Các địa chỉ ăn uống chơi bời HD Ngon Bổ Rẻ tại Đà nẵng

Tomykhoai

Active Member
Ðề: Các địa chỉ ăn uống chơi bời HD Ngon Bổ Rẻ tại Đà nẵng

Cho anh em địa chỉ luôn đi để đến chỗ bác, gác tay chuẩn giá chuẩn!\m/\m/\m/

Địa chỉ thì có rồi Lô 62 Đường An Thượng 6 Khu sau Đại Học Kinh Tế mỗi tội là chưa hoạt động :)) có 1 cái nhà đang hoàn thiện thôi. Sắp đi vào tiết mục trang trí anh em tư vấn hộ mình nhé. Lần này mình hoàn toàn tự làm hết :))
Rổ giá thì Bác yên tâm đi quán em tên là Hạt Rẻ mà hihi :))

vblog_biz

Well-Known Member

Cái vụ em Mi nghe quen quen .... ko biết em đó có phải nói tiếng huế, tóc nhộm vàng vàng hem nhỉ .... Cao ráo .... nếu đúng thì em đó trước đây đã từng nói câu yêu mình =))

Còn mấy vụ ăn chơi kia mình chả rành , đành đu dây điện theo các đàn anh thôi :">

rockynguyen

Địa chỉ thì có rồi Lô 62 Đường An Thượng 6 Khu sau Đại Học Kinh Tế mỗi tội là chưa hoạt động :)) có 1 cái nhà đang hoàn thiện thôi. Sắp đi vào tiết mục trang trí anh em tư vấn hộ mình nhé. Lần này mình hoàn toàn tự làm hết :))
Rổ giá thì Bác yên tâm đi quán em tên là Hạt Rẻ mà hihi :))

Chu choa ! bác Khoai đúng cao tay à nhe , mở topic có ý đồ hẳn hoi gúm ! thế này binh pháp gọi là '' mượn đường diệt Quắc '' ;))
P/S : tuyển cho mình cặp '' gà '' nhé ! =P~

Tomykhoai

Active Member

Chu choa ! bác Khoai đúng cao tay à nhe , mở topic có ý đồ hẳn hoi gúm ! thế này binh pháp gọi là '' mượn đường diệt Quắc '' ;))
P/S : tuyển cho mình cặp '' gà '' nhé ! =P~

Hehe em học theo binh pháp Tôn tử mà Bác. Gà thì em cũng chẳng biết nói thế nào hehe hôm nào anh em đi nhòm xem Gà có đẹp không nhé ??

Cái vụ em Mi nghe quen quen .... ko biết em đó có phải nói tiếng huế, tóc nhộm vàng vàng hem nhỉ .... Cao ráo .... nếu đúng thì em đó trước đây đã từng nói câu yêu mình =))

Còn mấy vụ ăn chơi kia mình chả rành , đành đu dây điện theo các đàn anh thôi :">

Anh ko biết em ơiiiiiiii nhưng To cao dễ thương :)) hí hí cái gì cũng to ôi giời ơiiiiii có đúng không em ??
To Rocky : Nếu đúng là em Mi wen ku Vương thì anh em mình âm thầm đi tuyển Gà thôi không cho ku V đi cùng hehe :)) anh em mình vừa già vừa xấu không đỡ được đâu :))

trung_apple

Active Member

anh tuấn ơi mai rảnh không đi test cái quán bia ôm mới mở ở chân mây với em nhé , để xem có NBR không để lại đia chỉ cho anh em tới sao này

kdq2010

Well-Known Member

Bậy bạ quá đi thôi X_X

Tomykhoai

Active Member

anh tuấn ơi mai rảnh không đi test cái quán bia ôm mới mở ở chân mây với em nhé , để xem có NBR không để lại đia chỉ cho anh em tới sao này

Chân trời anh còn không sợ thì sợ gì Chân mây hehe :))

rockynguyen

mấy bác cứ cù rủ bác khoai , bác khoai ..ốm mất ( topic này dzui thiêt ...hợp cạ ! )

makiemsau

Well-Known Member

em chỉnh lại tí 112 Nguyễn Duy Hiệu nhá 5 k 1 ly , không biết ly chi , bằng giá . wifi cáp quang 20 mb , máy lạnh LG 60 BTU , bảo đảm tê ku
salon ngồi êm vãi đái , phục vụ xinh như nai , bà chủ ,tính vui nhi khỉ

Đề nghị Trung nên suy nghĩ cẩn thận trước khi post bài nhé, chuyện tế nhị không nên post kiểu thế này đâu. Lớn rồi suy nghĩ chút đi. Còn không thì diễn đàn có mục nhắn tin đấy, chứ không phải chuyện gì cũng viết huỵch toẹt trên này đâu

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

trung_apple

Active Member

Đề nghị Trung nên suy nghĩ cẩn thận trước khi post bài nhé, chuyện tế nhị không nên post kiểu thế này đâu. Lớn rồi suy nghĩ chút đi

ặc bác xem lại nhé , bac chưa từng uống bia ôm à ( mổi người ôm một chai ) do đầu óc bác phong phú quá thôi ,không ai nghỉ như bác :-h

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

makiemsau

Well-Known Member

ặc bác xem lại nhé , bac chưa từng uống bia ôm à ( mổi người ôm một chai ) do đầu óc bác phong phú quá thôi ,không ai nghỉ như bác :-h

phong phú gì mà phong phú, em xem lại cách viết bài của em đi.

Tomykhoai

Active Member

mấy bác cứ cù rủ bác khoai , bác khoai ..ốm mất ( topic này dzui thiêt ...hợp cạ ! )
hí hí Hôm nào qua MTV ca vài bài Bác nhé :))
phong phú gì mà phong phú, em xem lại cách viết bài của em đi.

Các Bác thoải mái tư tưởng đi Vui là chính có gì đâu mà căng thẳng. Chuyện trên mạng có gì mà phải nghĩ
em xin kể chuyện này : Em hóng hớt ở 1 4R khác về 1 địa điểm ăn nhậu rất vui đồ nhậu thì phong phú - hàng hóa thì đa dang lại hat rẻ hơn cả ST2. Alo cho mấy thằng em đến mình có việc đến sau hí hí đến nơi hỏa ra open air Beer hehe đành ngồi làm vài chai rồi về :)) thằng em cứ nhìn mình cười cười :)) Đầu Đao anh ơi
- Anh không biết đâu emmmmmmmm :)) Anh , Anh không biết đâu emmmmmmmm
Lúc nào rảnh rảnh anh em mình sẽ đi thực địa hí hí

kdq2010

Well-Known Member

Lúc nào rảnh rảnh anh em mình sẽ đi thực địa hí hí

Không đi ngũ đi còn HD với HE nữa hehhe, anh đi được sao? Ko sợ sao :-"
anh sợ vợ nhất HD Đà Nẵng (em nghe nói thế)%-(%-(%-(
Tóm lại hôm nào đi, call em nhá ;))

Tomykhoai

Active Member

Không đi ngũ đi còn HD với HE nữa hehhe, anh đi được sao? Ko sợ sao :-"
anh sợ vợ nhất HD Đà Nẵng (em nghe nói thế)%-(%-(%-(
Tóm lại hôm nào đi, call em nhá ;))

Sợ vợ cũng là một đức tính tốt đó em :)) Vợ mình thì mình sợ chứ có sợ vợ hàng xóm đâu mà phải ngại. Em thích thực địa môn gì để anh tổ chức nào.

kdq2010

Well-Known Member

Sợ vợ cũng là một đức tính tốt đó em :)) Vợ mình thì mình sợ chứ có sợ vợ hàng xóm đâu mà phải ngại. Em thích thực địa môn gì để anh tổ chức nào.

Môn nào cũng được tất anh ui ;))
mà giờ chưa ngũ hả anh? ra Y!M 8 chút đi
Y!M em ngay dưới chữ ký em luôn ấy :x

trung_apple

Active Member

Cập nhật cái địa chỉ ăn uống ngon của đà nẵng
Anh em Có điều kiện Đi chơi
1. Bánh tráng cuốn thịt heo Trần: Nằm sát bên hông siêu thị Đà Nẵng.quán Mậu, Khuê Trung.
2.Hải sản tươi ngon ghé quán "Bà Thôi" trên đường Lê Đình Dương , và Mỹ Hạnh bên biển Mỹ Khê, ĐN có chỗ bán Hải Sản cũng ngon mà rẻ nữa. Không nhớ tên đường chỉ biết là chạy dọc đường mới xây dọc theo bãi biển (Nguyễn Tất Thành thì phải), ra tới gần ngoại thành. Quán đó nó nằm kế đường rày xe lửa. ĐN nói chung hải sản thì ngon tuyệt và rẻ. Có 1 quán tên Tuyền thì phải nằm trên đường Trần Cao Vân, khúc gần Mệ Nhu, đồ hải sản rất tươi và rẻ...
3. Bún mắm "Bà Thuyên" trên đường Lê Duẫn, đối diện chi nhánh Mobifone,và Nguyễn Thị Minh Khai, đối diện sở công an, gần đối diện đường Ba Đình ( cái này ăn buổi sáng thôi)
4. Mì quãng số 1 Hải Phòng.
5. Bánh canh thì cứ đi dọc đường Nguyễn Chí Thanh, và quán Bánh Canh, bún, bột lọc vỉa hè (nằm giữa bệnh Viện C và sân vận động Chi Lăng)
6. Mì cá lóc đường Ba Đình
7. Bánh nậm lọc Hoàng Văn Thụ
8. Cháo vịt ghé cuối đường Phan Chu Trinh
9. Cao lầu + Cơm gà Hội An thì nằm trên đường Lê Đình Dương đối diện quán Trúc Lâm Viên
10. Bánh xèo bà Dưỡng Hoàng Diệu, đi qua nhà thi đấu Nguyễn Tri Phương, ngó bên phải, đi chút là có cái bảng ngoài đường.
11. Bánh tráng tương, báng tráng đập Phan Chu Trinh, đi qua Lê Đình Dương một đoạn, ngó bên phải, chỗ nào vừa bán đồ ăn vừa có tiệm rửa xe ôtô .
12. Chè Hương cũng trên đường PCT này, thêm đoạn nữa có nước dừa,. Chè Xuân Trang, chè xoa xoa đường Trần Bình Trọng.
13. Ngoài ra còn một quán tập hợp tất cả các món ngon Đà Nẵng : K 71/5 Lê Lợi
14. Tré "Bà Đệ" trên đường Hải Phòng
15. Bánh Tôm Hồ Tây - đường Núi Thành
16. Quán hamburger, chè xa vẵn cũng ngon đối diện trường PCT trên đường Lê Lợi,còn mấy quán bánh tráng trên đường Lý Thái Tô, Lê Đình Dương, Huỳnh Thúc Kháng nữa..., còn có mấy
17. Quán nem lụi, bún thịt nướng ...dưới đường Yên Bái.
18. Bún chả cá trên đường Nguyễn Chí Thanh , đường Lê hồng Phong. Bún chả cá Lê Đình Dương
19. Đà Nẵng còn có nhiều quán nhậu nằm trên đường đi từ Suối đá, Sơn Trà , núi Ngũ Hành Sơn, Bãi bụt, Suối Tiên, Suối Mơ về thành phố, quán nhậu Tư Hề làm khá ngon thì phải. Quán nhậu ở ĐN đúng là nhiều vô kể! Ai đến ĐN thì nhớ đến quán nhậu Biển Xanh trên đường Nguyễn Tất Thành, có món "gà lên mâm" ngon tuyệt. Quán thoáng mát, lại nhìn ra biển, không còn gì bằng!
20. Quán bún mắm tai nem: đi vào đường Trần Kế Xương, rẽ vào cái hẻm lớn nhất, ngon cực kỳ...
21. Quán bún riêu trên đường Yên Bái nữa...
22. Xôi gà, bún gà xin mời ghé Lê Hồng Phong, sát bên sân Tennis. Xôi gà,bún gà gần trường Trần Văn Ơn,chỗ ngã năm quẹo vào,xôi mềm dẻo,co chén canh nóng nữa,sữa đậu nành tự nấu,thơm phức,bún gà thì cay khỏi phải nói,tại đây là quán người Huế nấu,chỉ mở buổi sáng thôi.
23. Bánh ướt ở chợ nào cũng có, ngon tuyệt
24. Bún riêu Lê Đình Dương buổi sáng ,
25. Bún thịt nướng,nem lụi cũng ngay trên đường Hoàng Diệu,bún thịt nướng ở ĐN ăn nước tương khác với Sài Gòn,không phải nước mắm.
26. Bún nạm,giò,gân thì trên đường Hoàng Diệu,cạnh nhà thi đấu Nguyễn Tri Phương,mở từ 5h,đến khoảng 7,8h là hết sạch rồi,mà nhiều quán ngon lắm..
27. Quán bán súp cua ngon tuyệt trên đường Phan Châu Trinh,có một vài ngõ quẹo, khác hẳn với mấy chỗ khác.
28. Ăn cháo ở ĐN cũng ngon,có mấy quán cháo lươn ở gần chỗ bán ốc hút đường Lê Duẩn,nấu với hạt sen cũng ngon luôn.
29. Bò kho đường Huỳnh Thúc Kháng, bán buổi sáng thôi . Cạnh quán này buổi chiều có bán bánh canh, ăn cũng được. Buổi sáng gần đó cũng có một quán bún mắm, thấy mọi người ăn đông, bún mắm chợ Hòa Khánh vẫn là ngon nhất, sợi bún làm bằng tay chứ ko phải bằng máy như mấy chỗ khác, vừa rẻ vừa ngon.
30. Cafe sinh viên đường Bach Dang, gan Khach san Bach Dang .... Cafe Long gần Ngã Tư Quang Trung-Phan Chu Trinh. Cafe Nhac Hoa Tau : quan Ngoc Anh tren duong Tran Phu gan nga tu Quang Trung-Tran Phu.
31. Bún mắm và bún thịt nướng thì ăn ở gần Siêu thị Bài thơ,sau lưng Khu Ẩm Thực,ngon và rẻ.
32. Cơm gà thì ăn ở Hải Phòng ngon hơn,gần trường Phan Châu Trinh đó.
33. Đặc sản bê thui: trên đường Hải Phòng, gần tiệm mỳ quảng 1A
34. Óc hút, mít trộn: Đường Lê Duẩn 1 loạt quán, gần chè Xuân Trang, gần cầu quay sông Hàn.
35. Bánh tráng tương, đồ ăn vặt: đường Huỳnh Thúc Kháng, có thể vừa hát kâroke ở quán Thùy Trang vừa nhâm nhi bánh tráng tương, cóc, ổi, xoài dầm.

celinedn

1. Bánh tráng cuốn thịt heo Trần: Nằm sát bên hông siêu thị Đà Nẵng.quán Mậu, Khuê Trung.
2.Hải sản tươi ngon ghé quán "Bà Thôi" trên đường Lê Đình Dương , và Mỹ Hạnh bên biển Mỹ Khê, ĐN có chỗ bán Hải Sản cũng ngon mà rẻ nữa. Không nhớ tên đường chỉ biết là chạy dọc đường mới xây dọc theo bãi biển (Nguyễn Tất Thành thì phải), ra tới gần ngoại thành. Quán đó nó nằm kế đường rày xe lửa. ĐN nói chung hải sản thì ngon tuyệt và rẻ. Có 1 quán tên Tuyền thì phải nằm trên đường Trần Cao Vân, khúc gần Mệ Nhu, đồ hải sản rất tươi và rẻ...
3. Bún mắm "Bà Thuyên" trên đường Lê Duẫn, đối diện chi nhánh Mobifone,và Nguyễn Thị Minh Khai, đối diện sở công an, gần đối diện đường Ba Đình ( cái này ăn buổi sáng thôi)
5. Bánh canh thì cứ đi dọc đường Nguyễn Chí Thanh, và quán Bánh Canh, bún, bột lọc vỉa hè (nằm giữa bệnh Viện C và sân vận động Chi Lăng)
9. Cao lầu + Cơm gà Hội An thì nằm trên đường Lê Đình Dương đối diện quán Trúc Lâm Viên
10. Bánh xèo bà Dưỡng Hoàng Diệu, đi qua nhà thi đấu Nguyễn Tri Phương, ngó bên phải, đi chút là có cái bảng ngoài đường.
11. Bánh tráng tương, báng tráng đập Phan Chu Trinh, đi qua Lê Đình Dương một đoạn, ngó bên phải, chỗ nào vừa bán đồ ăn vừa có tiệm rửa xe ôtô .
12. Chè Hương cũng trên đường PCT này, thêm đoạn nữa có nước dừa,. Chè Xuân Trang, chè xoa xoa đường Trần Bình Trọng.
16. Quán hamburger, chè xa vẵn cũng ngon đối diện trường PCT trên đường Lê Lợi,còn mấy quán bánh tráng trên đường Lý Thái Tô, Lê Đình Dương, Huỳnh Thúc Kháng nữa..., còn có mấy
18. Bún chả cá trên đường Nguyễn Chí Thanh , đường Lê hồng Phong. Bún chả cá Lê Đình Dương
19. Đà Nẵng còn có nhiều quán nhậu nằm trên đường đi từ Suối đá, Sơn Trà , núi Ngũ Hành Sơn, Bãi bụt, Suối Tiên, Suối Mơ về thành phố, quán nhậu Tư Hề làm khá ngon thì phải. Quán nhậu ở ĐN đúng là nhiều vô kể! Ai đến ĐN thì nhớ đến quán nhậu Biển Xanh trên đường Nguyễn Tất Thành, có món "gà lên mâm" ngon tuyệt. Quán thoáng mát, lại nhìn ra biển, không còn gì bằng!
20. Quán bún mắm tai nem: đi vào đường Trần Kế Xương, rẽ vào cái hẻm lớn nhất, ngon cực kỳ...
22. Xôi gà, bún gà xin mời ghé Lê Hồng Phong, sát bên sân Tennis. Xôi gà,bún gà gần trường Trần Văn Ơn,chỗ ngã năm quẹo vào,xôi mềm dẻo,co chén canh nóng nữa,sữa đậu nành tự nấu,thơm phức,bún gà thì cay khỏi phải nói,tại đây là quán người Huế nấu,chỉ mở buổi sáng thôi.
25. Bún thịt nướng,nem lụi cũng ngay trên đường Hoàng Diệu,bún thịt nướng ở ĐN ăn nước tương khác với Sài Gòn,không phải nước mắm.
26. Bún nạm,giò,gân thì trên đường Hoàng Diệu,cạnh nhà thi đấu Nguyễn Tri Phương,mở từ 5h,đến khoảng 7,8h là hết sạch rồi,mà nhiều quán ngon lắm..
27. Quán bán súp cua ngon tuyệt trên đường Phan Châu Trinh,có một vài ngõ quẹo, khác hẳn với mấy chỗ khác.
28. Ăn cháo ở ĐN cũng ngon,có mấy quán cháo lươn ở gần chỗ bán ốc hút đường Lê Duẩn,nấu với hạt sen cũng ngon luôn.
29. Bò kho đường Huỳnh Thúc Kháng, bán buổi sáng thôi . Cạnh quán này buổi chiều có bán bánh canh, ăn cũng được. Buổi sáng gần đó cũng có một quán bún mắm, thấy mọi người ăn đông, bún mắm chợ Hòa Khánh vẫn là ngon nhất, sợi bún làm bằng tay chứ ko phải bằng máy như mấy chỗ khác, vừa rẻ vừa ngon.
30. Cafe sinh viên đường Bach Dang, gan Khach san Bach Dang .... Cafe Long gần Ngã Tư Quang Trung-Phan Chu Trinh. Cafe Nhac Hoa Tau : quan Ngoc Anh tren duong Tran Phu gan nga tu Quang Trung-Tran Phu.
31. Bún mắm và bún thịt nướng thì ăn ở gần Siêu thị Bài thơ,sau lưng Khu Ẩm Thực,ngon và rẻ.
34. Óc hút, mít trộn: Đường Lê Duẩn 1 loạt quán, gần chè Xuân Trang, gần cầu quay sông Hàn.
35. Bánh tráng tương, đồ ăn vặt: đường Huỳnh Thúc Kháng, có thể vừa hát kâroke ở quán Thùy Trang vừa nhâm nhi bánh tráng tương, cóc, ổi, xoài dầm.

Chà chà, em Trung chắc vô địch về môn kung fu ăn uống rùi.

Thêm vài quán ngon nhưng hơi xa cho có đồng quê, ACE tham khảo, tiêu chí NBR thì vô tư
1. Mì gà: gần chợ Cẩm Lệ (có gì alo Phương, P chỉ)
2. Nhậu: Món Chim cu xanh- quán Cây Khế gần cầu Cẩm Lệ, nghe nói cực ngon. Quán Đảo Nổi gần đó cũng NBR.
3. Bánh canh: kiệt thứ 1 bên tay phải Ông Ích Đường (vừa rẻ qua ngã tư Cẩm Lệ).
4. Bánh xèo: gần bùng binh Nguyễn Hữu Thọ, CMT8, quán cốc nhưng bán rất chạy hàng, 5p.m là hết hàng.
5. Bún mắm: quán bà Tâm (kiệt đường Tăng Bạch Hổ).
6. Thịt vịt, cháo vịt: Bà Đệ đường Ngô Quyền, gần Quốc Bảo. (206 Ngô Quyền thì phải)

vài chỗ xin mọi người chém gió cấp 1.

anbinhdo

Well-Known Member

Bác này có cái danh sách nghe ổn quá hén >:D<

vblog_biz

Well-Known Member

Em bổ sung thêm vài địa chỉ em hay ăn

- Bánh canh kỳ đồng, Nằm trên đường Kỳ Đồng ( Địa chỉ cụ thể em ko nhớ :D )
- Cơm tấm Hòa Khánh ( nằm trên đường Tôn Đức Thắng ngon cực kỳ, em vừa mới đi ăn về )
- Chè cung đình Huế ( Đầu đường Lê Duẩn )

kdq2010

Well-Known Member

Bún mắm Trần Kế Xương
Bún thịt nướng : bà Loan ngã 5 (Ngô Quyền)
Hải sản: Hoa Tư (Huỳnh Thúc Kháng)
Cơm gà: Hìn mập (Nguyễn Chí Thanh)

Bên trên