Các MOD đã phụ một tấm lòng rồi!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

mabuV

Well-Known Member
Ðề: Các MOD đã phụ một tấm lòng rồi!

Chào bác,

Thay vì tiếp tục đòi hỏi cái "hợp lòng dân" mà thực tế đã chứng tỏ đầy đủ rồi, thì:

1. Bác nên theo dõi kỹ topic và đứng ở 2 phía mà nhìn, sau đó mới phản biện.

2. Bác nên đóng góp hoặc nêu đánh giá với cách mà MOD đã giải quyết. Đó là khóa và giữ lại topic cũ, lập topic mới và link đến topic cũ cho nhanh, đỡ phải mất thời gian (vô cùng) của đôi bên: mắc công MOD phải hướng dẫn bác chủ edit thế này thế kia, cũng như bác chủ phải loay hoay tìm kiếm những link torrent hỏng mà xóa hoặc thay thế.

3. MOD không phải là kẻ hầu member mà là người thực thi quy định. Khi nào MOD làm sai thì member có quyền lên tiếng và phản bác ngay. Còn nếu vấn đề đã ngã ngũ, chí ít theo đúng tinh thần đôi bên cùng có lợi thì tốt nhất là nên đứng ngoài hóng hớt bác ạ.

Ủng hộ ý kiến của Chính quyền HDVN! ;))

Tui may mắn cũng đã từng được làm SMOD ở 1 4rum, phải nói cái công tác dọn dẹp là vô cùng ... ĐÁNG NGẠI! Vì vậy, nguyên tắc chấp hành nội quy đã đề ra phải được đặt lên trên hết, tránh khó xử lý sau nầy!! :D

Vấn đề ở chỗ, ban đầu chỉ là vi phạm nhỏ, có thể kiểm soát được, BĐH có thể sân siu cho quá, đó cũng là sự tôn trọng các thành viên trọng diễn đàn. Chỉ có điều, sau 1 thời gian, sự vi phạm nội quy đã vượt quá sự kiểm soát, khi đó dẫn đến tình trạng "Bỏ thì thương - Vương thì .. không được" :)) Đó là sự khó xử cho BĐH! :(

Tui nhiệt tình đề cao topic của chủ thớt, sự đóng góp là rất hiệu quả, đồng thời tôi cũng nhiệt tình ủng hộ phương án Closed topic cũ và mở Topic mới với nội dung như cũ, coi như là HẾT TẬP 1 và giờ là đến TẬP 2 bắt đầu!!! :D

Âu cũng là 1 lần để làm gương cho tất tần tật các thành viên và là cơ sở để không chỉ pác chủ thớt nầy mà còn các chủ thớt khác coi đó là tiền đề cho việc TỰ QUẢN topic của mình lập nên diễn ra đúng nội quy, đó cũng là sự hỗ trợ rất cần thiết đối với BQT của diễn đàn theo đúng tiêu chí "MOD là MEM và MEM là MOD - Tất cả đều là THÀNH VIÊN của HDVN"! :)

Vài lời sến sến, mong các pác ủng hộ! ;;)

Habl66

Xin lỗi MOD nhưng em hoàn toàn không bằng lòng với cách giải quyết của MOD.
Em nghĩ trước khi khóa Topic MOD nên để thời gian cho bác dungdt2 chỉnh sửa trước đã. Để có một topic như thế cần rất nhiều tâm huyết và thời gian, không thể muốn là khóa như thế được.
Hơn nữa thử nhìn cái topic mới lập sắp chết yểu của MOD thì thử xem quyết định của MOD là đúng hay sai. Có một thành viên tích cực như thế thiết nghĩ MOD cần phải trân trọng hơn vì sự phát triển của diễn đàn.

http://www.hdvietnam.com/diendan/15-torrent-download-hd/266441-yeu-cau-link-torrent.html

Cá nhân em ủng hộ việc mở lại topic cho bác dungdt2.

scotty

Well-Known Member

@scotty: mình chỉ mượn câu nói của bác chứ không phải ám chỉ cá nhân bác đâu nhé, mong bác đừng giận ha :D
Cơ mà quay đi quay lại cũng thấy mỗi thớt đó của bác chủ là... náo nhiệt và sầm uất nhất :)) Nội cái này đã thấy cái thớt của bác chủ uy tín đến mức nào rồi. Nãy giờ em lòng vòng là vì đôi bên lẫn nhiều comment nói chệch hướng (khiến em chệch theo) chứ không thiên vị ai cả. Mục tiêu cuối cùng vẫn là có tiếng nói chung để mà còn tiếp tục sinh hoạt.

Còn cách nữa. Bác nào làm cái poll "cho ra hồn" để vote mở lại (mà em chắc là 99% ủng hộ mở lại), thay vì cứ mãi thớt này mà không giải quyết TRỌN VẸN được. Đó cũng là một cách "đấu với" MOD trong không khí hòa bình đó :))

ducvuong25

Active Member

Cơ mà quay đi quay lại cũng thấy mỗi thớt đó của bác chủ là... náo nhiệt và sầm uất nhất :)) Nội cái này đã thấy cái thớt của bác chủ uy tín đến mức nào rồi. Nãy giờ em lòng vòng là vì đôi bên lẫn nhiều comment nói chệch hướng (khiến em chệch theo) chứ không thiên vị ai cả. Mục tiêu cuối cùng vẫn là có tiếng nói chung để mà còn tiếp tục sinh hoạt.

Còn cách nữa. Bác nào làm cái poll "cho ra hồn" để vote mở lại (mà em chắc là 99% ủng hộ mở lại), thay vì cứ mãi thớt này mà không giải quyết TRỌN VẸN được. Đó cũng là một cách "đấu với" MOD trong không khí hòa bình đó :))
phải thế chứ, hi vọng một ngày đẹp trời ko xa,topic của bác CEO lại được mở toang cửa để search torent cho anh em.

mabuV

Well-Known Member

MOD nhân nhượng roài đấy :))

scotty

Well-Known Member

MOD nhân nhượng roài đấy :))

Ý kiến cá nhân em thôi bác, em không đại diện cho MOD để phát ngôn đâu. Chừng nào em nói từ đại diện thì mới đến lượt bác nói thế nhá =))

Em thấy thì bác chủ nên bỏ công nói rõ luôn cách tổ chức lại topic cũ, anh em cùng đóng góp, có phải hay hơn không. Cứ tìm cách giải quyết hơn là ngồi chờ bác ạ.

tolydieu

Mình cũng có vài lời, mong có hướng ra cho cả hai bên.
Các comment trên đã phân tích ai đúng ai sai rồi, mình không đề cập lại và khẳng định ai đúng ai sai. Có một thực tế mà ko biết bạn dungdt2 có nhận ra không là phần lớn chia sẽ phim, nhạc trên HDVN là chia sẽ link download trực tiếp. Và nội dung là HD, còn SD cũng chia sẽ nhưng ít được quan tâm bằng.HDVN không chuyên về torrent, cái này đã có hdvnbits và những trang khác. Vậy có thể hiểu HDVN chủ yếu chia sẽ nội dung HD thông qua các host trong nước. Bạn dungdt2 bỏ 1 ít thời gian đi qua các box chia sẽ phim và nhạc thì biết.

Mod đã closed topic của bạn chắc bạn cũng hiểu tại sao chứ không phải theo suy nghĩ closed lại để bản thân mod mở ra 1 topic tương tự đâu. Các topic xin share được post tràn lan và lộn xộn, chưa kể tiêu đề sai qui định. Nay mod vuchaulong dọn dẹp để xây dựng lại box cho đoàng hoàng hơn, tốt dẹp hơn thì phải làm như vậy thôi. Điều đó để cho các thành viên dễ theo dõi, tìm kiếm, yêu cầu.

Vậy bạn dungdt2 còn hứng thú thì tiếp tục sinh hoạt thôi, ko là quyền của bạn. Nhưng bạn không sinh hoạt nữa thì nhiều người buồn lắm đó. Và bạn phải chấp nhận 1 thực tế: Thread cũ của bạn vẫn bị khóa, và mọi yêu cầu xin torrent thì box chung vô 1 thread đã dán ở trên cùng. Nếu bạn đáp ứng được 1 yêu cầu của ai đó thì người ta bấm thank vào nick của bạn thôi.

huanpl

Lão này cứ đâm bị thóc chọc bị gạo 3 lần rồi. Cho dù có kiếm được tiền thì trâu cột ghét trâu ăn à. Trong khi mọi người tìm cách giải quyết thì bạn...tôi chỉ biết lắc đầu đối với cách xử sự của bạn thôi.

@ dungdt: Bạn phân bua/minh gì với thành viên chọc khoái dạng này cho mệt.

Em nói vậy chẳng qua là không đồng tình với Mod thôi, thật ra em cũng ko xài torrent nhiều nhưng thấy chủ topic đã xin mở lại để edit theo ý Mod và các mem cũng cần để xin phim mà Mod cứ cứng nhắc không thực hiện em bức xúc dùm thôi.
Bác chủ topic đã đóng góp chia sẻ nhiều như thế, coi topic như là đứa con tinh thần của mình rồi mà giờ Mod không giải quyết hoặc tìm phương án cho trọn vẹn mà cứ im lặng mãi coi như không thấy.
Đành rằng Mod phải có trách nhiệm thực thi theo các quy định mà 4rum đã đề ra nhưng các bác cũng phải hiểu LÝ phải đi đôi với TÌNH chứ, cứ khăng khăng cho là mình đúng nên coi như điếc thế này, 4rum thiếu 1 người thì cũng chẳng ảnh hưởng gì nhưng tâm huyết của người ta bỏ ra ko đc công nhận thì còn ai dám nhiệt tình nữa.
Một lần nữa xin lỗi nếu nói gì không phải:D

dungdt2

Chào tạm biệt và quyết thắng nhé mọi người!

vuchaulong

Active Member

Thưa toàn thể các thành viên của HDVietnam,

Xin lỗi mình hơi quan liêu không xem lại thread này không ngờ tình hình nó lại căng đến như vậy. Mình có đôi lời như này mọi người nên cùng nghe và suy ngẫm.

1. Các Smod và Admin cùng bác Chip đều có thể Edit lại cái thread đó nếu không thấy hợp lý với quyết định của mình. Mình vẫn tôn trọng quyết định của BQT.
2. Các bác đừng cảm thấy nặng nề quá về vấn đề đó làm gì. LOCKED để làm mới chứ không phải là bảo rẳng các bác làm gì vi phạm nghiêm trọng. Nên nghĩ mọi chuyện đơn giản đi.
3. Mình sẽ không sửa đổi vì mình đã tham khảo ý kiến trong phòng điều hành trước khi đưa ra nội quy box torrent. Sau khi đưa nội quy box torrent mình cũng đã để rất lâu xem có ai có đóng góp gì không? Lâu đến nối có SMOD nào đó đã phải sticky cái đó thay mình. Chẳng thấy ai có ý kiến gì nữa nên thực hiện những quy định trong đó cũng không phải là đột ngột.
4. Nếu các bạn thực sự có nhiệt huyết và chia sẻ thì đừng để ý đến cái tiểu tiết đó đi. Hãy tích cực đóng góp làm tốt rồi ai cũng hiểu.
5. Mình đưa ra một topic sticky để mọi người yêu cầu và đáp ứng thì có người còn hiểu lầm ý định công kích này nọ mình cũng chưa có ý kiến gì. Nói chung thời gian sẽ trả lời.

Mong các thành viên tích cực bỏ qua những hiểu lầm nhỏ để giành thời gian vào đóng góp chia sẻ làm cho HDVietnam ngày càng lớn mạnh.

dungdt2

Thưa toàn thể các thành viên của HDVietnam,

Xin lỗi mình hơi quan liêu không xem lại thread này không ngờ tình hình nó lại căng đến như vậy. Mình có đôi lời như này mọi người nên cùng nghe và suy ngẫm.

1. Các Smod và Admin cùng bác Chip đều có thể Edit lại cái thread đó nếu không thấy hợp lý với quyết định của mình. Mình vẫn tôn trọng quyết định của BQT.
2. Các bác đừng cảm thấy nặng nề quá về vấn đề đó làm gì. LOCKED để làm mới chứ không phải là bảo rẳng các bác làm gì vi phạm nghiêm trọng. Nên nghĩ mọi chuyện đơn giản đi.
3. Mình sẽ không sửa đổi vì mình đã tham khảo ý kiến trong phòng điều hành trước khi đưa ra nội quy box torrent. Sau khi đưa nội quy box torrent mình cũng đã để rất lâu xem có ai có đóng góp gì không? Lâu đến nối có SMOD nào đó đã phải sticky cái đó thay mình. Chẳng thấy ai có ý kiến gì nữa nên thực hiện những quy định trong đó cũng không phải là đột ngột.
4. Nếu các bạn thực sự có nhiệt huyết và chia sẻ thì đừng để ý đến cái tiểu tiết đó đi. Hãy tích cực đóng góp làm tốt rồi ai cũng hiểu.
5. Mình đưa ra một topic sticky để mọi người yêu cầu và đáp ứng thì có người còn hiểu lầm ý định công kích này nọ mình cũng chưa có ý kiến gì. Nói chung thời gian sẽ trả lời.

Mong các thành viên tích cực bỏ qua những hiểu lầm nhỏ để giành thời gian vào đóng góp chia sẻ làm cho HDVietnam ngày càng lớn mạnh.

Nhiều khi mấy ngày mới thấy bác ghé qua box torrent 1 lần, bác close topic thì pm mật thư riêng 1 cái, đàng này ko nói gì cả. Còn chuyện lấy ý kiến thú thực mình k biết nên ko thể ý kiến được. Nhưng thôi mọi thứ đã được giải quyết rồi, xem như xong đi cho nó nhẹ đầu!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên