Cách chơi Full HD 3D Bluray trên HTPC với thiết bị âm thanh không tương thích 3D.

minh_av

Member
Ðề: Cách chơi Full HD 3D Bluray trên HTPC với thiết bị âm thanh không tương thích 3D.

Báo cáo các bác, em đã tìm ra nguyên nhân vụ 3D bluray ISO bị bể tiếng HD nêu trên là do em cài TMT 5 bản crack. Em dùng thử bản Demo load từ website của TMT thì ngon hoặc dùng PowerDVD 12 crack xem cũng ngon lành.
Vậy là bỏ cái TMT 5 đi thôi.

crazyboy1304

Moderator
Ðề: Cách chơi Full HD 3D Bluray trên HTPC với thiết bị âm thanh không tương thích 3D.

Nếu PowerDVD và TMT support phụ đề ngoài thì hay quá. Toàn dùng 3D ISO Remux

v_t

Member

Báo cáo các bác, em đã tìm ra nguyên nhân vụ 3D bluray ISO bị bể tiếng HD nêu trên là do em cài TMT 5 bản crack. Em dùng thử bản Demo load từ website của TMT thì ngon hoặc dùng PowerDVD 12 crack xem cũng ngon lành.

bạn dùng bản crack Power DVD12 nào thế, tìm trên mạng toàn bản lởm, crack xong không chạy được bluray , vẫn phải dùng bản 11. xem 3D bluray thì dung TMT5. nhưng em vẫn khoái bản Powerdvd 12 hơn

support_anphat

Hầu như anh không động đến Total Media Theart (anh cài bản 5) vì nó khởi động chậm, thường xuyên bị đơ, và lúc đấy có tắt cũng còn mệt ?! Sau khi lọ mọ cài cài gỡ gỡ cả ngày trời, cuối cùng gần như tìm ra nguyên nhân driver Catalyst các bản cuối không xuất ra 3D.
Đầu tiên mình cài một bản cũ rích, chạy 3D bình thường là Catalyst 10.10_hotfix_for Win7_32bit, bao gồm:
*Catalyst Control Center 2010.1026.1246.21006
*ATI Catalyst Install Manager 3.0.795.0
*ATI Problem Report Wizard 3.0.795.0
*ATI Display Driver 8.782.1.0000
*HDMI/DP Audio Driver7.11.0.7709
*AVIVO 11.6.0.51026
*Microsoft Visual C++ 2010 Redistributable 10.0.30319
*HydraVision 4.2.180.0
*AMD Drag and Drop Transcoding 2.00.0000
*WMV9/VC-1 Video Playback 1.0.5.51026.1302

Kế đến bắt đầu nâng cấp lên bản Catalyst 11.9 for Win7_32bit bằng cách chọn Custom và cài lần lượt từng thứ một, ưu tiên những thứ tối cần thiết trước:
AMD Catalyst Install Manager 3.0.842.0 *OK
ATI Problem Report Wizard 3.0.795.0 *OK
AMD APP SDK Runtime 2.5.732.1 ???
AMD Display Driver 8.892.0.0000 *OK
HDMI/DP Audio Driver7.12.0.7701 ???
AVIVO 11.6.0.51026 *OK
Microsoft Visual C++ 2010 Redistributable 10.0.30319 *OK
HydraVision 4.2.180.0 *OK
AMD Drag and Drop Transcoding 2.00.0000 *OK
WMV9/VC-1 Video Playback 1.0.60505.0132 *OK
AMD Media Foundation Decoders *OK
Catalyst Control Center 2011.0505.135.941 *OK
Còn lại 2 phần có dấu ??? thì mình ngừng, vì thấy nghi ngờ, hehehe. Mình không rõ do cái runtime mới thêm vào, hay do cái drive cho HDMI mới mà card không xuất ra 3D, cái này để bác nào khoái vọc tiến hành tiếp, còn máy mình chạy ổn rồi, mình stop ở đây thôi :)

cái AMD APP SDK Runtime 2.5.732.1 là dành cho lập trình game

còn HDMI/DP Audio Driver7.12.0.7701 là để xuất ra âm thanh theo đường HDMI/Displayport mà ,bác mà ko chọn cái này thì làm sao xuất DTS qua receiver dc .

minh_av

Member

Em cũng đã download và dùng thử nhiều bản, nhưng chỉ có bản CyberLink PowerDVD 12.0.1312.54 Ultra (x32 x64 ML) - Silent Installation (download từ all.hdvnbits.org) là OK bác ạ.

support_anphat

bạn dùng bản crack Power DVD12 nào thế, tìm trên mạng toàn bản lởm, crack xong không chạy được bluray , vẫn phải dùng bản 11. xem 3D bluray thì dung TMT5. nhưng em vẫn khoái bản Powerdvd 12 hơn

mình có bản Powerdvd 12 ,có crack đầy đủ ,chạy ngon lành

KSAS

Member

mình có bản Powerdvd 12 ,có crack đầy đủ ,chạy ngon lành

Mấy bác co link dowload PowerDVD 12 xem dc 3D BL ko? gửi cho mình với! mình Dùng TMT 5.114 nhưng ko tai nào xem dc 3D Bl chỉ xem dc 2D thui^^! Mới nâng cấp hd 7750 với thay day HDMI 1.4 HIGH SPEED.

Đã vậy mình còn dính thêm một lỗi đâu đầu ma ko bit cách khắc phục bác nào bit chỉ mình với:
Không thể chỉnh full Màn hình qua tivi dc. Bthuong ở win XP mình vào catalyst control center la có thể chỉnh full dc.
NHưng win 7 64bit của mình lại ko mở catalyst control center 12.6 lên để chỉnh dc! bác nào bit cách khắc phục chỉ mình với! thanks các bác nhiêu^^

phim 3D dạng rip còn khoảng 13~15gb thì chất lượng 3D có khác nhiều so với file bluray gốc không mọi người ? Mình dùng pc để xem phim 3D thì thấy hình ảnh không khác 2D là mấy , không rõ là do không biết cách config cho chuẩn hay là do chất lượng phim nữa. Mình dùng samsung D6600 , giga 7750 , stereocopic player.

mọi người tư vấn dùm cách để xem 3D tốt nhất với.

landai

Chào anh .

Theo em , chơi 3D hay HD tại gia như thế nào mà phù hợp với sở thích và kinh phí của mình là được anh à. Khi anh đã bằng lòng với những gì mình có, đó được coi là thành công rồi. Theo em , anh em ta ở đây có rất nhiều cách chơi , nhiều sở thích , nên việc có rất nhiều bộ dàn khác nhau là lẽ rất bình thường. Việc chọn lựa Projector Sony 3D của anh , hay màn chiếu gia đình của anh có kích thước 150", hay giàn âm thanh của anh setup ra sao...., đều là Ok khi nó phù hợp với sở thích của anh.

Riêng em , em đã chơi HD , 3D cũng đã rất lâu, sở thích của em lại thay đổi theo thời gian. Chỉ riêng về phần hình ảnh , em đã thay đổi trên 8 loại máy chiếu, màn hình từ 100" lên 120", rồi 150" và bây giờ là 200". Công nghệ 3D em cũng đã thay đổi từ kính 2 màu , Shutter , và bây giờ là Phân Cực. Dàn âm thanh thì cũng không ít lần "đi ra đi vào". Và tất nhiên, tất nhiên cũng là vì sở thích của em.

Em không biết anh đã xem 3D Phân cực ở đâu. Nếu được, em xin mời anh hay các bác nào có quan tâm có thể đến xem Phân Cực tại nhà em, không biết may ra có thể làm các anh có suy nghĩ khác hơn về hệ thống 3D phân cực chăng.

Em xin cám ơn.

Bác ở đâu thế? Nếu ở Hà Nội thì cho em đến nghía 3D phân cực để học hỏi với ạ. Cảm ơn bác

boyaskwhy

Cho em hỏi Card Gt 650M có chơi dc Bluray 3D ko?:(

totorauxom

Well-Known Member

Em cũng hỏi thêm em dùng VGA gts 250 và TMT5 có chơi được ISO bằng máy chiếu vivitek 3D không ạ?
cài như thế nào mong các bác quan tâm chỉ giáo ạ.
tks các bác

totorauxom

Well-Known Member

em đã thay vga bằng his hd 7750 và TMT6 có chơi được ISO bằng máy chiếu vivitek 3D không ạ? em chỉ chạy file trong thư mục sif qua SP thì không có tiếng.

Bên trên