Các bác dùm tư vấn chuyện này nhé

tungbung

Active Member
Mình thấy các bạn bàn luận nhiều về chuyện CPU yếu thì vẫn có thể Play được phim phim FULL HD với điều kiện là phải có card màn hình hỗ trợ CUDA hay CUĐÁ gì đấy. Nghe các bác nói phải thay card từ đời 8400 về sau thì mới chơi trọn vẹn HD. Hiện máy của mình cũng yếu đuối quá:
- CPU AMD 2.41
- Ram 1Gb.
- Card video: Nvidia Gefoce 7300LE.
Chơi 720P thì vi vu, nhưng FULL HD thì đừng có mà mơ với ước, nó giật tung cả đít, hình một nơi còn tiếng thì ở tận phương trời nào đấy.

Mình rất muốn chơi FULL HD 1080P nhưng phải đổi card màn hình. Mình đang nghía các con card màn hình này nè:
+ ASUS EN 8400 GS SILENT, 256M: giá 734.000 VNĐ,
+ ASUS EN 8400 GS SILENT, 512M: giá 807.000 VNĐ,
+ ASUS EN 9400 GT HDMI, 512M: giá 1.045.000 VNĐ.
Hình như các con này không xài chíp Nvidia đấy.
Các bác cho mình hỏi các con trên con nào có thể khắc phục nhược điểm CPU yếu mà chơi trọn vẹn FULL HD mà không bị giựt hình vậy? Các bác dùm cho mình một lới khuyên để mình đi rước em nó về chơi cho có bạn có bè í mừ. Thank các đồng đạo HD nhiều lắm.

tungbung

Active Member
Ðề: Các bác dùm tư vấn chuyện này nhé

Sao không ai cho biết ý kiến, ý cò gì hết vậy ? Buồn quá ta.

neo8x

Well-Known Member

3 con bác liệt kê ko xài GPU Nvidia thì xài GPU gì hả bác??? Xài chip của ASUS ah
Con 7300LE của bác có 64 bit, DDR1, lại còn TurboCache lấy dung lượng RAM nữa nên giật là phải rồi
Theo e bác cứ lấy con 9400GT đi, hiệu năng hơn hẳn 2 con 8400GS kia mà giá hơn chả là bao, lại còn có cổng HDMI nữa (512MB thật chứ ko fải share từ RAM)
Chúc bác vui với HD!

truongnhanpn

Mình thấy các bạn bàn luận nhiều về chuyện CPU yếu thì vẫn có thể Play được phim phim FULL HD với điều kiện là phải có card màn hình hỗ trợ CUDA hay CUĐÁ gì đấy. Nghe các bác nói phải thay card từ đời 8400 về sau thì mới chơi trọn vẹn HD. Hiện máy của mình cũng yếu đuối quá:
- CPU AMD 2.41
- Ram 1Gb.
Chơi 720P thì vi vu, nhưng FULL HD thì đừng có mà mơ với ước, nó giật tung cả đít, hình một nơi còn tiếng thì ở tận phương trời nào đấy.

Mình rất muốn chơi FULL HD 1080P nhưng phải đổi card màn hình. Mình đang nghía các con card màn hình này nè:
Các bác cho mình hỏi các con trên con nào có thể khắc phục nhược điểm CPU yếu mà chơi trọn vẹn FULL HD mà không bị giựt hình vậy? Các bác dùm cho mình một lới khuyên để mình đi rước em nó về chơi cho có bạn có bè í mừ. Thank các đồng đạo HD nhiều lắm.

Cả 3 con này đều chạy GPU NVidia hết mà. Nếu không lăn tăn nhiều về giá thì bác cứ lấy con 9400GT chạy cho vi vu. Nếu muốn tầm giá của 2 con trên thì bác kiếm con 8600GT (cũng tầm khoàng 800-900K) về mà chạy.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Trong 3 cái video bạn nêu thì lấy cái 9400GT. Tuy nhiên lựa chọn tốt hơn và rẻ tiền hơn là con 8600GT.

Chọn ATI thì quên vụ CUDA đi nhé.

truongnhanpn

Trong 3 cái video bạn nêu thì lấy cái 9400GT. Tuy nhiên lựa chọn tốt hơn và rẻ tiền hơn là con 8600GT.

Chọn ATI thì quên vụ CUDA đi nhé.

Thích câu này của bác Chip. Bỏ 850K lấy con 8600GT về chạy cảm thấy mát ruột (tốn ít tiền mà vẫn cứ vi vu) :)

cinefan48

Member

bác AMD Team đúng là thiên vị AMD. Mà bác khuyên người ta thế coi như thay máy rồi còn gì, vì con tuy chủ thớt không nói rõ nhưng có lẽ con main và chip này đời thấp. CPU chả biết là Athlon 64, Athlon LE hay Athlon x2. Mà có khi là Sempron thì hơi chán. Chủ thớt muốn nâng cấp theo kiểu tận dụng cái đã có một cách tối đa cơ mà. Nếu chủ thớt có màn LCD khoảng 46" trở lên thì mới cần xem Full HD. Còn nếu màn 42" trở xuống thì nên bằng lòng với HD720. Chả cần nâng cấp thêm cái gì cho tốn kém, đợi khi nào có điều kiện dư dả thì làm hẳn dàn mới, các linh kiện đồng bộ, mới 100%, đời cao cho ngon lành. Nhớ nếu mua main, chip của AMD thì mua luôn cạc hình của AMD ATI RADEON cho nó tương thích tối ưu, lại còn có thêm công nghệ đồ họa kép.

tungbung

Active Member

bác AMD Team đúng là thiên vị AMD. Mà bác khuyên người ta thế coi như thay máy rồi còn gì, vì con tuy chủ thớt không nói rõ nhưng có lẽ con main và chip này đời thấp. CPU chả biết là Athlon 64, Athlon LE hay Athlon x2. Mà có khi là Sempron thì hơi chán. Chủ thớt muốn nâng cấp theo kiểu tận dụng cái đã có một cách tối đa cơ mà. Nếu chủ thớt có màn LCD khoảng 46" trở lên thì mới cần xem Full HD. Còn nếu màn 42" trở xuống thì nên bằng lòng với HD720. Chả cần nâng cấp thêm cái gì cho tốn kém, đợi khi nào có điều kiện dư dả thì làm hẳn dàn mới, các linh kiện đồng bộ, mới 100%, đời cao cho ngon lành. Nhớ nếu mua main, chip của AMD thì mua luôn cạc hình của AMD ATI RADEON cho nó tương thích tối ưu, lại còn có thêm công nghệ đồ họa kép.

- Con CPU của mình là AMD Athlon 64 sorket 939 2.41g
- Màn hình LCD của mình là Pana 37 LX800
Nghe các bác khuyên thế chắc tình hình là mình phải chạy đi vay thêm một ít để mà cỏng em 9400 về rồi. Cảm ơn các bác.

phuong210876

Mua 9400GT là gì cho phí Bro.
làm con 9600GT (hơn $ thật đó) nhưng dùng Xem Phim hay chơi Game đều tốt.
Core/mem BW đều hơn hẳn 9400,9500GT.
không thì làm con Radeon HD 4670 HDMI tiện cả 2.

Kiểu thế này thì múc luôn con GTS250 hoặc ATI 4850...... hoàng kim một thời gì đó ....và cuối cùng thì múc luôn cpu khác cho nó lành.

Với những topic hỏi thế này các Ông tư vấn phải hiểu là chủ thớt điều kiện súng đạn không có nhiều => hợp lý như Ăn Chíp nói là chuẩn

shinichi294

hix cuối cùng thì cũng tìm được bài viết mình cần hỏi
con CPU của em là celeron 2g6 + ram 512 thì vẫn có thể mua con 8600gt để chạy HD thay cho CPU đúng ko các bác
nếu đúng thì hay quá rồi.
chờ hồi âm của các anh là em múc ngay,

phuong210876

Celeron 2.6G đời main gì có khe PCI16x không? cấu hình trên chạy VGA ngon cũng vật vã đó. Files HD có nhỏ cũng 4G mà lớn hơn nữa thì thôi rồi
Cấu hình này chơi Fun hd thôi

Monster_13

Mua 9400GT là gì cho phí Bro.
làm con 9600GT (hơn $ thật đó) nhưng dùng Xem Phim hay chơi Game đều tốt.
Core/mem BW đều hơn hẳn 9400,9500GT.
không thì làm con Radeon HD 4670 HDMI tiện cả 2.

đồng ý với phương án này

trungbka

Member

- CPU AMD 2.41
- Ram 1Gb.

Máy mình main G31 VGA onboard mà vẫn xem được phim full HD bình thường. Chắc không phải do card hình đâu bạn.

kwon_yuri

Member

các bác cho em hỏi ké luôn dàn máy của em là P4 3.0 , main 945. ram 2GB bus 800. vga 9400 GT(driver 14/7/2009 ). dùng km player + coreAVC 195. Nhưng xem lúc đc lúc ko, đã làm rất nhiều cách. Em ko biết tại sao, có thằng bạn bảo do tại con màn hình CRT 22 inch.
Rất mong các bác chỉ giáo để trị dứt điểm

nghe&nhin

Member

các bác cho em hỏi ké luôn dàn máy của em là P4 3.0 , main 945. ram 2GB bus 800. vga 9400 GT(driver 14/7/2009 ). dùng km player + coreAVC 195. Nhưng xem lúc đc lúc ko, đã làm rất nhiều cách. Em ko biết tại sao, có thằng bạn bảo do tại con màn hình CRT 22 inch.
Rất mong các bác chỉ giáo để trị dứt điểm

xem lại đã bật CUDA chưa? bác có thằng bạn tốt đó chắc nó muốn bác lên đời LCD chứ cái tivi nó ko có lỗi gì trong chuyện bác xem lúc được lúc ko cả mà bác cũng nên nghe lời nó đi chứ xem HD bằng màn CRT thì phí cái phim đi
have fun.

kwon_yuri

Member

core AVC 195 khi cài đã cài cả cuda. Nhưng khi xem thì không thấy có dấu hiệu của cuda dưới thanh toolbar. Bác bảo em làm ji nữa đây. thansk bác trước

nghe&nhin

Member

core AVC 195 khi cài đã cài cả cuda. Nhưng khi xem thì không thấy có dấu hiệu của cuda dưới thanh toolbar. Bác bảo em làm ji nữa đây. thansk bác trước

bác làm giống như trong hình là được ^^
Have fun

ngdhieu

Well-Known Member

hix cuối cùng thì cũng tìm được bài viết mình cần hỏi
con CPU của em là celeron 2g6 + ram 512 thì vẫn có thể mua con 8600gt để chạy HD thay cho CPU đúng ko các bác
nếu đúng thì hay quá rồi.
chờ hồi âm của các anh là em múc ngay,

Chính xác, khi đã có VGA decode HD, thì CPU cỡ nào cũng được. Người ta còn underclock 1 con Sempron xuống 1.2GHz mà vẫn xem được HD 1080p kìa.

Bên trên