Các bác tư vấn giúp về âm thanh..

seadog

Em có nhu cầu nghe nhạc và xem phim HD :D và hiện tại thì ông anh em ổng thải cho e 1 amp yamaha DSP A3090 và cặp loa victor s-D7 , hiện giờ thì em đấu đang nghe nhạc wa pc với bộ trên , nhưng mà nghe tchán quá ,các bác có thể tư vấn cho em 1 cách hợp lý nhất để vừa xem phim và nghe nhạc với hầu bao vừa phải được không ạ cám ơn các bác (amp ,loa, sub...) cám ơn các bác (phòng em tổng thể 20m2) ,PC em có cần sound card gì không ? ( hiện em đang dùng cổng coaxial trên main tích hợp sẵn đến amp luôn )..mong các bác giúp

quanghaiphong

Well-Known Member
Ðề: Các bác tư vấn giúp về âm thanh..

Em có nhu cầu nghe nhạc và xem phim HD :D và hiện tại thì ông anh em ổng thải cho e 1 amp yamaha DSP A3090 và cặp loa victor s-D7 , hiện giờ thì em đấu đang nghe nhạc wa pc với bộ trên , nhưng mà nghe tchán quá ,các bác có thể tư vấn cho em 1 cách hợp lý nhất để vừa xem phim và nghe nhạc với hầu bao vừa phải được không ạ cám ơn các bác (amp ,loa, sub...) cám ơn các bác (phòng em tổng thể 20m2) ,PC em có cần sound card gì không ? ( hiện em đang dùng cổng coaxial trên main tích hợp sẵn đến amp luôn )..mong các bác giúp

-Dòng YA thì chưa bao giờ được đề cao về nhạc nhẽo ruì,bạn có bao nhiêu xiền để đầu tư nghe nhạc trên pc,nghe thể laọi gì????

seadog

em nghe lossless, pop ,dance, rnb ( cũng có hay nghe mp3) và xem phim HD thôi bác . E cũng đang muốn đổi con YMH này nghe nó cứ thế nào á ,:( mong các bác tư vấn để em lên cái list đổi luôn , còn vế giá thì amp cỡ tấm < 5t

quanghaiphong

Well-Known Member

em nghe lossless, pop ,dance, rnb ( cũng có hay nghe mp3) và xem phim HD thôi bác . E cũng đang muốn đổi con YMH này nghe nó cứ thế nào á ,:( mong các bác tư vấn để em lên cái list đổi luôn , còn vế giá thì amp cỡ tấm < 5t

Bác cố thêm 2 đồng nữa lấy con D8TX Pi nghe và xem phim là ổn..con này là dòng đỉnh một thời..bala

vuchaulong

Active Member

Phòng 20m thì hơi khó chọn loa tầm tiền lắm, mà lại vừa 2 kênh và đa kênh thì càng khó.

seadog

Em máu quá rồi mong các bác setup cho em 1 bộ hoàn chỉnh với ạh ..thanks

quanghaiphong

Well-Known Member

Em máu quá rồi mong các bác setup cho em 1 bộ hoàn chỉnh với ạh ..thanks

Máu thì máu nhưng bây giờ tông thể bạn có bao nhiêu tiền rùi,nhà đã có sẵn những thứ gì mthì a e mới tư vấn được chứ...bala\m/

afaceh

Bạn cho mình hỏi một chút nhé!

Hiện tại mình đang dùng máy tính để xem phim HD. Mình đã tải phim và xem thấy cũng tốt nhưng đang vướng ở phần âm thanh. Nhà mình dùng main ECS G31T-M7 không có cổng optical, mà bộ home theater LG nhà mình lại có cổng optical, mình muốn đấu âm thanh từ máy tính ra dàn nhưng trên main ko có cổng optical nên ko đấu được, chỉ có cổng 3.5 mm thôi. Nhưng mình đọc thông số kỹ thuật trên main thấy có hỗ trợ định dạng "VIA� VT1708B 6-channel High Definition audio CODEC". Thông số main theo đường link sau:

http://www.ecs.com.tw/ECSWebSite/Pro...uID=1&LanID=21

Mình cũng có đọc một số bài viết trên diễn đàn nói có dây chuyển 3.5 mm sang optical để đấu vào dàn. Như vậy có được không? Hay mình phải mua một main khác có tích hợp sẵn cổng optical để đấu ra dàn hoặc có cách nào khác? Nếu phải thay bằng một cái main khác thì hơi phí.

Các bạn trả lời giúp mình nhé, mình cảm ơn.

Chỉnh sửa lần cuối:

dhisme

Bạn cho mình hỏi một chút nhé!

Hiện tại mình đang dùng máy tính để xem phim HD. Mình đã tải phim và xem thấy cũng tốt nhưng đang vướng ở phần âm thanh. Nhà mình dùng main ECS G31T-M7 không có cổng optical, mà bộ home theater LG nhà mình lại có cổng optical, mình muốn đấu âm thanh từ máy tính ra dàn nhưng trên main ko có cổng optical nên ko đấu được, chỉ có cổng 3.5 mm thôi. Nhưng mình đọc thông số kỹ thuật trên main thấy có hỗ trợ định dạng "VIA� VT1708B 6-channel High Definition audio CODEC". Thông số main theo đường link sau:

http://www.ecs.com.tw/ECSWebSite/Pro...uID=1&LanID=21

Mình cũng có đọc một số bài viết trên diễn đàn nói có dây chuyển 3.5 mm sang optical để đấu vào dàn. Như vậy có được không? Hay mình phải mua một main khác có tích hợp sẵn cổng optical để đấu ra dàn hoặc có cách nào khác? Nếu phải thay bằng một cái main khác thì hơi phí.

Các bạn trả lời giúp mình nhé, mình cảm ơn.

Bạn chỉ cần mua 1 cái cạc âm thanh cũ có cổng này là được tầm khoảng 250k

afaceh

Mình tưởng ngay bản thân cái main đấy nó đã tích hợp âm thanh 6.1 ở bên trong rồi. Vẫn phải mua thêm cái card âm thanh nữa hả bạn? Nhưng card âm thanh mới mình thấy đắt lắm, cái mà bạn bảo 250ng là mua ở đâu? Nó có cổng optical luôn ah? Mình ở hn, nếu bạn biết chỗ chỉ giúp mình được ko?

Thanks!

Bên trên