Các bác tư vấn giúp em chốt hạ lg oled c8 hay sony a8f

Nhà e dùng cái oled 55ec930t của lg, gần hết hạn bảo hành 2 năm thì hỏng màn hình , bật tv chỉ có tiếng ko có hình, đc thay màn khác miễn phí, dùng đc hơn nửa năm thì gặp lỗi tiếp, tv ko lên hình ko có tiếng dù đèn nguồn vẫn báo sáng, hết hạn bh nên gọi nv bh của lg đến thì thái độ ko thoải mái, báo hỏng đk, mua đk khác về dùng cũng chả đc, vẫn nv cũ đến xem bảo hỏng màn hình thay màn khác mất khoảng 20 triệu, thái độ cáu kỉnh, e gọi cho tổng đài phản ánh chả biết có thấu đến các cấp lãnh đạo của lg ko, chứ chất lượng tv và thái độ nv bh thế này thì ko chấp nhận đc

Mua hàng cao cấp mà chăm sóc khách như vậy đấy, chưa biết hàng cấp thấp thì còn tồi tệ thế nào

Thế nên e ko khuyên các bác mua lg, dùng rồi gặp các vấn đề mới thấy bực mình vì cách xử lý của hãng

Vẫn thích oled nhưng ko dám mua của lg nữa, quá nản
Sao bác spam từ top này sang top khác vậy bác?

ngoisaohyvong

Well-Known Member
mấy năm trước OLED LG là hoàn hảo, hiếm khi lỗi lầm gì cả; Vậy mà trên dòng C8PTA năm nay củ chuối kinh; hết 1 tháng đầu tiên từ ngày mua, hư cha cái màn hình; làm em đổi hoài cho khách luôn; khổ !!!!

xmen79

C7 vẫn còn hàng. Giá chắc tầm 26-28 củ. Nhưng nên mua c8 hơn. Giá 32.4-33 củ

ndchieu22

Well-Known Member
55 inch đưa vào phòng khách ngồi cách khoảng hơn 2m mình còn thấy nhỏ đây
lên đời 65 đi bác :D

vu_binh615

Sao năm nay vấn đề bảo hành của LG bị kêu nhiều thế nhỉ, rất nhiều người còn tỏ ra bức xúc nữa. Thế này thì còn ai dám mua tivi LG nữa. tôi thấy rất nhiều người thích LG và đang định rước về vào đây đọc mấy bài trên này từ bỏ luôn

thanhyk

Well-Known Member
Sao năm nay vấn đề bảo hành của LG bị kêu nhiều thế nhỉ, rất nhiều người còn tỏ ra bức xúc nữa. Thế này thì còn ai dám mua tivi LG nữa. tôi thấy rất nhiều người thích LG và đang định rước về vào đây đọc mấy bài trên này từ bỏ luôn
Mình thấy bình thường mà bác, còn bảo hành thì thay, hết bảo hành thì tính tiền. Samsung thay màn hình bị sọc cũng báo 65% trị giá tivi.
Lâu nên quên, giờ những hãng nào sx tivi tại VN vậy các bác, bảo hành sẽ tốt hơn.

tinhng85

Mình thấy bình thường mà bác, còn bảo hành thì thay, hết bảo hành thì tính tiền. Samsung thay màn hình bị sọc cũng báo 65% trị giá tivi.
Lâu nên quên, giờ những hãng nào sx tivi tại VN vậy các bác, bảo hành sẽ tốt hơn.
Sản xuất tại VN có Samsung đó bác

lovedogwithlove

http://www.hdvietnam.com/threads/help-em-thac-mac-che-do-bao-hanh-cua-tv-lg.1459556/

bác xem qua bài hộ em, mặc dù em cũng đang dùng C8pta( được tặng thêm dàn soundbar sj8, thì dàn loa này nghe tạm được thôi, còn tivi thì em xem hết mùa worldcup logo vtv , xem liên tục thì không thấy burn in ủng iếc gì đâu) nhưng phải nói chế độ bảo hành của lg quá chán.
, gọi lên tổng đài thì nhân viên cũng chỉ bảo là bị từ chối, không giúp gì đc cho khách hàng. :(, sau này chắc lại chuyển SS.

Tv thì hãng nào cũng có tỉ lệ lỗi hỏng nhưng thực lòng có những hãng họ kiểm soát chất lượng sản phẩm tốt hơn nên ít bị, như ô LG thì thôi tránh cho lành bác ạ, rẻ hơn đc chút nhưng lo lắng ko biết nó hỏng lúc nào, thái độ nv bh thì tệ hại

Cmkazan87

Active Member
Tv thì hãng nào cũng có tỉ lệ lỗi hỏng nhưng thực lòng có những hãng họ kiểm soát chất lượng sản phẩm tốt hơn nên ít bị, như ô LG thì thôi tránh cho lành bác ạ, rẻ hơn đc chút nhưng lo lắng ko biết nó hỏng lúc nào, thái độ nv bh thì tệ hại
Chính xác bác, góp lúa mua sony cho rồi

renhat

Well-Known Member
Bác nào có nhu cầu ới em c8. A8.a9f e đang có giá cực tốt ạ

Bên trên