Cách đấu dây từ Preout của AVR sang Pre-power của Amply

onggia

Well-Known Member
Ðề: Cách đấu dây từ Preout của AVR sang Pre-power của Amply

Cái thế giới âm nhạc này đầy huyền bí bác à, con Denon 1500AE, 200AE vẫn dùng cái chức năng All 24 processing này để câu khách đấy :), ngay như con CA Magic 24 bit upsampling cũng có người khen và lắm kẻ chê..mà giá thì đâu có rẽ phải không bác..:))

Mình mới ghé qua avvn thì thấy cái topic bàn về pre-pow này:
http://vnav.vn/forum/viewtopic.php?f=27&t=8881
11 trang tranh luận, người đặt vấn đề từ 7/2007 và người tham gia post ý kiến ở cuối trang 11 là 19/8/2010, 3 năm mà vẫn nóng hổi....:)). Đọc hết 11 trang thì chỉ thấy có mỗi câu này không ai bàn cải: "nghe sao cho hợp tai là được"....:)

Denon 1500AE 2000AE là CDP hay âm ly hả bác???CA Magic 24 upsampling lởm lắm nên bị chê là đùng roài :D
Còn theo topic bác đề cập bên Vnav thì hầu hêt các cao thủ đếu oánh giá pre xịn là tốt hơn dùng AVR làm pre mà :D

Chỉnh sửa lần cuối:

SonyNguyen

Active Member

Cho đến giờ phút này thì tách ra 2 dàn là hợp lý nhất.

Các bác cho hỏi bộ loa xem phim như vậy có được không cho phòng 15m2

F: BW 685 (thay cho 684) - Vì chuyển con này qua nghe nhạc
C: HTM 61
Sur: BW 686 (dự kiến mua mới)
Sub: tannoy TS10

:D

Bác Đức quyết định chuyển hướng rồi hỉ,vẫn chưa tìm được Pre-power hả bác

manhthang

Huyền Thoại

Hình như bác MT quên rằng con Denon 3310 có thêm chức năng của một DAC: all 24 processing plus, mà chỉ vì chức năng này rất nhiều người trong giới audiophile đã bỏ thêm không ít tiền để săn lùng cho được đấy.

Em vẫn không tin vào cái khả năng nghe nhạc hay của receiver bác ạ, vì chưa có receiver nào làm em tin cả :)

lehoang40

Còn theo topic bác đề cập bên Vnav thì hầu hêt các cao thủ đếu oánh giá pre xịn là tốt hơn dùng AVR làm pre mà :D

Đưa một con xịn ra thì chả ai dám chê bác à, vấn đề ở chổ các bác audiophile luôn kêu gọi sự trung thực, rồi là nghe direct hay pure direct... nhưng bảo đưa CDP play thẳng với Power cho nó tới luôn cái sự trung thực, nó còn hơn cả direct hay pure direct nửa, thì lại có người bàn ra, cần đưa qua pre mà là pre xịn kia, để nó gọt dủa lại biên độ, nắn lại vài cái sóng....hehe.... Bác không thấy là ngược đời sao?

manhthang

Huyền Thoại

Đưa một con xịn ra thì chả ai dám chê bác à, vấn đề ở chổ các bác audiophile luôn kêu gọi sự trung thực, rồi là nghe direct hay pure direct... nhưng bảo đưa CDP play thẳng với Power cho nó tới luôn cái sự trung thực, nó còn hơn cả direct hay pure direct nửa, thì lại có người bàn ra, cần đưa qua pre mà là pre xịn kia, để nó gọt dủa lại biên độ, nắn lại vài cái sóng....hehe.... Bác không thấy là ngược đời sao?

Nhiều người vẫn chơi thẳng đấy bác, có điều không có pow thì điều chỉnh âm lượng kiểu gì? Đâu phải pow nào cũng có nút volume?
Chưa kể người ta có nhiều nguồn phát chứ không phải chỉ duy nhất 1 cái CDP.
Nếu bác chơi Phono mà không có pre thì làm sao mà nghe đây :)

bao duc

Member

Bác Đức quyết định chuyển hướng rồi hỉ,vẫn chưa tìm được Pre-power hả bác

Đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt!!

Chắc cứ truyền thống mà chời. Bác sonynguyen cho hỏi con BW686 của bác làm surr hay không vậy. Mình thấy con 686 giống loa vi tính vậy, chơi phim kiểu gì đây không biết:D

Nghia_PMT

Well-Known Member

Nói chung cái nào cũng có cái hay và tiện lợi riêng của nó, e thấy ai thích chơi gì thì mua đấy và cuối cùng cũng là câu cũ "Mình mua mình nghe chứ ai nghe đâu" :)

bao duc

Member

Nói chung cái nào cũng có cái hay và tiện lợi riêng của nó, e thấy ai thích chơi gì thì mua đấy và cuối cùng cũng là câu cũ "Mình mua mình nghe chứ ai nghe đâu" :)

Để đỡ tốn tiền học phí thì nên chọn theo mẫu số chung, giống như BW684 với denon 3310 đó.

Nếu chưa tìm ra chuẩn thì phải đợi thôi:D

myozuka

Member

Đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt!!

Chắc cứ truyền thống mà chời. Bác sonynguyen cho hỏi con BW686 của bác làm surr hay không vậy. Mình thấy con 686 giống loa vi tính vậy, chơi phim kiểu gì đây không biết:D

Âm thanh surround có nhiều lắm đâu mà bác phải sợ? Như đôi surround của em đố bác kiếm đâu ra thông tin của nó trên net, giá thì ko quá 100 đô nhưng hiệu ứng surround vẫn rõ ràng, uy lực (em tự sướng tí :D ). Surround speakers ko cần dùng loại khủng quá, trừ khi bác tiềm lực tài chính thừa thãi và yêu cầu cực kỳ khắt khe ( Có mấy ông còn lôi 804S làm surround đấy :-O )

Nghia_PMT

Well-Known Member

Âm thanh surround có nhiều lắm đâu mà bác phải sợ? Như đôi surround của em đố bác kiếm đâu ra thông tin của nó trên net, giá thì ko quá 100 đô nhưng hiệu ứng surround vẫn rõ ràng, uy lực (em tự sướng tí :D ). Surround speakers ko cần dùng loại khủng quá, trừ khi bác tiềm lực tài chính thừa thãi và yêu cầu cực kỳ khắt khe ( Có mấy ông còn lôi 804S làm surround đấy :-O )

E đồng ý với bác luôn, Surr thì ko cần phải cao cấp mắc tiền cái quan trọng là tìm đc đôi surr đúng với chức năng e nó, Surr hay là surr thể hiện đc tiếng vọng xa xa và leng keng như Klipsch của e =))

SonyNguyen

Active Member

Hoàn toand nhất trí với ý kiến bác Myozuka.con 686 này xem phim khá đó bác Đức ạ(Khi xem phim xích bích tên bắn rào rào cứ tưởng trúng lưng mình kaka),e thấy nếu Bác dùng 684 để nghe nhạc riêng thì cứ để chung nghe nhạc và xem phim còn hơn(mua lấy 685 xem phim chưa chắc đã hay,mà nghe nói nhà bác cũng chung cư như nhà e liệu sắp xếp có tiện k?

SonyNguyen

Active Member

Biết là như vậy bác Nghĩa ơi.Nhưng trình thẩm âm còn còi và ít kinh nghiệm nên vẫn phải đăng đàn nhờ các Bác có kinh nghiệm đi trước tư vấn,đạt hiệu quả tốt nhất(Đỡ mất tiền ngu ý mà8-})

manhthang

Huyền Thoại

804S à @-)
Đôi 801 mark III và đôi 802 lúc trước ở nhà em không được trưng dụng giờ về với 1 bác và 801 thành front, 802 thành surround và 604 S3 thành surround back đấy bác ạ ;;)

vinagoh

Well-Known Member

Với 1 căn phòng rộng, bố trí đủ bộ 7.1 hay 9.1 thì theo đề xuất của các hãng sx avr là loa surr nên dùng loa floorstanding đấy, hiệu ứng âm thanh sẻ rộng và đều dãy hơn loa nhỏ các bác ạ, đương nhiêu đk kinh tế cũng cho phép.

Còn như ae mình chơi thì phòng ốc nhỏ, đk kinh tế, nguồn phim hạn chế..........cho nên chơi loa nhỏ nhỏ cho nó lành. :)

bao duc

Member

Hoàn toand nhất trí với ý kiến bác Myozuka.con 686 này xem phim khá đó bác Đức ạ(Khi xem phim xích bích tên bắn rào rào cứ tưởng trúng lưng mình kaka),e thấy nếu Bác dùng 684 để nghe nhạc riêng thì cứ để chung nghe nhạc và xem phim còn hơn(mua lấy 685 xem phim chưa chắc đã hay,mà nghe nói nhà bác cũng chung cư như nhà e liệu sắp xếp có tiện k?

Nhà mình chung cư nhưng mình cứ đánh ầm ầm, chắc do căn hộ của mình là căn góc nên chỉ ảnh hưởng đến thằng ở dưới. Khi nào nó la lên thì mình tính bác. Còn không thì cứ vặn vol lên cho hoành tráng để xem phim mới đã bác ơi!:D

Nghia_PMT

Well-Known Member

-30db là đã choáng váng rồi, dưới nữa chắc nó vác hàng lên nhà a thật đấy :))

bao duc

Member

-30db là đã choáng váng rồi, dưới nữa chắc nó vác hàng lên nhà a thật đấy :))

Anh lựa ban đêm anh phan -35db mà chưa thấy lên tiếng. Hình như phía dưới nhà chưa ai ở, vẫn đang tìm người cho thuê nên anh đánh thoải mái!!:-*

bao duc

Member

Nhà mình chung cư nhưng mình cứ đánh ầm ầm, chắc do căn hộ của mình là căn góc nên chỉ ảnh hưởng đến thằng ở dưới. Khi nào nó la lên thì mình tính bác. Còn không thì cứ vặn vol lên cho hoành tráng để xem phim mới đã bác ơi!:D

Mình đang dùng BW 685 làm surr. Bây giờ chuyển 685 lên làm front, còn mua BW686 làm surr. Không biết thằng BW 685 có đảm đương nổi loa front không? còn thằng BW 686 thì bé quá sợ đã nghe quen BW 685 làm surr, bây giờ nghe 686 làm surr mất hứng
:-*

Nghia_PMT

Well-Known Member

685 làm main xem film có vẻ ko đc hoành tráng rồi, a quyết tách 2 dàn thật ah, ăn chơi nhễ hehe, gặp e là e fang 1 cặp 683 hay CM7 về nghe nhạc còn film thì 684 :))

Bên trên