cách dò thêm kênh trên vệ tinh cho đầu VTCHD

pitovi

Ðề: cách dò thêm kênh trên vệ tinh cho đầu VTCHD

Cụ nào cần thông tin kỹ thuật của DREAMBOX 800 HD PVR thì vào đây:
http://www.dream-multimedia-tv.de/en/dm-800-hd-pvr

Còn 8000 HD PVR thì ở đây:
http://www.dream-multimedia-tv.de/en/dm-8000-hd-pvr#td

Chơi 2 con này có thể tí toáy nghich ngợm được nhiều.
Cháu đang ngâm cứu 2 con này, cụ nào dùng rồi cho cháu ý kiến nhé. Ở VN có mua được không ? Vì trang web của Anh & Em giới thiệu loại DREAMBOX T901 ??? cháu nghi là hàng nhái của Tung Của vì trên web của DREAMBOX không có con này ???

sir_chung

@pitovi, @soccerman mấy bác này chém lung tung chẳng đúng chủ đề của chủ thớt chút nào cả.
Đã làm theo hướng dẫn của chủ thớt thì được gần 60 kênh tất cả. Thanks nhiều nhé. Thời buổi này khó khăn này thì cứ thêm được kênh nào là tốt kênh ấy rồi

hunterluklak

Cháu vừa dò được 59 kênh xem được trên VTC HD2 mà không bị mã hóa..

Thank cụ nhiều

dennis_lv

Chơi 2 con này có thể tí toáy nghich ngợm được nhiều.
Cháu đang ngâm cứu 2 con này, cụ nào dùng rồi cho cháu ý kiến nhé. Ở VN có mua được không ? Vì trang web của Anh & Em giới thiệu loại DREAMBOX T901 ??? cháu nghi là hàng nhái của Tung Của vì trên web của DREAMBOX không có con này ???

Bạn gọi số này 0983 893 616 ( A.Công ), DM800HD PVR, cố ổ cứng luôn, account giải mã các nhóm kênh nước ngoài đặc sắc. Thông tin sản phẩm và giá cả cứ tham khảo. Giá tầm 210USD, sài con này thì nghịch vô tư.

vaan_yuri

Banned

Đã có đầu VTC HD rùi thì dò mấy chiêu free làm gì nữa cho mệt. k lẽ tụi nó k phát kênh nào trên đầu VTC àh

nhamvt

Member

Có ai đang dùng gói HD2 thu từ AsiaSat5 cho mỉnh hỏi mấy câu ?
- Ngoài mấy kênh được quản cáo còn bắt thêm được kênh nào không?
- có bắt được các kênh VTC1 => VTC16 như ở gói HD1 không?

Tiger2010

Member

Có ai đang dùng gói HD2 thu từ AsiaSat5 cho mỉnh hỏi mấy câu ?
- Ngoài mấy kênh được quản cáo còn bắt thêm được kênh nào không?
- có bắt được các kênh VTC1 => VTC16 như ở gói HD1 không?
Câu trả lời khó và lạnh lùng nhất là KHÔNG

Gói HD 2 nhàm bỏ xừ, nếu dùng thì mua luôn gói VIP cho bõ. HD1 còn xem dc bóng đá, chứu nó có phát bóng đá ở HD 2 đâu. Nói chung HD1 + Vip là ngon rồi

đúng rồi HD2 mới có 9 kênh HD rất hay nhưng toàn tiếng Anh không có phụ đề gì cả. coi như có cũng như không.

dhpaul

Well-Known Member

Gói HD 2 nhàm bỏ xừ, nếu dùng thì mua luôn gói VIP cho bõ. HD1 còn xem dc bóng đá, chứu nó có phát bóng đá ở HD 2 đâu. Nói chung HD1 + Vip là ngon rồi

Bậy nào bác, gói HD2 có thể các kênh HD nó không có bóng đá, chứ ở nhóm kênh SD2 thì kênh CCTV5 là đỉnh của đỉnh đấy. 6 giải bóng đá của châu Âu như Đức, Ý, TBN... các loại đều hội tụ trên đó. Còn gói HD1 giờ đang đuối rất nhiều, gói HDVIP thì chả lẽ chi 2 triệu chỉ có 4 kênh mà hiếm khi đụng tới???

nhamvt

Member

Bậy nào bác, gói HD2 có thể các kênh HD nó không có bóng đá, chứ ở nhóm kênh SD2 thì kênh CCTV5 là đỉnh của đỉnh đấy. 6 giải bóng đá của châu Âu như Đức, Ý, TBN... các loại đều hội tụ trên đó. Còn gói HD1 giờ đang đuối rất nhiều, gói HDVIP thì chả lẽ chi 2 triệu chỉ có 4 kênh mà hiếm khi đụng tới???

Uhm. Nhìn gói HDVIP có 4 kênh thảm không chịu được =)). Không hiểu chính sách kinh doanh của VTC thế nào mà một loạt kênh VTC1=> VTC16 của nó không phát trên HD02 HDVip mà phải kiếm toàn kênh hội khác.

dhpaul

Well-Known Member

Chính sách của VTC là các nhóm kênh không liên quan gì đến nhau chứ không cuốn chiếu như K+ và nhiều hãng TH trên thế giới khác, do đó nếu có 2 kênh mình thích mà nằm ở 2 gói kênh khác nhau thì đề nghị mua cả 2 =))
VTC-HD VIP thì phải nói là bó cả tay lẫn chân, đề nghị bác Khương tống các nội dung này xuống 3 kênh HD ở gói HD1. Tống xong rồi có khi 3 kênh đó vẫn còn thừa đầy chỗ để phát =)), bệnh tăng quá nhiều kênh tự làm nhưng không đủ nội dung để đắp vào vẫn chưa chữa được.

quan trọng là xem C1 thôi, chứ Đức Ý Tây thì tôi chả quan tâm. Thích xem mỗi PL và C1 vì hâm mộ MU. Thoai, có gì lắp cái SD2 xem tạm C1 trên CCTV5 cũng dc

minhdt49

Nhà đài nào cũng thế thôi , cứ analog là cho lành...hehe

achilefu

gói HDVIP thì chả lẽ chi 2 triệu chỉ có 4 kênh mà hiếm khi đụng tới???
Không hiểu VTC tính toán kinh doanh kiểu gì,4 kênh đó mà tới 2 chai 1 năm? đáng lẽ phải tất cả các kênh của các gói kia kèm theo 4 kênh HD Vip thì gói này mới có giá trị.

VIP thì nó phát thêm các trận PL thứ 7 mà HD ko dc phát, phát bóng chuyền, phim VN .... =)) . Sau này nếu VTCHD đàm phán dc chủ nhật với K+ thì nó cũng cho lên VIP thôi

binhhc

Moderator

Sau 1 thời gian tìm tòi tôi đã thực hiện dò thêm kênh thành công mỹ mãn trên đầu VTC-HD2................
.......................Tổng thành quả thu được là bạn sẽ xem được khoảng 52 kênh TV và 8 kênh FM.

Football_9X khi copy bài viết thì nên dẫn nguồn nhé (đây là bài tôi viết bên vatgia.com mà)
Nói vui vậy thôi, mình viết và đăng bài lên là để chia sẻ với mọi người những gì mình biết trước thôi mà.

Bác có thể cho em danh sách các kênh mà bác nói ko ạ? Cám ơn bác trước nha;;)

VTC-HD02: 43 kênh ; VTV: 1+2+3+4+5+6 ; HTV: 1+2+3+4+7+9 ; HTVC: ca nhac, phim, gia dinh, phu nu, FBNC, the thao. (nhiều kênh FM không tính) - riêng 2 kênh: the thao và FBNC thì đầu chảo Tàu XSAT cũng thu được
Ngoài ra tôi mới tìm thêm được 3 kênh tiếng Tàu 100%, ai thích thì làm theo nhé: chọn thêm vệ tinh: APSTAR6 - 138oE , tần số: 12395 - 27500

Gói kênh HTV tần số không đúng, gói VTCHD chỉ còn 9 kênh HD.

Đúng đấy bạn, tôi vừa dò cho ông bạn ngày hôm qua.

cái này có đúng ko ta!lại tốn công REset mệt lém :|

Cứ nghịch đi, không hỏng đâu mà sợ. Nếu có phải reset thì bạn cũng vẫn phải biết các tần số của VTV và HTV mới dò được mà (chỉ có tần số của VTC là mặc định , đầu nó tự dò thôi) - vài phút chứ mấy.

đúng rồi HD2 mới có 9 kênh HD rất hay nhưng toàn tiếng Anh không có phụ đề gì cả. coi như có cũng như không.

Gói HD02 chủ yếu phục vụ người ngoại quốc và ai muốn bổ xung ngôn ngữ tiếng Anh thôi, dân VN ta cứ HD01 hoặc dầy tiền thì thêm gói VIP.

Chỉnh sửa lần cuối:

bác cho mình hỏi là chuyển sang vệ tinh apstar6 thì các kênh ở vinasat có xem dc ko

mdien

bác cho mình hỏi là chuyển sang vệ tinh apstar6 thì các kênh ở vinasat có xem dc ko

Xem vô tư mà:
Nghĩ đi nhé.
Nếu thu các kênh HTV và ca nhạc... trên 132*E
và các kênh HD của VTC trên 100*5
Và các kênh khác trên các vệ tinh khác như 78*5, 146..
Tất cả đi vào switch và từ switch vào đầu.
Không biết có được không nhỉ.
???

YeuNhac

Banned

Vinasat nằm trên kinh tuyến 132°E , Apstar6 134°E, gần như cùng một hướng. Nếu trên sat-list của STB có Apstar6 thì có thể chọn thêm con sat nầy, chọn thêm nghĩa là Vinasat (các kênh) vẫn còn đó, rồi dò 3 kênh CETV trên TP 12395V - 27500 - 3/4
Nguồn:
http://www.lyngsat.com/apstar6.html

Bên trên