Các động thái lạ của Truyền hình An Viên

Tuong_Bon_Sao

Lâu nay em thấy bác An Viên cứ im tiếng, chẳng thấy quảng bá gì dịch vụ của mình (cũng lạ, làm kinh doanh mà cứ im ỉm). Mấy tuần gần đây thấy Truyền hình An Viên có mặt đầy đường dịp Hà Nội kỉ niệm 10/10, vừa rồi thì tăng kênh trên hạ tầng số mặt đất (DTT). Hôm nay thấy bài này trên báo viết về Truyền hình An Viên, đưa ra các dự đoán. Ko biết có phải Truyền hình An Viên đang ủ mưu gì ko? Các bác thử chém xem sao?

Bài trên báo đây: Liên tiếp các động thái mới từ Truyền hình An Viên

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: Các động thái lạ của Truyền hình An Viên

Có gì đâu mà lạ, thời gian im lặng là AVG xin cấp tần số với lý do là để lấy một phần thực hiện việc số hóa tại Hà Nội nói riêng và đồng bằng Bắc độ nói chung...
Và để lấy lòng tin rằng sẽ thực hiện số hóa thì AVG đã tặng 50K STB cho Hà Nội...

Tiếp theo đó là nhân dịp Giải phóng thủ đô nên quảng cáo khuyến mãi rầm rộ...

Kế đến là khi có được tần số thì AVG tăng một loạt kênh trên hệ thống số mặt đất Miền Bắc với các kênh được đặc thù khu vực ngoài Bắc... như các bác đã thấy hôm 18/10 vừa qua.

Và chờ đến khi nào Hà Nội bắt đầu thực hiện số hóa thì AVG cũng phát quảng bá các kênh địa phương khu vực Đồng bằng Bắc bộ.

Mà xin nói thêm, các kênh này thuê AVG phát chứ không phải phát không đâu nha, kiểu như VTC phát trên Vinasat các kênh địa phương quảng bá vậy, còn AVG thì mặt đất...

LỀ: Suy luận theo các động thái AVG và ý kiến cá nhân nhé :))

sokita

Member

Mấy ông này nói hơi linh tinh,
"Nhìn vào gói kênh mới công bố có thể thấy một loạt các kênh Thể thao được bổ sung như Bóng đá TV, Thể thao TV, HTV Thể thao, Fox Sport, Golf... Các kênh phim được bổ sung thêm khá phong phú, ngoài các kênh phim nổi tiếng nước ngoài như HBO HD, Starmovies HD... Truyền hình An Viên đã đưa vào gói kênh của mình một loạt kênh phim mới như MOV, D Drama, Phim Việt ..."
phần lớn có trước, bổ sung gì?
lại còn tăng từ 64 kênh lên 102 kênh.
ko chịu vào HDvietnam tìm hiểu trước khi viết bài :))

tan_huy_93

Well-Known Member

Mấy ông này nói hơi linh tinh,
phần lớn có trước, bổ sung gì?
lại còn tăng từ 64 kênh lên 102 kênh.
ko chịu vào HDvietnam tìm hiểu trước khi viết bài :))

Thì đúng rồi mà, các kênh đó mới được bổ sung "vào gói kênh B mới" mà ;))

Tại viết thiếu thôi :))

Tuong_Bon_Sao

Ô, thế báo mà còn viết sai hả bác? :))
Em thấy mấy kênh đó bổ sung cũng mới mà ;))

Tuong_Bon_Sao

Bác tan_huy_93 bảo viết thiếu gì cơ? Chỉ em cái!

Bên trên