Các kênh miễn phí trên vệ tinh vinasat 1

khachieu

Well-Known Member
Ðề: Các kênh miễn phí trên vệ tinh vinasat 1

Chảo và đầu thu của bạn hiện giờ chỉ bắt được 6 kênh free trên Vinasat1 thôi, hiện giờ dùng đầu thu DVBS2 free xem mới được nhiều kênh, còn tốt nhất thì dùng "em" Openbox.
Theo nguồn tin chưa được kiểm chứng sắp tới Openbox sẽ có loại cắm cả sim điện thoại song song với cổng LAN hiện giờ, vậy là các nhà chưa có Internet vẫn dùng được.

Cám ơn sự hướng dẫn của bạn rất nhiều.

hungxm1987

Tôi vẫn xem bình thường ( tần số : F 11119 -SB 13333) 09 kênh của HTVC (kênh HTVC thể thao trên tần số này không bị khóa khi phát trực tiếp bóng đá, còn kênh HTVC thể thao trên tần số 11088 thì bị khóa khi phát trực tiếp bóng đá).
thạnk bạn nhé:D

hungxm1987

ko hiểu sao mình làm sai ở bước nào,mà dò HTVC ko dc.ai biết tần số chính sác là gì giúp mình với mìh dò tần số 11119-13333 mà ko dc

ko hiểu sao mình làm sai ở bước nào,mà dò HTVC ko dc.ai biết tần số chính sác là gì giúp mình với mìh dò tần số 11119-13333 mà ko dc

bạn cứ dò tự động lại là xong.nếu vẫn ko đc,Bạn add TP,bạn cứ leo lên mái nhà,xoay cái LNB qua lại,thường là nhích 1 xíu theo chìu kim đồng hồ, nếu đứng phía sau LNB nhìn vào chảo

hungxm1987

bạn cứ dò tự động lại là xong.nếu vẫn ko đc,Bạn add TP,bạn cứ leo lên mái nhà,xoay cái LNB qua lại,thường là nhích 1 xíu theo chìu kim đồng hồ, nếu đứng phía sau LNB nhìn vào chảo

mình kiểm tra tín hiệu toàn 100%.nên mình nghĩ ko fai ro hướng chảo.trước xem bình thường,từ hôm 8/8 là đen xì màn hình,ko biết HTVC thay đổi tần số chưa.ai biết hưỡng dẫn mình với Add tần số chính sác.
mình dùng VTC-HD 02

kudo1908

Active Member

nên mua gói K+ access không ạ ?

chuvanan2002

Re: Ðề: Các kênh miễn phí trên vệ tinh vinasat 1

nhà mình thì vẫn xem được các tp, nhưng đến h bóng đá là nhứng kênh có bóng bị cắt phéng luôn.=P~. Mặc dù chả xem bóng ở đó, nhưng vẫn tức:))

hungxm1987

Ðề: Re: Ðề: Các kênh miễn phí trên vệ tinh vinasat 1

nhà mình thì vẫn xem được các tp, nhưng đến h bóng đá là nhứng kênh có bóng bị cắt phéng luôn.=P~. Mặc dù chả xem bóng ở đó, nhưng vẫn tức:))

bạn cho mình thông số HTV với HTVC với,ko biết mình có chỉnh gì sai ko mà chả có tin hiệu,ko khéo phải lên nóc nhà xoay chảo cũng nên

nên mua gói K+ access không ạ ?

Nên mua bạn ah.tranh thủ mua đi,trong t9 KM đầu thu+chảo 950k.Mình chơi thuê bao Pre 3t xài cho bít 72 kênh nó thế nào.sau 3 tháng mua chuyển wa k+ Access.xài đầu thu free cho chị em phụ nữ coi phim hàn với phim việt thôi. k+ Access có kênh bongdaTV coi đá banh cả ngày

mình kiểm tra tín hiệu toàn 100%.nên mình nghĩ ko fai ro hướng chảo.trước xem bình thường,từ hôm 8/8 là đen xì màn hình,ko biết HTVC thay đổi tần số chưa.ai biết hưỡng dẫn mình với Add tần số chính sác.
mình dùng VTC-HD 02

Bạn đem đầu thu wa nhà hàng xóm để xác định lỗi tại ai r giải quyết.TP HTVC và HTV bạn xem lại trang 1

Nếu HTVC ko cắt thì tụi k+ kiện chết,nên thông cảm,dù gì HTVC cũng phát chùa cho mình nhiều kênh rồi

lovetodie

mình dùng VTC-HD 02

Bạn làm theo cách này là đc mà. Cậu lên chảo xoay cái LNB theo chiều kim đồng hồ khoảng 1/2 -> 1 cm. Mình cũng bị như vậy và đã khắc phục được rồi.

anhkothikchoi

hay
mình chỉnh theo các thông số trên.xem hd thi ok,nhung xem 1 so file avi hay mpeg khác bị hiện tượng sau:
có 1 layer phủ toàn toàn man hình làm biến thành trắng đen hết,van play binh thuơng,co tiếng, chạy mượt ko giật. có ai bị thế này chưa?xin chỉ giúp

hay
mình chỉnh theo các thông số trên.xem hd thi ok,nhung xem 1 so file avi hay mpeg khác bị hiện tượng sau:
có 1 layer phủ toàn toàn man hình làm biến thành trắng đen hết,van play binh thuơng,co tiếng, chạy mượt ko giật. có ai bị thế này chưa?xin chỉ giúp

Mìh thì k xài mấy file video trên đầu free,lúc trc có thử chép MKV thì đọc ngon.còn file Avi thì ko đc

hungxm1987

Nên mua bạn ah.tranh thủ mua đi,trong t9 KM đầu thu+chảo 950k.Mình chơi thuê bao Pre 3t xài cho bít 72 kênh nó thế nào.sau 3 tháng mua chuyển wa k+ Access.xài đầu thu free cho chị em phụ nữ coi phim hàn với phim việt thôi. k+ Access có kênh bongdaTV coi đá banh cả ngày

Bạn đem đầu thu wa nhà hàng xóm để xác định lỗi tại ai r giải quyết.TP HTVC và HTV bạn xem lại trang 1

Nếu HTVC ko cắt thì tụi k+ kiện chết,nên thông cảm,dù gì HTVC cũng phát chùa cho mình nhiều kênh rồi

tình hình là mình sang nhà hàng xóm cũng bị mất những kênh HTV và HTVC.dò lại tần số trên diễn đàn ko dc.vụ này nghe nan giải quá

987520

tình hình là mình sang nhà hàng xóm cũng bị mất những kênh HTV và HTVC.dò lại tần số trên diễn đàn ko dc.vụ này nghe nan giải quá

có gì đâu mà nan giải hả bác,htvc,htv bữa nay sóng cực kì mạnh mà,vẫn phát free,tp như cũ,trên vinasat 2 kênh bình thuận không khóa nữa kìa,lỗi là do lnb bác leo lên chỉnh nhẹ theo kim đông hồ khoản 1,5-->2 cm là sóng lại bình thường mạnh hơn nữa đó bác

BTDBRVT

Khuyến mãi các bác 2 kênh BTV1, BTV2 trên 11088H28125 :D
Các bác quét lại thưởng thức nhé :-j

hungxm1987

có gì đâu mà nan giải hả bác,htvc,htv bữa nay sóng cực kì mạnh mà,vẫn phát free,tp như cũ,trên vinasat 2 kênh bình thuận không khóa nữa kìa,lỗi là do lnb bác leo lên chỉnh nhẹ theo kim đông hồ khoản 1,5-->2 cm là sóng lại bình thường mạnh hơn nữa đó bác
trước tất cả mình đều xem bình thường,ko chỉ riêng mình mà những đầu nhà hàng xóm trước mình dò hộ,cũng bị nv,ko lẽ all tự nhiên lỗi nv.mình ở khu vực xuân mai-chương mỹ-hà nội

liemqs

Tình hình là giờ em đang sử dụng nguyên bộ đầu thu K+HD sắp hết hạn, em muốn chuyển qua dùng truyền hình vệ tinh free thì phải làm sao ạ? huhu, em bị ba em chửi quá trời luôn, mua tặng mà còn bị chửi nữa (vì sếp em thích xem chương trình truyền hình địa phương hơn cụ thể là Long An, Vĩnh Long, Đồng Tháp)
Các bác giúp em với!

Tình hình là giờ em đang sử dụng nguyên bộ đầu thu K+HD sắp hết hạn, em muốn chuyển qua dùng truyền hình vệ tinh free thì phải làm sao ạ? huhu, em bị ba em chửi quá trời luôn, mua tặng mà còn bị chửi nữa (vì sếp em thích xem chương trình truyền hình địa phương hơn cụ thể là Long An, Vĩnh Long, Đồng Tháp)
Các bác giúp em với!
Cái này dễ nè bác mua thêm một đầu DVBS2 free có 400-500k thôi. còn K+HD bán lại cho mình đi !

xntv_imc

Ðề: Re: Các kênh miễn phí trên vệ tinh vinasat 1

Khuyến mãi các bác 2 kênh BTV1, BTV2 trên 11088H28125 :D
Các bác quét lại thưởng thức nhé :-j

Tình hình là tôi đã quét lại chương trình rồi. Đúng là có bổ sung thêm BTV1, BTV2. Tuy nhiên, các kênh HTV9, HTVC The Thao là không còn nữa.

Bên trên