Bose AM10 series II kéo bằng receiver gì?

BizMan

Em nhà nghèo vượt khó, mới tậu được bộ Bose AM10 series II, giờ đang phân vân ko biết kéo em nó bằng receiver gì. Em chủ yếu xem phim, thỉnh thoảng nghe nhạc, đầu HD có DTS nên cần receiver nào có DTS decoding, kinh phí định chi cho receiver ~300 đồng Mỹ, nhờ các bác rành nghề tư vấn giúp em mua receiver nào thì hợp với bộ loa của em.

Chỉnh sửa lần cuối:

vinhtruyen

Well-Known Member
Ðề: Bose AM10 series II kéo bằng receiver gì?

Em nói sự thật nên có gì bác đừng giận nhé. Bose AM là loa cùi nghe bằng receiver trung trung nào thì nó cũng vậy thôi. Mua receiver mắc chỉ phí tiền nên bác không cần quá quan tâm đến receiver đâu. Mấy cái receiver Denon Onkyo Yamaha khoảng $250 - $300 cái nào hát với Bose AM của bác thì tiếng nó cũng như nhau cả thôi nên không quan trọng lắm đâu.

vinhtruyen

Well-Known Member

Em đã thử qua nhiều receiver với bộ Bose AM16 thì thấy HK hoặc Yamaha là OK nhất nhưng trong mấy cái tiệm do Bose mở ra thì tụi nó lại dùng Onkyo để khách nghe thử.

BizMan

em ko là fan của hãng nào hết nên bác vinhtruyen nói "cùi" em cũng chịu, có điều giờ mua rồi thì phải lo cho em nó tử tế :D

vinhtruyen

Well-Known Member

Cùi cũng không phải là dở. Có điều nó không bằng được loa các hãng khác trong cùng tầm tiền. Ngày xưa em cũng máu Bose lắm chơi nguyên bộ AM 16. Em dùng receiver HK thấy OK nhưng mà đã đi mấy tiệm của Bose thì họ đều dùng Onkyo để thử cho khách nghe. Chắc cũng có ly do gì đó nên Bose nó chọn Onkyo để thử cho khách nghe. Vì vậy chọn Onkyo thì chắc là OK nhất.

BizMan

Trong mục Accessories bán kèm AM19 thì Bose quảng cáo cho receiver Onkyo® TX-SR508, xin ý kiến các bác

pap_pol

Member

RC-180 lawrency đang ghép với Bose đó, bác hỏi thử bác ấy xem :D:D

bro đã mua dc receiver chưa ? nếu chưa thì nhờ bác le_hũng giúp cho bác ấy cũng bán nhiïìu receiver lắm mà loa Bose AM10 của bro ko phải series II đâu mà là IV đấy .
Chúc bro sớm tìm dc em receiver ưng ý !!!

Bên trên