BQT khuyến nghị các Uploader nén rar và đặt pass để tự bảo vệ mình

Thảo luận trong 'Fshare.vn' bắt đầu bởi HDVNService, 15/3/20.

1. miss uyen

miss uyen Member

Đã được cảm ơn:
    80
    Rủ nhau mấy ông tay to chơi hết cùng 1 host thì dần dần chả còn ai chơi với Fshare. Nguồn phim gần như (mình chỉ nói gần như thôi) NHANH NHẤT VÀ TẬP TRUNG CHỦ YẾU là ở HDVietnam mà ra. Mấy trang tép riu kia toàn bọn reup, mà reup thì lúc nào cũng chậm hơn. thế thôi

2. 1131411314

1131411314 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    20,002
    vì tài khoản vip fshare ai cũng mua được. còn các host nước ngoài ai biết mà mua. quan trọng nhất là fshare vip mua được bẳng điểm thưởng.

BuiAn cảm ơn bài này.
  3. vvan95

vvan95 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    17,749
    việc premium host ko khó nếu BQT và uploader mua hộ cho giúp các nem nào ko thể tự mua và còn được thêm hoa hông nữa :)
    vấn đề là sụ đồng lòng nhất trí và tốc độ upload host nước ngoài thường chỉ 80% so với Fshare còn mùa đứt cấp nữa thì....

4. 1131411314

Đã được cảm ơn:
    20,002
    nói thì dễ lắm. động não 1 tý thì sẽ thấy nó khó =))

5. TúVinh

TúVinh Member

Đã được cảm ơn:
    15
    em nghĩ . Chúng ta nên đổi host. Ví dụ như xài host wupload, uploadgig , rapidgators ,. ... mấy host nước ngoài họ trả tiền mặt cho các uploader . Và kodi vẫn play được mấy cái đó. Cho nên chúng ta sang đó ok hơn :V Em thấy đa phần 1 số ae sang đấy cũng được kha khá.

BuiAn cảm ơn bài này.
  6. TúVinh

TúVinh Member

Đã được cảm ơn:
    15
    không biết mua. Thì nhơ ae mua hộ ?? Không thì tự lập 1 ATM VISA vì bây giờ đã có VISA cho ngưới 16 tuổi :D

7. seabear

seabear Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,506
    Mình là thành viên sưu tập lâu năm trên diễn đàn đồng thời là 1 coder nên mình viết khá nhiều tool automation để tiện xem phim hơn nên cũng hiểu cách hoạt động các tool Kodi. Mình khá ngại tải file rar vì phải đợi khi tải xong rồi mới nhập pass được, lúc đấy lại mất công tìm lại chỗ mình down xem pass là gì. Nhưng nói chung mình tôn trọng quyết định diễn đàn.

Mình muốn góp ý các giải pháp đơn giản hơn để bảo vệ uploader.
    1. Đổi đuôi file thành định dạng âm thanh như wav chẳng hạn. Nếu đổi đuôi không chuẩn như .hdvn thì kodi sẽ đọc header để biết file gì và vẫn phát bình thường. Nhưng nếu để đuôi dạng âm thanh như mp3, wav .., kodi sẽ bật trình phát âm thanh khi play, nên sẽ ko ra hình ảnh.

2. Dẫn link folder có 1 vài file khác nhau. Các ứng dụng khai thác diễn đàn cơ bản là tìm được rule chung để tự động trích xuất link film, nếu mỗi lần upload 1 rule tùy hứng thì ứng dụng sẽ bó tay. Việc dẫn folder cũng tăng độ khó cho ứng dụng rất nhiều để tìm được link tương ứng.

2 cách này thấy bác Trilnh ứng dụng thường xuyên thì phải, mình có thử vietmediaf vài link kiểu như vậy sẽ ko phát phim được. Thân ^^

Garay, trilnh, fion789 and 1 other person like this.
  8. 1131411314

Đã được cảm ơn:
    20,002
    bác nào thử trên kodi cái này chưa. đổi đuôi là ngon nhất.

BuiAn cảm ơn bài này.
  9. BuiAn

BuiAn Administrator

Đã được cảm ơn:
    12,956
    Ai đang dùng Kodi test thử là biết ngay ấy mà, bác trilnh vẫn up file .wav đấy. Nhưng cái này coder của Kodi sẽ fix lại nhanh thôi :D

trilnh cảm ơn bài này.
  10. seabear

Đã được cảm ơn:
    1,506
    Không chắc fix nhanh đâu bác, coder sương sương như mình chỉ dựa vào api của kodi thì đang ko giải quyết được :D. Mà thử có mất gì đâu bác, tool chính hội Kodi dùng là vietmediaf, vào đấy thấy phát được thì thử cách khác phức tạp hơn ^^
    Nhân tiện mình đề xuất bỏ cái like để thấy link, cái này mình thất mất thời gian người dùng chứ các tool crawler vượt qua dễ ợt :|

trilnh cảm ơn bài này.
  11. miss uyen

miss uyen Member

Đã được cảm ơn:
    80
    Coder với cả lâu năm thì bạn nhận nhưng mình thấy bạn ko thông minh. Mẹo để ko phải quay lại lấy pass là lấy pass ngay lúc tải file. Có thể tạo file notepaste lưu pass lại hoặc đơn giản là coppy cái pass đó rồi đổi tên file .RAR đó thành pass giải nén. Down xong coppy lại tên file rar là có pass. Very easy.

12. miss uyen

miss uyen Member

Đã được cảm ơn:
    80
    Cho lên Gg Drive chả cần mua bán gì, chỉ cần Gmail, mỗi người dân đều có ít nhất 1 cái. Tải nhanh vô địch

13. seabear

Đã được cảm ơn:
    1,506
    Lâu năm với coder thì phải thông minh à bạn gái =)). Góp ý về google drive tý là đưa lên Gdrive thì uploader chả có lợi lộc gì, 2 nữa là bị report thì đi luôn cả tài khoản bạn ạ :)

14. miss uyen

miss uyen Member

Đã được cảm ơn:
    80
    Mình từng mua points của một vào uploader (cũng top TAYTO của hdvietnam) thực ra họ kiếm đc bao nhiêu đâu, ko phải là đam mê thì chả thể làm cái đó. ko sống với việc làm uploader đc. BQT thu phí thành viên, phân cấp: free đc thấy những bài nào, góp bao tiền thấy những bài nào, v.v... lấy tiền đó nuôi lại uploader có khi đc nhiều hơn là cho họ tự bơi với fshare xong bán points

15. 1131411314

Đã được cảm ơn:
    20,002
    Nói ít học thức thì lại tự ái. trước khi phát ngôn thì tìm hiểu kĩ xem GG drive nó là cái gì. cách thức hoạt động ra sao nhé.
    Nói chuyện như hài ấy. các bạn trẻ bây giờ toàn tay nhanh hơn não. cứ tưởng ai cũng ''thông minh'' như mình =)). Cho các bạn đi khởi nghiệp ắt sẽ thành công

16. miss uyen

miss uyen Member

Đã được cảm ơn:
    80
    ko noí chuyện với trẻ trâu nhé

17. hoaitrung

hoaitrung Super Moderators Thành viên BQT

Đã được cảm ơn:
    150,412
    Nghề nghiệp:
    HD Documentaries
    Google có những thuật toán thông minh hàng đầu thế giới. Họ vẫn cho share và down thoải mái với tốc độ max. Nhưng với acc thông thường khi share, sau vài chục lượt download thì sẽ hiểu chuyện gì ngay thôi. Khó nuốt lắm bạn :D

Chỉnh sửa cuối: 17/3/20
    spiritss, vvan95, BuiAn and 1 other person like this.
  18. TúVinh

TúVinh Member

Đã được cảm ơn:
    15
    a Trung nếu xài host nước ngoài thì e thấy khả quan lắm a. :V

hoaitrung cảm ơn bài này.
  19. hoaitrung

hoaitrung Super Moderators Thành viên BQT

Đã được cảm ơn:
    150,412
    Nghề nghiệp:
    HD Documentaries
    Các Uploader tâm huyết, đúng nghĩa ở HDVN thì liệu kiếm chác dc gì từ Fshare nhỉ? so với công ngồi mòn mông, mòn ghế, mòn tuổi xuân...có lẽ chả có cái point nào bù vào nổi đâu. Nó thực sự từ đam mê mà ra thôi. Đam mê nhưng luôn được khuyến mãi kèm cục tức và tủi nhục...

Mình đang nghĩ, giả sử như đại diện của HDVN liên lạc, liên kết, tương tác...với một host tốt, uy tín nào đó, với tốc độ đảm bảo max tại VN. Không cần đòi hỏi gì quá cao, chỉ cần bảo vệ tốt cho Uploader + thêm một chút quyền lợi nho nhỏ, gọi là động lực....vậy là quá đủ.

Rename, đổi đuôi hay đặt pass... thì chả là gì với bọn kodi, những cách khác như nén rar với file khủng lên fshare, chưa nói sau này lại cần re-up hàng tháng...thực sự là rất chua chát. Điều này thì uploader nào cũng hiểu, và downloader cũng phải hành PC kha khá mới ra dc một phim để xem.

Ngày xưa với file vài GB đổ lại, và data quý hiếm thì có vẻ còn hữu dụng. Chứ với phim FullHD, 4K... khủng hiện nay, dùng cách này thật sự là khó khăn!

Mình cũng đang bình luận và góp ý để cùng nhau tìm lối thoát thôi, Mong mọi người hiểu!

Chỉnh sửa cuối: 17/3/20
  20. trilnh

trilnh Huyền Thoại

Đã được cảm ơn:
    327,952
    Nghề nghiệp:
    Giáo Viên Nghệ Thuật
    Về đổi đuôi file .wav bữa trước bạn @qazwsxrfvtgb có nói cho mình là đã test và Kodi vẫn đọc được, rồi hình như ngay page 1 topic này bạn cũng vẫn khẳng định là không ăn thua (không biết Kodi sẽ ưu tiên đọc cái gì trước, định dạng file hay cấu trúc file). Vậy có bác nào dùng Kodi test hộ rồi cho biết kết quả với. Từ ngày hôm qua mình đã nén một số file để reup, đúng là cực hơn nhiều, cả chục file cứ ngồi chờ đến lượt, máy tính và nhất là HDD cảm giác như sắp bốc khói, các tác vụ khác cứ đơ ra. Rồi Downloader lấy về cũng lại giống mình, lại hì hụi giải nén, thiệt đơn thiệt kép. Nếu vụ đổi đuôi .wav hay mp3... mà Ok thì giải pháp đó là tối ưu nhất (bởi cả những file cũ từ xưa đã upload cũng xử lý dễ dàng hơn).

hoaitrung cảm ơn bài này.