cách khách phục subtitle bị nhòe sang 2 bên màn hình

shclavin

Member
em có phim 3d nhưng xem thì subtitle bị nhòe sang 2 bên màn hình , còn hình thì không vẫn đề gì
em xem phim bằng KMPlayer Splash PRO EX MPC-HC x64 đều bị
bác nào giúp e cách khách phục
tivi nhà em samsung

shclavin

Member
Ðề: cách khách phục subtitle bị nhòe sang 2 bên màn hình

bác nào giúp e với

huybehp

Active Member

nhoè sang 2 bên là như nào? như ảnh là bị mất chữ 2 bên góc phải không bạn? mấy phần mềm kia mình không dùng nên không biết chứ MPC bạn thử vào Tuỳ Chọn-> Dạng Mặc Định bỏ đánh dấu Vị Trí Tương Đối Phụ Đề So Với Khung Hình Video xem

mrkn

Member

Do phim 3D là SBS mà phụ đề thì chỉ có 1 nên khi ghép hình trái phải lại với nhau thì phụ đề bị lỗi như thế. Cách khắc phục thì đang tìm hiểu, hjx.

Mình coi bằng VLC và Power Link DVD 14 đều bị như thế. Cách coi là laptop phát phim, nối với tivi LG. Nhiệm vụ trập hình là của tivi LG, do mình xài tivi LG đời mới mà, kaka. Hình ảnh thì đẹp mà bực mình cái phụ đề quá, hjx

caothudeche

Moderator

em có phim 3d nhưng xem thì subtitle bị nhòe sang 2 bên màn hình , còn hình thì không vẫn đề gì
em xem phim bằng KMPlayer Splash PRO EX MPC-HC x64 đều bị
bác nào giúp e cách khách phục
tivi nhà em samsung
Định dạng phụ đề của bạn là dạng gì? Là phụ đề dạng 3D hay vẫn là 2D.
Nếu theo hình trên thì phụ đề của bạn bị cắt mất 2 bên. Tình trạng này mình đoán là do độ phân giải của phụ đề với độ phân giải của video khác nhau. Và khác ở đây đó là độ phân giải video nhỏ hơn của phụ đề.

mrkn

Member

Định dạng phụ đề của bạn là dạng gì? Là phụ đề dạng 3D hay vẫn là 2D.
Nếu theo hình trên thì phụ đề của bạn bị cắt mất 2 bên. Tình trạng này mình đoán là do độ phân giải của phụ đề với độ phân giải của video khác nhau. Và khác ở đây đó là độ phân giải video nhỏ hơn của phụ đề.

Phụ đề dạng 2D. Giờ làm sao chuyển sang phụ đề dạng 3D SBS bạn ?

mrkn

Member

KMP trị được, thử xem bạn

Đã thử, và không được. Bực quá remove luôn KMP. Lên mạng search phần mềm chuyển đổi về xem ===ok ( file là ass chứ ko còn là srt nữa )

anhpsp

dùng phần mềm 3dsubtiler cover lại cái phụ đề là xong, coi nổi như sao chổi luôn.

mapuja

Well-Known Member

Mình dùng kmp thì không quan tâm đến phụ đề, chỉ cần click phải chuột vào khung hình, vào 3dsubtitle chọn Do nothing trên cùng là xong

anhtuan9x91

thử xem có khắc phục được không

Bên trên