Cách đem đồ ăn quê sang Nước khác

super_combo

Member
Mọi người cho mình hỏi thăm với, cách nào đem đồ ăn có mùi sang nước khác được vậy, vì người nhà mình kêu gửi cho bà chị họ ít đồ ăn quê,Không biết gửi bưu điện được không nữa, ah bà chị minh đang ở Úc, nghe nói có cty du lịch Tugo có vận chuyển hàng dùm mà không biết thực hư ra sao, xin mọi người cho ý kiến nhé

Cty du lịch kiêm vận tải hay sao mà gửi đồ được thế, trước giờ mình toàn xách tay thôi chưa thử gửi cái gì, lót dép hóng

thật ah bác, em mới đi hỏi thủ tục gửi ít hủ tôm chua mà lằng nhằng quá này, cứ như bưu điện nó không muốn gửi ấy.

izmylove

Member
ùm gói kỹ lại rồi khai bừa , là hàng xách tay chắc hải quan nó cũng không làm khó đâu, cho nó ít xiền là ổn.

izmylove

Member
hồi con bạn mình, về Vn thèm ăn ốc, nó mua cả chục kg luộc rồi ép chân không cư thế mà nó xách tay sang canada kìa chả thấy làm sao.

ùm không thì bay qua thăm thôi chưa xách gì mấy cái đồ ăn ấy, đồ có mùi khó chịu không nước nào cho mang qua bằng đương hàng không đâu

izmylove

Member
từ bỏ đi bác ơi, những món hàng nước nó chưa kiểm định thì không cho đem qua đâu, đem hủ mắm tôm theo cho hải quan úc gửi cái là lăn quay cu đơ đấy.

izmylove

Member
hàn quốc nghe nói cũng cấm thịt chó rồi đó nhá các bác, vớ vẫn thì cụp đầu ấy, ah mà đi tour n1 có dẫn đi ăn thị chó không ha.

Bên trên