Cách setup MPC play 1080 hình không bị chớp

theloner

Member
Hiện tai em đang chạy con e 4500, 2g ram super talent, VGA asus 8500, nhưng khi play phim đến đoạn hành động, hoặc cảnh lia máy nhanh thì nửa trên của LCD nó chớp chớp, em đã config y chang như bác chip chỉ nhưng vẫn không có kết quả, xin mấy bác chỉ giúp em.
em đang xài con sony 32V550A full HD

theloner

Member
Ðề: Cách setup MPC play 1080 hình không bị chớp

alo , alo có ai giúp em không

theloner

Member

alo các đại cao thủ ơi giúp em

theloner

Member

720 nó cũng giật luôn bác ơi

theloner

Member

em đã làm như bác chỉ kết quả là chỉ bớt thôi chứ nó vẫn bị, nhưng chất lượng hình xấu đi khoảng 30% màu sắc nhợt nhạt( chắc là tại do config chưa đúng ) sau đó em gở hết K lite ra cài CoreAV vào thì không còn bị nữa nhưng âm thanh không còn AC3 nửa chỉ nghe được 2 loa , và quan trọnh nhất là k load được sub, em vào option của MPC chỉnh lên WV9 thì nó giựt tưng tưng luôn, mặc dù cpu load khoảng 48 % thôi.
Bác xem giúp em lần nữa nha

theloner

Member

đã cài lại máy và chỉ chạy một mình k lite thôi hình đã k bị chớp chơp nhưng khi nâng lên WM9 nó lại bị gợn gợn, mặc dù cpu load có 30%

lggood

Banned

thì đừng làm theo bác chip, theo mình thì pác Cài KMPlayer, thêm cái coreAVC cho nó encode H264 và cái AC3 Fillter lãnh đạo âm thanh. vậy thui.

megymax

Member

Máy mình cũng vậy,

bộ 1: e5200, 4gb ram, 9600gt

bộ 2: e5200, 4gb ram, HD4350

Lúc đầu thì cho dù là bộ 1 bật CUDA thì khi load hết config (sharpen, SP CPX, 16-255) thì vẫn giật như điên dù CPU chỉ load khoảng 30%.

Nhưng không hiểu sao config cho 2 bộ qua DXVA và chiếu bằng KMP thì lại k có j xảy ra, load hết config vô tư.. Nên mình nghĩ bác nên làm theo bài post #4, remove hết config và chạy lại..

À bác chạy bằng win j? win7 thì mình k chắc đâu nha.

theloner

Member

win xp3 bác ạ, hôm trước em config chạy GPU nhưng hình ảnh cho quá xấu nên em mới cài lại máy và k lite, em khôg hiểu tại sao, hôm trước xài 1 thanh ram 1g bus 800 board vàng king max thì chạy ổn định nhưng load gần hết khoảng 800m, em mới đổi qua super stalent kit 2g, thấy máy nó chạy sao sao, chậm chậm không biết lý do vì sao, và chua báo giờ máy chạy qua 600m ram

Bên trên