Buổi ra mắt chính thức Hội HDQuynhon

hdamateur

Member
Ðề: Buổi ra mắt chính thức Hội HDQuynhon

Đề nghị các bác, mỗi người " nguội " đi một tí nào !

binhdinh1969

Chào các Bác!

Thay mặt tập thể anh em nhân viên Feeling 1, mình chân thành các Bác đã ủng hộ và tin tưởng chọn Feeling tổ chức buổi ra mắt Hội HDQuynhon. Nhìn chung, buổi ra mắt thành công, tuy nhiên công viêc setup còn nhiều chỗ khiếm khuyết khách quan nằm ngoài dự kiến. Nhưng đây là buổi ra mắt Hội cho nên, viêc trình chiếu chỉ là bước sơ khởi không đi chuyên sâu từng Topic cho kỳ offline. Hy vọng, trong thời gian tới, Feeling 3 sẽ xây dựng xong phòng chiếu HD và 3D đúng chất (dự kiến đầu tháng 10.2010 sẽ khai trương) sẽ điểm anh em trong Hội offline định kỳ. Mình sẽ tổ chức 1 ngày chiếu Free cho tất cả những ai có niềm đam mê công nghệ đến giao lưu và chia sẽ kinh nghiệm. Mong các Bác góp ý để xây dựng một sân chơi lành mạnh và phát triển về nội dung cũng như ý nghĩa như tiêu chí trong Hội HDQuynhon đã xây dựng. Một lần nữa, minh xin cảm ơn các Bác.

Thúc Kỳ (Feeling)http://www.feelingquynhon.com

qhuyqn

Member

Hi, các bác xông vào chém dzữ quá bác ạ. Em góp ý chân thành mà nhiều bác quá "xoắn", đầu bốc hoả ngùn ngụt, lại còn bảo em ra vẻ, những điều í các bác đều biết cả...
Trình em kém mọi đường, nên nghĩ sao nói vậy, thể hiện sự cảm phục các bác và cũng mong được góp ý chân tình với các bác,... vậy mới thấy "nói thật dễ mất lòng", cứ "bơm" nhau bằng những lời có cánh thì sẽ đi đâu về đâu đây? Thôi thì...

Đề nghị các bác, mỗi người " nguội " đi một tí nào !

Chỉnh sửa lần cuối:

anhlien

Member

Như em đã nói ở trên, đây chỉ là cảm nhận của em, không đại diện cho ai cả, cũng không phải là chém gió. Trình độ thưởng thức cũng như hiểu biết của em còn kém lắm, nếu có làm bác nào giận thì mong các bác đại xá cho...:)

Xem lại những góp ý của qhuyqn

Loa kém nên âm thanh 5.1 không chuẩn khi trình chiếu âm thanh DTS/DD không chi tiết, mang lại hiệu ứng…ồn ào là chính. Hiệu ứng surround ko rõ
Theo em, với nội dung HD, âm thanh gần như quyết định để tạo độ "phê" cao hay thấp?! Các bác cứ thử xem phim HD mà ko mở tiếng, hình ảnh HD, 3D, thậm chí 4D sẽ chẳng có ý nghĩa gì nữa cả. Âm thanh buổi off vẫn cách tầm HD xa quá.
Phần lớn các bác tham gia tại buổi off đều ở độ tuổi under 40, độ tuổi rất đam mê công nghệ nói chung, PC nói riêng và rất sành về lĩnh vực này, thế nhưng các bác chỉ demo bằng Hdplayer thôi thì quá hẻo (gọn tiện nhưng nghèo nàn thì Hdplayer)
có khi các bác dễ cho em hdplayer ngủ đông luôn đấy..)
Phần demo chơi nhạc, các bác lại dùng Hdplayer (có rất nhiều hạn chế). Chỉ là các file .flac thường thường, không DTS, không DD để mọi người phân biệt được giữa các chuẩn âm thanh và cảm nhận. Lại được nghe hiệu ứng …ồn đều là chính.
Số lượng kính 3D để xem demo quá ít (1 kính nhựa và vài kính giấy), nội dung phim demo 3D nghèo nàn
Và có câu bác này viết thật lòng mình như sau:
(Trình độ thưởng thức cũng như hiểu biết của em còn kém lắm, nếu có làm bác nào giận thì mong các bác đại xá cho... )
Tôi thấy có lẽ bác qhuyqn như thế mong các bác đừng chấp nê nhé?

jackyla0828HD

Hi, các bác xông vào chém dzữ quá bác ạ. Em góp ý chân thành mà nhiều bác quá "xoắn", đầu bốc hoả ngùn ngụt, lại còn bảo em ra vẻ, những điều í các bác đều biết cả...
Trình em kém mọi đường, nên nghĩ sao nói vậy, thể hiện sự cảm phục các bác và cũng mong được góp ý chân tình với các bác,... vậy mới thấy "nói thật dễ mất lòng", cứ "bơm" nhau bằng những lời có cánh thì sẽ đi đâu về đâu đây? Thôi thì...

Ko phải là anh em chém bác gì đâu, nhưng do bác đã tới tham dự mà ko giúp anh em 1 tay. Ngoài ra như tin nhắn của bác nhắn cho em vào ngày 9/8 như sau:
"Ðề: Chào Bác qhuyqn
Cảm ơn bác vì đã tin tưởng,
Tư vấn trên này nếu trong khả năng hiểu biết của em rất sẵn sàng chia sẻ với các bác ạ.
Còn tư vấn offline em e là không có thời gian vì phải đi làm giờ giấc thất thường, lại con mọn nữa...
Chân thành cảm ơn bác,
Trích:
Nguyên văn bởi jackyla0828HD
Hi, Bác qhuyqn, bác tên Huy hả? nếu bác có thời gian, xin mời bác tham gia thành viên Hội HDQuynhon nhé, nếu có thêm bác nữa (Bác và Bác Tuấn Anh) thì Hội mình có 2 thành viên chuyên tư vấn về thiết bị âm thanh cho thành viên HDQuynhon.
Mong nhận được sự hồi âm của bác.
Hoàng - hội phó HDQuynhon. "

Mà bác lại post bài nói cái này chưa đạt, cái kia mang tính chất kinh doanh. Thử hỏi có nghe lọt tay ko.
* Như đã nói lần này là Buổi ra Mắt Chính Thức, nên chủ yếu là giới thiệu Hội, còn về phần kỷ thuật, âm thanh thế nào thì mỗi ky sẽ có 1 topic nói rõ và phân tích.
* Về phần 3D: mình trình chiếu là để nói về nội dung off của lần tới với chủ đề là 3D, chứ ko mang tính chất kinh doanh giới thiệu. Bác ko có họp với anh em mà bác lại nói là mình trình chiếu kinh doanh.
* Về chương trình XBMC, WMC: thì nói thẳng mình cũng xài cái này rồi, nó lả chương trình gián tiếp để cho giao diện và thông tin về phim 1 cách chi tiết. Trong hội cũng có 1 bác từng là Super Mod của hdvnbit, về cách setup code chương trỉnh thì thiết nghĩ cũng chuyên môn hơn bác.

Nói thật thì anh em rất vui tiếp nhận ý kiến của bác, Hội cũng có thành ý mời bác tham gia, nhưng bác thể hiện cách "dấu mặt ném đá" thì thử hỏi có ai chấp nhận ko??? Coi lại tin nhắn của bác nói là sẽ tham gia và chung tay góp sức nhưng góp sức kiểu này sao??? buổi off nào cũng vậy dù ở Bắc vào Nam, đều có cái chưa tốt, thì cùng nhau khắc phục.

Còn bác nói anh em bơm lời có cách thì sẽ đi về đâu, thôi thì... cái này thì tùy bác, anh em ko miễn cưỡng bác tham gia, trong hội ko chỉ có mình bác đâu.

jackyla0828HD

Vậy lần off tới, chắc nhờ bác quan645 rủ bác qhuyqn họp mặt cho thêm ý kiến, chứ giờ anh em trong hội ko biết qhuyqn là ai???

hdamateur

Member

Còn bác nói anh em bơm lời có cách thì sẽ đi về đâu, thôi thì... cái này thì tùy bác, anh em ko miễn cưỡng bác tham gia, trong hội ko chỉ có mình bác đâu.

Bác trong BQT thì lời lẽ cũng nên lôi kéo, đoàn kết chứ đừng nói theo kiểu xua người ta đi như thế.

jackyla0828HD

Bác trong BQT thì lời lẽ cũng nên lôi kéo, đoàn kết chứ đừng nói theo kiểu xua người ta đi như thế.

Xin thưa với bác, anh em trong hội ai cũng có tâm, tầm nhìn nên mới có được ngày Hội HDQuynhon, chứ ko xua ai hết, còn bạn bác qhuyqn nói: "sẽ đi về đâu, thôi thì..." ý này thì nên nghĩ sao? 2 bác tự suy nghĩ nhé.

qhuyqn

Member

Ko phải là anh em chém bác gì đâu, nhưng do bác đã tới tham dự mà ko giúp anh em 1 tay. Ngoài ra như tin nhắn của bác nhắn cho em vào ngày 9/8 như sau:
........
Hoàng - hội phó HDQuynhon. "

Bác trích dẫn kỹ quá, hi, em nghĩ không cần phải thế. Em nói cũng không có gì là không phải. Em không tham gia được như các bác thì cũng phải thôi, vì đâu phải ai cũng có điều kiên như nhiều bác đâu....

Mà bác lại post bài nói cái này chưa đạt, cái kia mang tính chất kinh doanh. Thử hỏi có nghe lọt tay ko.
* Như đã nói lần này là Buổi ra Mắt Chính Thức, nên chủ yếu là giới thiệu Hội, còn về phần kỷ thuật, âm thanh thế nào thì mỗi ky sẽ có 1 topic nói rõ và phân tích.
* Về phần 3D: mình trình chiếu là để nói về nội dung off của lần tới với chủ đề là 3D, chứ ko mang tính chất kinh doanh giới thiệu. Bác ko có họp với anh em mà bác lại nói là mình trình chiếu kinh doanh.

Bác lại "xoắn" rồi. Em đâu có nói động gì đến bác đâu và em cũng đã xin lỗi các bác thương gia nếu các bác thấy câu chữ ko phù hợp. Bây giờ bác nói thì em mới biết là bác đang kinh doanh đấy ạ..

* Về chương trình XBMC, WMC: thì nói thẳng mình cũng xài cái này rồi, nó lả chương trình gián tiếp để cho giao diện và thông tin về phim 1 cách chi tiết. Trong hội cũng có 1 bác từng là Super Mod của hdvnbit, về cách setup code chương trỉnh thì thiết nghĩ cũng chuyên môn hơn bác.

Nói thật thì anh em rất vui tiếp nhận ý kiến của bác, Hội cũng có thành ý mời bác tham gia, nhưng bác thể hiện cách "dấu mặt ném đá" thì thử hỏi có ai chấp nhận ko??? Coi lại tin nhắn của bác nói là sẽ tham gia và chung tay góp sức nhưng góp sức kiểu này sao??? buổi off nào cũng vậy dù ở Bắc vào Nam, đều có cái chưa tốt, thì cùng nhau khắc phục.

Còn bác nói anh em bơm lời có cánh thì sẽ đi về đâu, thôi thì... cái này thì tùy bác, anh em ko miễn cưỡng bác tham gia, trong hội ko chỉ có mình bác đâu.

Nếu có gì chưa chính xác, và vì đã gây mất thời gian vàng ngọc của các bác, em chân thành xin lỗi toàn thể các bác!

Nào các bác ta bàn chuyện thời tiết thôi...

Chỉnh sửa lần cuối:

qhuyqn

Member

Em xin nói lại cho rõ, kẻo các bác học cao hiểu rộng lại hiểu sai ý của em. Suy nghĩ của em rất thật và đơn giản là:

"thôi thì...em chả góp ý gì nữa đâu ạ!"

Xin thưa với bác, anh em trong hội ai cũng có tâm, tầm nhìn nên mới có được ngày Hội HDQuynhon, chứ ko xua ai hết, còn bạn bác qhuyqn nói: "sẽ đi về đâu, thôi thì..." ý này thì nên nghĩ sao? 2 bác tự suy nghĩ nhé.

qhuyqn

Member

................

Chỉnh sửa lần cuối:

Bác trích dẫn kỹ quá, hi, em nghĩ không cần phải thế. Em nói cũng không có gì là không phải. Em không tham gia được như các bác thì cũng phải thôi, vì đâu phải ai cũng có điều kiên như nhiều bác đâu....

Bác lại "xoắn" rồi. Em đâu có nói động gì đến bác đâu và em cũng đã xin lỗi các bác thương gia nếu các bác thấy câu chữ ko phù hợp. Bây giờ bác nói thì em mới biết là bác đang kinh doanh đấy ạ..

Ai cũng kinh doanh mà bác... bác cũng kinh doanh mà...
Nhưng mà kinh doanh cũng tùy chỗ tùy nơi. Ngoài ra, làm ăn cũng có đạo đức trong kinh doanh bác à... Đâu phải bác Hoàng đem cái đầu chiếu Optoma HD67 ra chiếu trong các kỳ offline là để bán cái đầu chiếu ở Quy Nhơn đâu.
Tui nghỉ ở Quy Nhơn 1 năm may ra mới có người mua 1-2 cái đầu chiếu...

Còn Bác Tuấn Anh đem dàn âm thanh lên hỗ trợ... Cho dù Bác Tuấn Anh có giới thiệu các sản phẩm âm thanh như: tai nghe, loa, âm thanh chuyên dụng thì chắc chắn bác Tuấn Anh cũng chẳng là dân buôn bán âm thanh. Ngoài ra, bác Tuấn Anh cũng hỏi anh em trong hội có nhu cầu thì đưa mượn luôn dàn âm thanh nghe luôn.

Anh em ở đây chơi cũng thật lòng bác à, vui là chính, còn mấy cái vụ khác thì chả ai đặt chuyện hơn thua...

quangcaoy

Cảm ơn bác nhiều mặc dù em chẳng biết ý bác nói thật hay đùa?! :-??

Em thì em vẫn nhớ còn nợ bác một lời hứa: khi nào set up ngon lành sẽ mời bác đến chia vui cùng em ạ...

Trình em vẫn còn kém bác ạ...

Em xin chân thành cảm ơn bác.

ừm, bác nhận trình kém thì bác không cần coment thêm bất kỳ câu nào. Thiếu mợ chợ vẫn đông ^^
Tks all

qhuyqn

Member

Trình em kém nên em mới phải học nhiều bác quangcaonoiy ạ. Em sẽ rất vui nếu em được thọ giáo một người học sâu, hiểu rộng như bác.

Chân thành cảm ơn bác,

ừm, bác nhận trình kém thì bác không cần coment thêm bất kỳ câu nào. Thiếu mợ chợ vẫn đông ^^
Tks all

quangcaoy

Trình em kém nên em mới phải học nhiều bác quangcaonoiy ạ. Em sẽ rất vui nếu em được thọ giáo một người học sâu, hiểu rộng như bác.

Chân thành cảm ơn bác,

Ủa? Em nói học sâu hiểu rộng đâu nhỉ? Mỗi bác tự nhận là bác kém thôi mà.

Em nhắc lại là : Thiếu mợ chợ vẫn đông nha bác ;)

qhuyqn

Member

................................:D

Chỉnh sửa lần cuối:

quangcaoy

Bác mà biết trích dẫn châm ngôn, tục ngữ giỏi như thế thì bác là thầy của em roài, bác quangcaonoiy ạ..:D

Quá khen, tại hạ chưa bao giờ nhận học trò. Nhất là cỡ như bác. Bác im sau khi em post cái bài đang viết này lên được không? Sao bác nhây thế :))

anhlien

Member

Vậy lần off tới, chắc nhờ bác quan645 rủ bác qhuyqn họp mặt cho thêm ý kiến, chứ giờ anh em trong hội ko biết qhuyqn là ai???

Bác qhuyqn là ai:?

Bác qhuyqn thật ra tham gia diển đàn hdvietnam ngày 3 tháng 01 năm 2009. và bắt đầu 23 tháng 7 năm 2010 có tham gia vài ý kiến nho nhỏ của diển đàn hdquynhon nói riêng.
Với hệ thống âm thanh :
- RECEIVER Pioneer VSA-D10TX
- Front Monitor Audio RX6
- Loa surround Polk Audio RM 101
- Subwoofer PolkAudio Rm20
- Loa center MTX Monitor
Sồ điện thoại: thường dùng: 0985198864. số khuyến mãi : 01998515859.
Yahoo mail: traidapda.
Địa chỉ : 24 Lý Tự Trọng – Quy Nhơn
Bạn: quan645
Nghề nghiệp: chưa biết sẻ kết luận sau.
- Vào tối ngày 25 tháng 8 (anhlien) hẹn mời 2 bác quan645 và qhuyqn đi café để đưa thiệp mời, (lúc đó không biết số qhuyqn nên nhờ bác quan645 nhắn) nhưng chỉ mỗi bác quan645 đến và (anhlien) chuyển hộ thiệp mời cho qhuyqn với lời nhắn: “ mong bác ngày offline đến tham dự cùng anh em hd Quy Nhơn. “
- Ngày 26 tháng 8 gọi điện hỏi thăm quan645 đã liên lạc được qhuyqn chưa? quan645: ok, qhuyqn sẻ cố gắn tới tham gia, do làm ăn nên rất bận bịu.
- Ngày 29 tháng 8 gặp quan645 hỏi lại qhuyqn tham gia offline được không?
quan645: Bận đi công tác không về kịp, vài ngày nữa mới về.
anhlien : tiếc quá mình rất mong gặp qhuyqn.

Và không hiểu sao bác qhuyqn đi công tác vài ngày nữa mới về mà vẫn có mặt trong buổi offline với lời bình thán sau: Hiệu ứng surround ko rõ, em ngồi gần loa surround mà chỉ nghe kêu khe khẽ thôi ạ…
Thực ra anh em trong hội hd quynhon ai củng muốn giao lưu và gặp mặt, các bạn đã từng tham gia vào diển đàn hd quynhon, để trao đổi với nhau về công nghệ củng như là hình ảnh và âm thanh, bởi vì công nghệ chơi hd không bao giờ có gới hạn phải luôn biết học hỏi lẫn nhau và không có bao giờ ai xưng vỗ ngực xưng danh mình là hiểu biết hết về công nghệ này. Thực ra bài viết của bác nóng vội và tỏ ra mình hiểu biết về âm thanh và chất chơi chuyên hdpc.
Ngày offline về không gian và âm thanh bác chỉ nhận ra phòng chiếu phim offline là L, bác có nhận biết được là diện tích căn phòng bao nhiêu không?, độ cao căn phòng là bao nhiêu? Cách ngăn âm bằng gì nữa không?
Buổi trình chiếu anh em hdquynhon dùng thiết bị gì không?
Anh em trong hội đã chuẩn bị khá chu đáo nhưng vẫn có sự cố ngòai ý muốn.
2 hdpc mỗi cục giá trên 15 triệu (cấu hình không có times kể lể) và 1 hd player.
Pioneer VSA-D8ex
loa Status XS 9e
center tannoy mc
sup jbl digital 10
sourroud MISSON 732.

Do sự cố kỹ thuật nên anh em trong hội không trình chiếu hdpc được chứ không phải là bèo nhèo, chỉ trình chiếu hdphayer thôi nhé!
Với diện tích phòng tổng cộng trên 170 m2 , trần cao 4.5m, ngăn cách âm chỉ tòan là kính. Làm sao âm thanh hay được và chi tiết.
Rất tiếc nếu tôi và bác, ta gặp nhau sớm có khi tôi sẻ thuyết phục bác mang cả hệ thống của nhà bác ra trình diễn không chừng, và lúc đó hệ thống âm thanh của bác củng sẻ toàn là những tiếng bõn bẽn thôi.
Về sự nhiệt tình của bác thì anh em trong hội có thấy qua bài bình phẩm nhưng chỉ tòan là yếu tố khách quan không xác thực vào thực tế của hội, mà chỉ cảm giác bác là giống như một điệp viên hay là 1 mật thám gì đó đi để tìm hiểu thấy mặt mọi người hay sao? Trong khi anh em trong hội rất nhiệc tình mời gọi, khi bác có mặt không ai hay, không ai biết và kể cả đăng ký hội viên mới bác củng không. Vậy bác là ai? bác đến buổi offline này để làm gì? rồi tòan là những bình phẩm mang tính khách quan.

qhuyqn

Member

chân thành xin lỗi các bác. .... :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên