Các bác chỉ dùm chỗ sửa amp Yamaha A1

made_hnvn

Tình hình cái ampli Yamaha A1 của em tự dưng chết toi, ko nhận kênh DTS nữa, mang ra thợ quen họ trả lời chết IC mặt. vậy nhờ các cao thủ chỉ bảo chỗ chỉnh sửa với. Tôi ở Hà Nội ạ 8-|

lehoang40

Ðề: Các bác chỉ dùm chỗ sửa amp Yamaha A1

Hic, xài hàng second hand sợ nhất cái này ...
Chia buồn cùng bác.

vietrung

Active Member

em nó chắc hết date rồi, chia buồn cùng chủ thớt!!! Ya A1 xem phim đúng là huyền thoại nhưng đôi khi cũng hay bị tèo kiểu này :(

MTAM

Member

Oái! em đang định ôm em này mà thấy vụ này kinh quá!
@bác chủ: nó chết kênh DTS tức là chỉ không giải mã được DTS nữa hay là chết hoàn toàn luôn!?

lehoang40

Không cứ gì con Yamaha A1, con nào cũng có thể toi cái board digital hết các bác à. Hàng mới thì còn bảo hành, hàng second hand thì chịu.

manhthang

Huyền Thoại

Chết công suất thì còn sửa được, chết mạch giải mã là toi luôn.
Giờ dùng A1 làm cục công suất thôi, kiếm tạm 1 cái receiver rẻ tiền làm tầng giải mã vậy.

locnp

Well-Known Member

Nghe đồn đang có Onkyo giá tốt :)

onggia

Well-Known Member

Tình hình cái ampli Yamaha A1 của em tự dưng chết toi, ko nhận kênh DTS nữa, mang ra thợ quen họ trả lời chết IC mặt. vậy nhờ các cao thủ chỉ bảo chỗ chỉnh sửa với. Tôi ở Hà Nội ạ 8-|

Con IC mặt bác nói là con IC điều khiển thôi đúng ko,bác có biết chính xác số hiệu của em nó là gì ko,con IC mặt với con DAC là 2 con khác nhau,con IC nếu may vẫn tìm được con khác thay thế.

loveBasso

Member

Em nhớ có người bạn ở Đông Thành đã nói với em: "nếu cái A1 có vấn đề gì cứ mang ra tụi em giải quyết". Bác mang ra Đông Thành xem sao nhé.

myozuka

Member

Cái điều khiển learn con A1 của em nó ko điều khiển được nữa, giờ chịu chết chả chỉnh được âm lượng từng kênh. Có bác nào ở Hà Nội có đk gin để em vác nó đến học lại với, hoặc bán cho em cũng được.

made_hnvn

Hic hic, rất buồn với những thông tin các bác đưa,
em sẽ gọi cho Đông Thành xem sao
cái này mà ko chạy thì làm ghế ngồi cũng ko đáng,
thằng cu nhà em nó chỉ thích trèo lên cái amp đèn thôi hihi
có cách nào mà đánh thẳng từ con kaiboer K200 với Yamaha A1 ko ạ?
Đã cảm ơn tất cả các bác đã cho ý kiến

made_hnvn

Chào cả nhà, sáng nay em bê qua 20 Ngô Quyền (HN), bác sửa đồ nói chữa dc, vì đang có 1 em nằm đấy nên gỡ ra thay vào, 2 ngày sau trả lời.
Hi vọng ............. là ùng oàng được.
Up, nếu được thì mình sẽ nói cho các bác khác cùng cảnh ngộ biết.

MTAM

Member

Chúc mừng bác chủ!!!!!!

phuong210876

Cái điều khiển learn con A1 của em nó ko điều khiển được nữa, giờ chịu chết chả chỉnh được âm lượng từng kênh. Có bác nào ở Hà Nội có đk gin để em vác nó đến học lại với, hoặc bán cho em cũng được.

A1 khiển trên máy cũng được.

Chết board Digital thì AVR nào cũng có thể chết kể cả hàng cũng lẫn mới, Mới thì có thể có bảo hành, cũ thì chịu =< hên xui

Bên trên