thiệt hại £420

Dây nhợ lằng nhằng thiệt hại cỡ £300 nữa giờ thừa một sợi 5m HDMI mua £70 một cặp dây loa (QED SILVER BANANA PLUG 4m) £80.

Màn hình SAMSUNG 32 inch mua £1000 cách đây 3 năm giờ để làm màn hình cho HTPC.

Màn hình 94inch Projector screens - High Contrast Grey - thiệt hại £25 và một buổi tối khoan, đục, sơn, vẽ:D (chất lượng có thể nói là tạm chấp nhận được) :-bd.

Em thấy bác nên đóng cái pát treo cái loa center và đi dây lại thì phòng sẽ đẹp hơn :x

Nhà em thuê mới khoan mấy lỗ bắt cái Screen mà thằng chủ nhà mặt đã dài như cái bơm rồi giờ bắt thêm loa chắc nó đánh em quá. Với lại em cũng lười dây nhợ vẫn giăng tùm lum.:D

Mình có cảm giác 2 loa front để hơi gần nhau. Tách ra 2 góc phòng chắc sẽ hiệu quả hơn.

Em cũng tính tách nữa ra nhưng lại vướng cái cửa phòng nên chỉ để được vậy thôi:(

chọi lun cục đá vô cái màn LCD để cho đỡ thừa nè :D
để 2 cái Front ngang màn chiếu đi bác ơi,hạ thấp màn chiếu xuống chứ nếu coi hoài mỏi cổ lắm

Em thấy nó cũng được không cao lắm khoảng cách ngồi xem của em khoảng 3.8 mét thực ra thì hạ thấp xuống chút nữa rồi cho center lên trên màn hình em nghĩ sẽ hay hơn nhưng giờ khoan tường nữa Landlord nó giết em mất:(

Chỉnh sửa lần cuối:

game_matter

Chụp hộ em vài tấm gần hơn bộ HTPC + Receiver + Projector đi bác :D

myozuka

Member

Bác ở United Kingdom à? Toàn thấy bác tính tiền thiết bị bằng đồng Bảng...

duycom

Ban Quản Trị

Cho hỏi màn chiếu của bác là loại fix frame screen phải ko ạ? Cái màn này có cái khung nào để đứng được không nhỉ? Nếu bắt vô tường thì em không thích lắm.
:)

Em thấy nó cũng được không cao lắm khoảng cách ngồi xem của em khoảng 3.8 mét thực ra thì hạ thấp xuống chút nữa rồi cho center lên trên màn hình em nghĩ sẽ hay hơn nhưng giờ khoan tường nữa Landlord nó giết em mất:(

Nhưng mà loa Front bác để vậy ko ổn bác ạ
làm sao cho cân xứng thì hiệu quả âm thanh và hình ảnh mới ăn khớp đc,mắt thì cứ ngước nhưng mà đạn bắt bên dưới thì ko ổn :(

nghenh ngang

Cho hỏi màn chiếu của bác là loại fix frame screen phải ko ạ? Cái màn này có cái khung nào để đứng được không nhỉ? Nếu bắt vô tường thì em không thích lắm.
:)

Màm chiếu em tự làm bác. Em mua một tấm MDF 2,4x1,2 mét một hộp sơn trắng và một hộp sơn đen tất cả mất £25 làm một buổi tối thì xong.

Hôm em mua máy chiếu nó cho xem thử trên màn chiếu của nó em thấy màn chiếu đầu tư không hiệu quả lên tính tự làm lấy. Màn chiếu của nó mới dùng khoảng 1 năm mà đã bị gợn sóng rồi cái nữa là màn chiếu em không có kinh nghiệm lắm nên không dám đầu tư. Làm quả màn chiếu này xong thu được khối kinh nghiệm. :) Em không có con màn chiếu ngon nào để so sánh vói con màn chiếu của em nhưng em nghĩ là chất lượng khá tốt, lại không sợ bi gợn sóng do bị cuộn lại lâu ngày.:D

Nhưng mà loa Front bác để vậy ko ổn bác ạ
làm sao cho cân xứng thì hiệu quả âm thanh và hình ảnh mới ăn khớp đc,mắt thì cứ ngước nhưng mà đạn bắt bên dưới thì ko ổn :(

Em cũng thấy vậy em có ý dịnh đưa loa center lên trên màn hình rồi nhưng sắp chuyển nhà lên lại thôi đợi sang nhà mới làm một thể. Loa font em để cân xứng đấy nhưng chụp hình trông nó vậy bác à

brainjuice

You may not have noticed, but the proportion of Arabica and Robusta coffee in a coffee bag actually means a lot. There are great differences between these two famous coffee species that a coffee lover should pay attention to 2 group coffee machine

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên