Buffalo TS-QVHL : Giải pháp lưu trữ hay mà rẻ tiền ( Window Server 2012 ) - Có hướng dẫn

maiyeu004

Banned
Ðề: Buffalo TS-QVHL : Giải pháp lưu trữ hay mà rẻ tiền ( Window Server 2012 ) - Có hướng dẫn

Pass admin = password

digikni

Well-Known Member
Ðề: Buffalo TS-QVHL : Giải pháp lưu trữ hay mà rẻ tiền ( Window Server 2012 ) - Có hướng dẫn

vẫn chưa có bác nào tìm được phần mềm điều khiển LCD của cái NAS Buffalo này ạ?

Chỉnh sửa lần cuối:

thinhspkt

Member

mình cài windows server cho NAS buffalo bằng bản windows storage server 2008 r2 của buffalo, bản này khác với bản windows server khác là nó tự động cài luôn, ko cần cấu hình gì cả. nhưng mình bị dính ở màn hình đăng nhập nó đòi password của tài khoản administrator, mà do nó tự cài nên giờ ko biết default password là gì nữa
Bạn có thể share cho mình bộ cài đó ko ?, thanks

thinhspkt

Member

vẫn chưa có bác nào tìm được phần mềm điều khiển LCD của cái NAS Buffalo này ạ?
Điều khiển đc nhưng còn thiếu một số tính năng nữa

hoa22065

Member
Hôm qua mò mẫm trên Dune thấy được thư mục chia sẻ trên NAS nhưng thư mục rỗng. Em dùng win server 2008 có ổn không bác. Tối về mò mẫm nghiên cứu tiếp. Cám ơn bác!

ongtrumkon89

Well-Known Member
Hôm qua mò mẫm trên Dune thấy được thư mục chia sẻ trên NAS nhưng thư mục rỗng. Em dùng win server 2008 có ổn không bác. Tối về mò mẫm nghiên cứu tiếp. Cám ơn bác!

bác vào thư mục SERCURITY trong thư mục rồi thêm quyền EVERYONE để FULL CONTROL là được

ryan_mu

Member
Có bác nào có bộ cài Windows Storage Server 2012 R2 dành riêng cho NAS Buffalo thì cho mình xin với
Cám ơn các bác nhiều.

ryan_mu

Member
Các bác cho mình hỏi Nas buffalo windows của mình báo lỗi HDD not found ở khay 2,3,4 vì mình chưa cắm HDD các khay này và đèn error báo đỏ. Có cách nào bỏ qua lỗi kiểu đó và đèn error không đỏ không ợ ?

ongtrumkon89

Well-Known Member
Các bác cho mình hỏi Nas buffalo windows của mình báo lỗi HDD not found ở khay 2,3,4 vì mình chưa cắm HDD các khay này và đèn error báo đỏ. Có cách nào bỏ qua lỗi kiểu đó và đèn error không đỏ không ợ ?

nhét đủ 3 ổ còn lại vào sẽ hết báo lỗi bạn

ryan_mu

Member
Các bác cho mình hỏi con NAS Buffalo WS-QVL có cài sẵn windows storage server 2008 R2 có hỗ trợ lắp ổ 3TB hoặc ổ 4TB nhận được không và nếu có bộ cài windows storage server 2012 thì có update trực tiếp lên được không :)

aquatichung

các bác cho hỏi sau khi cài window server rồi, HDD có thể rút ra cắm vào PC khác thì có nhận HDD và đọc được data không hay bắt buộc chỉ căm vào bufalo đã cài w server mới đọc được ạ.

hoangthien187

Active Member
Em cài XPEnology vào chạy ngon như Nas Synology luôn. Bác nào cần mua em này em bán luôn để em mua hàng xịn Synology ạ. 0979.611.282

vdung1972

Well-Known Member

Bác cho hỏi, con này có chạy trên MAC được không nhỉ, hay phải setup trên win rồi connect với MAC ạ, tks

Bên trên